PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เบรคใครดังบ้างครับ

chaimote
31-01-2008, 22:06
ผมใช้ Plus A/T ป้ายยังแดงอยู่เลยมีปัญหาซะแล้ว คือตอนเช้าเลื่อนรถออกจากบ้านเบรคดังมาก แถมยังมีแหนบดังอีก ไปเข้าศูนย์มา 2 ครั้งแล้ว แหนบดูเหมือนจะเงียบไป แต่เบรคซิครับยังดังอยู่เลย ที่ว่ามีนดังเนี่ยวื่งไปซักพักลองเบรคดุมันก็ไม่มีเสียง ขากลับจากทำงานอีก จอดไว้ทั้งวันพอจะกลับมันก็ดังอีกวิ่งไปซักพักก็หายเป็นทุกวันเลยครับเข้าศูนยืก็ไม่หาย รบกวนท่านวมาชิกทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

utopia
01-02-2008, 02:46
ของผมอเบรคดังอี๊ด ๆ น่ะครับ แต่ไม่ดังมาก เป็นตอนออกตัวครับ ว่าจะให้ศูนย์เช็ค ป้ายแดงเหมือนกัน แต่ 10000 โลแล้วครับ คบ 2 เดือนมาวันอังคารเอง

น้องขาวมุก
01-02-2008, 05:59
ที่ว่าดังเบรกหน้าหรือหลังครับ ถ้าด้านหน้าอาจจะเป็นไปได้ว่าผ้าเบรกกับจานเบรกมันยังใหม่อยู่หน้าสัมผ้สอาจยังไม่เสมอกันหรือเปล่าครับ รถคันเก่าผมเคยเป็นให้ช่างถอดผ้าเบรกมาขัดก็หายครับ หรือจานเบรกเป็นรอยหรือคดหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นดรัมเบรกหลังเคยมีคนบอกมาว่าถอดผ้าเบรกมาขัดก็หายแล้วก็ให้ดูว่ามีเศษผงอยู่ในนั้นหรือเปล่าลองทำความสะอาดดูครับ