PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปัญหาการติดตั้งabt upgradeกันขโมย

tpc
10-11-2008, 09:57
..............................

น้องขาวมุก
10-11-2008, 10:19
ไม่ทราบว่าติดมานานยังครับ ตอนนี้เหลือกี่บาทแล้วครับ

MUNIC
10-11-2008, 11:40
ปัญหาการติดตั้งabt upgradeกันขโมย

อาการ: รถตกหลุมแล้วมีอาการ ไฟhazard(ผ่าหมาก)วิ่งๆไปกระพริบขึ้นมาเองติดๆดับๆ และ ไฟเก๋งติดตลอด และ เหยียบเบรคทุกครั้งจะสั่งล๊อคประตูทั้งๆที่ล๊อคอยู่แล้ว

สาเหตุ: ช่างabtบอกว่าสวิทซ์ฝากระโปรงสั้นไป(คงพอดีแต่พอกระเทือนแรงๆเลยสั้นไป)ทำให้ไม่จากกัน(เหมือนเราเปิดฝากระโปรงไว้) เพราะtritonควรติดที่รูหน้าหม้อน้ำไม่ใช่รูตรงรางน้ำ(เหนือไฟหน้า)

การแก้ไข: ผมคลายน๊อตเบอร์10ทั้งบน/ล่างให้ขายึ่นสูงขึ้นมาอีก

***abtผมใช้มาหลายคันแล้วก็okครับไม่รวน ไม่เสีย บริการรวดเร็ว***
***แต่กรณีรถผมคันนี้ คนติดเป็นช่างที่ไม่ใช่ช่างของabt แต่ปกติมาติดที่ศูนย์อยู่เป็นประจำ เขาติดไม่ดีไม่พอ ยังจัดสายไฟมั่วมากตรงช่องฟิวส์ครับ เวลาเปลี่ยนฟิวส์แต่ละครั้งคงต้องแหวกสายไฟเข้าไป***

อืม เห็นมีปัญหากันเยอะเลย ไอ้สวิสตัวนี้อะ ทำให้รวนได้
ตัวระบบของ ABT นะดี แต่ฝีมือการติดตั้งเนี่ยสำคัญมากกว่าจริงๆ
ทำให้ของดีกลายเป็นของห่วยไปได้
ดูร้านดีๆหน่อยละกันสำหรับใครที่จะติดตั้งใหม่นะครับ

tukatuka
10-11-2008, 12:05
อืม เห็นมีปัญหากันเยอะเลย ไอ้สวิสตัวนี้อะ ทำให้รวนได้
ตัวระบบของ ABT นะดี แต่ฝีมือการติดตั้งเนี่ยสำคัญมากกว่าจริงๆ
ทำให้ของดีกลายเป็นของห่วยไปได้
ดูร้านดีๆหน่อยละกันสำหรับใครที่จะติดตั้งใหม่นะครับ
ผมก็เห็นด้วยนะผมก็ใช้มาหลายคันก็ไม่เห็นมันรวน ผมว่าอยู่ที่การติดตั้งมากกว่าน่ะ

myjoefiend
11-11-2008, 11:41
โหเซ็งแย่เลย ดีที่เรามองเห็นว่าเค้ามาทำของเราพังไม่งั้นแย่เลยครับ ดีใจด้วยน๊ะครับที่แก้ปัญหาได้เสร็จแล้ว

Nuk_Black-Triton
11-11-2008, 14:49
ของผมติดแบบแยกออกมาอีกชุดหนึ่ง

แยกกันทั้งระบบ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

สวิทช์ฝากระโปรง ก็ติดที่รางน้ำครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

triton salon
11-11-2008, 17:55
ขอผมก็ไม่มีปัญหาครับ....

wattana
11-11-2008, 19:41
ติดใหม่เลย ไม่ได้ใช้ชุดอับเกรด เก็บกุณแจรีโมทเดิมไว้ ใช้กุณแจตัวสำรองและชุดกันขโมย
ไม่พบปัญหาครับ ยิงสัญญาณได้ไกลประมาณ 30 เมตร