PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไฟเตือนเปิดฝาถังน้ำมัน

momo_mo
17-11-2008, 00:54
เอ่อ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ คือพอดีผมมุดไปดูได้พวกมาลัยรถมา (เจ้าตั้นพลัสเมกกะแค็ป) เจอสวิตซ์อะไรไม่รู้สีแดง ตัวเล็ก มานโผล่ออกมานิดนึง ด้านข้างใกล้ๆ กับที่เปิดฝาถังน้ำมัน ทีนี้ผมก็เลยสงสัยไม่กล้า จับมันยัดเข้าที่เดิม แล้วอีกอย่างผมไม่ได้สังเกตุว่าเจ้าตั้นนี้มันมีไฟเตือนเวลาเราไม่ได้ปิดฝาถังรึเปล่า รบกวนเพื่อนๆ บอกหน่อยครับ ว่า มีไฟเตือนรึเปล่า เพราะว่าของผมมันไม่มี อีกอย่างผมเอารถไปติดกันขโมย มา ผมเลยข้องใจว่า มันเป็นชิ้นส่วนของรถ รึว่า ของกันโขมยอะครับ ขอบคุณครับ รบกวนทีครับ

cwrptt
17-11-2008, 01:10
น่าจะเป็นสวิตซ์รีเซทของระบบกันโมยนะครับ

momo_mo
17-11-2008, 14:34
แหล่มๆๆๆ ขอบคุณครับ สำหรับทุกครับตอบ จะได้หายงง ซักที

Nuk_Black-Triton
18-11-2008, 18:10
ไปให้ช่างกันขโมยให้เขาทำใหม่เถอะครับ

อะไรกัน สวิทช์รีเซท กลับเอามาติดตั้งในที่ๆ เห็นง่ายขนาดนี้

ทางที่ดี เอาไปไว้ในกล่องฟิวส์ลึกหน่อย

เพราะปุ่มนี้ ถ้าขโมยทุบรถเข้าไปแล้ว

ประมาณ สองวิ เขาก็แก้ได้แล้ว

อันตรายมากครับ ไปแก้เถอะ ขอร้อง