PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จาระบีครอบจักรวาล......

Tamarix
31-01-2008, 00:03
เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อประมาณกลางเดือนที่แล้วได้ไปเคลมตัวรัดแหนบกับศูนย์บริการแห่งหนึ่งก็ยังมีเสียงอยู่บ้างแต่ไม่ดังเหมือนก่อนก็ยังพอเข้าใจ แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วแค่เปิดประตูแล้วขึ้นไปนั่งแหนบด้านคนขับก็ดังแล้วคิดดู คนขับหนัก 45 กก.แค่ขึ้นนั่งมันยังดัง แล้วดังแบบว่าสะเทือนนิดเดียวก็ดัง ขับเข้าไปจอดตามห้างถ้ามีคนเดินอยู่ข้างๆเขาก็มองแล้วว่ารถคันนี้อะไรมันดัง เอี๊ยดๆ เมื่อก่อนเหมือนลูกหนูร้องแต่ก่อนจะเข้าศูนย์เหมือนหนูมันมาทั้งรังเลย ก็ทนขับอยู่เกือบอาทิตย์จนวันนี้ว่างก็เลยขับไปที่ศูนย์ที่เคลมคราวที่แล้วพอถึงเวลารับรถถามเขาว่าทำอะไรกับรถไปบ้างเขาบอกว่า เปลี่ยนยางรองกับเรียงแหนบใหม่อะไรประมาณนี้ เราก็โอเค ไปลองกดๆรถดูก็ไม่ดัง จนมาถึงบ้านลองก้มดู ก็เห็นว่าศูนย์เขาทาจาระบีมาให้อีกแล้ว แล้วไอ้ที่บอกว่าเรียงแหนบกับยางรองแหนบให้น่ะมันจริงไหม.... คิดว่าเป็นผู้หญิงเข้าไปแล้วจะพูดยังไงก็ได้ใช่ป่ะ มันหลายครั้งแล้วกับจาระบีมันเสียความรู้สึกนะบ้านอยู่ดอนเมืองแต่ขับรถไปถนนศรีนครินทร์คิดว่าจะได้อะไรที่ดีกว่านี้ถ้าแค่ทาจาระบีน่ะซื้อมาทาเองที่บ้านก็ได้ถูกกว่าค่าน้ำมันกับค่าทางด่วนที่ขับไปอีก

denchai2521
31-01-2008, 08:20
ความรู้ใหม่ครับ ถ้ารถผมดัง จะลองทำบ้าง แต่ตอนนี้ไม่ดังน่ะ

อ่ะ...แต่ว่า ถ้าจาระบีมันแห้งแล้ว มันจะกลับมาดังเหมือนเดินป่าวอ่ะครับ

Gotto
31-01-2008, 08:49
เปลี่ยนศูนย์ใหม่เลยครับ ดูได้จาก

link นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/forumdisplay.php?f=27 เลยครับ

ถ้าบริการไม่ดีก้ออย่าไปทู่ซี้ใช้บริการเลย เสียอารมณ์:mad:

อ้ออย่าลืมโหวตล่ะ เค้าจะได้รู้ตัวแล้วก้อปรับปรุงการบริการใหม่

ขอให้หายไวๆ ครับ

Tamarix
31-01-2008, 12:48
ความรู้ใหม่ครับ ถ้ารถผมดัง จะลองทำบ้าง แต่ตอนนี้ไม่ดังน่ะ

อ่ะ...แต่ว่า ถ้าจาระบีมันแห้งแล้ว มันจะกลับมาดังเหมือนเดินป่าวอ่ะครับ

ประชดกันหรือเปล่าคะ :):) ถ้าจาระบีแห้งมันดังแน่นอนค่ะ แล้วก็ดังมากด้วยสำหรับคันที่ใช้อยู่ ถ้าศูนย์บริการทำได้เท่านี้จะมีศูนย์บริการไว้ทำไมทำเองก็ได้ :confused:

TheTimzum
31-01-2008, 16:06
เปลี่ยนศูนย์ใหม่เลยครับ ดูได้จาก

link นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/forumdisplay.php?f=27 เลยครับ

ถ้าบริการไม่ดีก้ออย่าไปทู่ซี้ใช้บริการเลย เสียอารมณ์:mad:

อ้ออย่าลืมโหวตล่ะ เค้าจะได้รู้ตัวแล้วก้อปรับปรุงการบริการใหม่

ขอให้หายไวๆ ครับ

ถูกอย่างคุณ Gotto ว่ามาครับ ลองหาดูที่เค้าโหวต 0 บริการดีใกล้ๆบ้านเราดีกว่าครับ แล้วไปโหวตให้ 0 นั้นให้เค้าปรับปรุงครับ ถ้าลักษณะนี้มันน่าจะเคลมได้เลยน้าผมว่า :D

chaimote
01-02-2008, 13:13
ยังป้ายแดงอยู่เลย แหนบดังเข้าศูนย์มา 2 รอบแล้วรอบนี้เห็นเอาจารบีมาทาเต็มเลย ตอนแรกถามว่าทำไรบ้าง ตอบมาว่าเรียงแหนบให้ใหม่ใส่แผ่นรองให้ด้วยแต่ออกมาจารบีเต็มเลย แถมเบรคที่ดังก็แก้ให้ไม่หาย แต่ก็ยังดีนะครับที่มีปัญหาแค่นี้ อ้อลืมเลย เรื่องการบริโภคน้ำมันอีก รู้สึกว่าจะมากกว่าเจ้าสตาด้าที่ขายไปอีก

แรตน้อย
01-02-2008, 15:49
จารบีแห้งก็ดังครับเคยมาแล้ว ตอนนั้นเข้าไปก็ถ่างตัวรัดแหนบ หายดังแป๊ปนึง แหนบเละหมดแล้วครับ ถ้าดังอีกเขาบอกจะเปลี่ยนแหนบให้ ตอนนี้ดังแล้วครับ เข้าไปอีกไม่รู้จะเปลี่ยนให้รึเปล่า เซ็ง