PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามจริงๆ ถอดฝาครอบจอ Lcd ยังไงครับ

parwitch
17-11-2008, 21:49
ค้นในบอร์ดนี้มาก็เจอคำตอบเยอะแล้วว่าให้ดึงเข้าหาตัวตรงๆ
แต่มันดึงไม่ออกซะที จับก็ไม่ถนัด ดึคงมา 2 วันละ ไม่ขยับเลยครับ:i41:

captain
17-11-2008, 22:05
ก็เหมือนคนอื่นบอกครับ ดึงเข้าหาตัว ของผมก็ถอดออกแล้ว เพราะไปเปลี่ยนจอใหม่ ทีแรกสงกะสัยเหมือนกันว่าทำไมกลับมาลองดึดูออกง่ายจัง(เมื่อก่อนดึงไม่ออกเหมือนกัน) ดึงมาแล้วสำรวจดูปรากดว่า ช่างที่ 0 ใช้ ไขควงแบนงัดตรงด้านหน้าที่ติดกับกระจกครับ (เห็นเป็นรอยด้านใน)แล้วก็สลักพลาสติกก็หักงอครับ เลยคราบนี้ถอดง่ายเลย 5555 เวลาขับก็ปกติดีครับ ผมยังนึกเลยว่าวิศวกร เค้าออกแบบมาแบบถอดยากๆๆ ทำไม