PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนด้วยครับ เรื่องซื้อดาวน์รถมือสอง

juiji
24-11-2008, 22:28
คือว่าผมจะซื้อดาวน์รถมือสอง เป็น TRITON 4 Door ครับ ถ้าสมมุติว่าคนขาย ขายดาวน์แสนนึง ผมจะต้องเตรียมเงินไปเท่าไรดีครับ ทั้งค่าทำประกัน พรบ. แล้วค่าเปลี่ยนสัญญาเช่าซื้อจะต้องเสียหรือเปล่าครับ ต้องเตรียมไปเท่าไรถึงจะดีครับ ฝากรบกวนพี่ๆในคลับหน่อยครับ พอดีเป็นรถคันแรกซะด้วย เลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าที่ควรครับ

รบกวนด้วยครับ

kokoko
25-11-2008, 00:52
เหลืองวดเยอะน่าจะเตรียมเยอะหน่อย เช่น 5 งวด
พรบ ป 1 โอน ค่าจัด
ประมาณนี้

เพิ่มอีกสัก 4-5 หมื่นน่าจะได้