PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พวงมาลัยกินซ้าย

harin15
21-11-2008, 19:05
เมือวานนี้ผมเอารถไปเข้าศูนย์ที่หาดใหญ่บอกกับช่างว่าเมื่อพวงมาลัยตั้งตรงตอนรถวิ่งรถจะกินไปทางซ้ายทางศูนย์เอารถไปซ่อมที่ร้านตั้งศูนย์ล้อตอน2โมงกลับมาอีกที5โมงเย็นตอนนี้ก็ยังเป็นเหมือนเดิมรถซื้อเมื่อวันที่6พ.ย2551เซ็งเลยใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยคับ

myjoefiend
21-11-2008, 19:48
ต้องเอาไปให้ทางศูนย์แก้ไขครับ แต่ถ้ากินเพราะความลาดของถนน ก็เป็นอีกเรื่องครับ ส่วนมาก ถนนลาดยางจะมี ความลาดต่างกว่า ถนนคอนกรีตครับ ลองสังเกตุดู หรือ ถนนคอนกรีต เส้นเล็กๆ ก็จะไม่มีความลาดเอียงหรือถ้ามีก็น้อย ลองเช็คดูครับ ที่สำคัญ ลมยาง อย่าลืมเช็คให้เท่ากันทั้งสองด้านน๊ะครับ ขอให้หายไวๆน๊ะครับ

aek15102006
21-11-2008, 20:17
พาไปกินทางขวาด้วยสิ จะได้เท่ากัน อิอิอิ:i44:

yoo
22-11-2008, 15:00
กินนิดหน่อยหรือว่าน่าเกลียดครับ ถ้านิดหน่อย คงเป็นที่ถนนที่คุณขับผ่านมากกว่ามั้ง (เดาว่าน่าจะเป็นถนนลาดยาง) ถ้ามันกินแบบน่าเกลียดเอากลับไป 0 เลยครับ

ขอให้ัอย่าเป็นอะไรมากนะครับ......

harin15
22-11-2008, 19:12
ผมลองให้เพื่อนผมหลายๆคนลองขับอาการเป็นเหมือนกันเลยคับตอนเข้าศูนย์ลองให้ช่างขับแล้วช่างบอกต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่

miean
22-11-2008, 20:07
เอาเข้าศูนย์แก้ไขให้หายครับ ถ้าไม่ได้ก็เปลี่ยนศูนย์ ของผมเองก็เคยเป็นตอนเคลมแกนพวงมาลัย แล้วมีอาการกินซ้ายอย่างน่าเกลียด เวลาขับต้องพยายามเลี้ยงพวงมาลัยมาทางขวาตลอด เอาเข้าที่ศูนย์หนแรกไม่หาย ช่าง(บางศูนย์)แสดงความตื้นเขินทางปัญญาบอกว่า ก็เป็นอย่างนี้แหละรถก็ต้องกินซ้ายนิดๆ(แต่ของผมมันไม่นิดครับ)ผมไม่เชื่อก็เพราะก่อนเคลมแกนพวงมาลัยมันไม่เป็นนี่ครับ ผมจึงตัดสินใจเปลี่ยนศูนย์ตกลงหายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ อาการนี้ผมแก้หายที่ศูนย์มิตซูเจริญศรีขอนแก่นครับ ทั้งๆที่ผมอยู่กรุงเทพฯแต่ต้องเดินทางบ่อยเลยมีโอกาสเปลี่ยนศูนย์ได้ครับ