PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องท่อครับ

nook
24-11-2008, 14:36
พอดีผมอยากจะเอาท่อแคตออกอ่ะครับ รบกวนพี่ๆที่ทำมาแล้วช่วยบอกหน่อยว่ามีผลต่ออัตราการเร่งมั้ยและการกินน้ำมันและ ขอคำแนะนำวิธีการเดินท่อด้วย

Nuk_Black-Triton
03-12-2008, 13:09
อัตราเร่งช่วงต้นดีขึ้นชัดเจนครับ

การเร่งแซง ดีขึ้นครับ

ส่วนรอบปลายนั้น ผมว่าเดิมๆ ดีกว่าครับ

วิธีการทำก็ไปร้านท่อทั่วไป

ถ้าร้านใหญ่หน่อย เขาจะมีท่อสำเร็จขายเลย

ระยะเวลาในการทำไม่น่าเกิน 30 นาทีครับ

ถ้าขายเขา เขาก็รับซื้อครับ

แต่หลังจากที่ทำไปแล้ว ควันไอเสีย จะเหม็นขึ้นมากครับ

แนะนำให้ใช้ไบโอดีเซล กลิ่นจะเบาบางลงครับ

ไหนๆก็ทำแล้ว ก็จัดการเรื่อง Egr ไปด้วยเลยครับ

จะได้ความประหยัดขึ้นมาแบบชัดเจนครับ เมื่อวิ่งทางไกล

แต่ทำร้ายโลกนะครับ แต่ดีต่อรถ เลือกเอาครับ

non8114
03-12-2008, 13:31
เก็บท่อแคตเดิมไว้ครับแล้วซื้อท่อใส่แทนดีกว่าครับมีขายครับในเว็ปนี้แหละลองหาดูครับรู้สึกว่าอันละประมาณเจ็ดร้อยกว่าบาทครับ

myjoefiend
03-12-2008, 14:03
เพื่อโลกและลูกหลานในอนาคต ที่เหลือคือแล้วแต่ใจจะตัดสินครับ