PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ตกลงตู้แอร์ Triton ประกันนานเท่าไหร่ครับ

James
27-11-2008, 02:18
คือเจ้าเหมียวผม คอมแอร์ไม่ทำงาน เอาเข้าศูนย์วันนี้ปรากฏว่า ตู้แอร์รั่วครับ
ช่างแจ้งว่าต้องเปลี่ยนสถานเดียว ราคารวมอยู่ที่ 6,000 บาท ฟังแล้วลมแทบจับ

ผมก็แย้งไปว้า รถผมยังอยู่ในประกันไม่ใช่เรอะ เพิ่งวิ่งมา 35,xxx โล เองนะ

ช่างก็ตอบมาว่า คอมแอร์ของไตรตัน ประกันที่ 50,000 โล หรือ 2 ปี แล้วแต่ระยะใดถึงก่อน
(รถผม 2ปี2เดือน ซวยชิบ)

ผมก็เลยบอกว่างั้นยังไม่เปลี่ยนละกัน เพราะเคยเกือบเสียรู้กับค่าเปลี่ยน scv วาล์วมารอบนึงแล้ว

แล้วก็กลับบ้านมา กะจะเข้ามาหาข้อมูลในคลับเราก่อนครับ
แล้วก็เจอกับกระทู้ "ราคาตู้แอร์" รู้สึกว่าจะเจอปัญหานี้กันหลายคนมาก

เห็นสมาชิกบางท่าน วิ่งไปเยอะกว่าผมอีกแต่บอกว่าเคลมได้ฟรี
แถมบางท่านเปลี่ยนที่ร้านด้านนอก ราคาไม่ถึง 4,000 ด้วยซ้ำ

ผมก็เลยสงสัยครับ อยากถามให้กระจ่างชัดเลย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

rittchai
23-12-2008, 11:03
ผมก็เจอวันศุกร์นี้เอง มันไม่เย็นเลยเข้า 0 เกือบหงายหลังเลยครับ รถวิ่ง 75000 2ปีกว่า เขาบอกมันเกิน 5หมื่นต้องเสีย 6800- วัันนนั้นเข้าไปหลายคันเลยครับต่างมองหน้ากัน ช่างเขาบอกว่ารถไทรตันรุ่นแรกๆจะเป็นเกือบทุกคัน เปลี่ยนมากเยอะแล้ว เลยถามไปว่าแล้วทำไมเรื่องของตู้แอร์มีปัญหาไม่มีการแจ้งเตือนลูกค้าให้มาเปลี่ยนขณะที่รถยังอยู่ในประกันเขาก็เงียบแล้วก็บอกว่า แล้วตกลงพวกพี่จะเปลี่ยนหรือเปล่า ตอนนี้เหลือของแค่ 6 ตู้เทานั้นหากนอกนั้นต้องรออีกนาน หรือก็ของปลอม แต่ผม็ติดใจอยู่เรื่องของการรับประกันเหมือนกันว่าในเมื่อรู้ว่า ตู้แอร์มีปัญหาแต่ทำไมทาง 0 ถึงไม่โทรบอกหรือส่งจดหมายบอกลูกค้าให้มาเปลี่ยน ก่อนหมดประกัน ปล่อยให้ใช้จนหมดและเสียเอาเข้า 0 บอกต้องเสียตังอีกทำให้เสียความรู้สึกอย่างมากเมื่อเทียบกับของพี่ชายที่ใช้ของ เจ้า อี ของพี่เข้า 0 บอกเช็คเครื่องช่างเขาบอกเครื่องมีปัญหาเขาเปลี่ยนใหม่ให้ยกเครื่องไม่เสียสักบาทแต่เมื่อรู้มันเกิดจากปัญหาจากโรงงานผลิตเขาก็รับผิดชอบให้ อยากถามพี่ๆว่ากรณีอย่างนี้จะเราจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

James
11-01-2009, 14:39
ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ พอดีช่วงนี้อากาศเย็น
แถมภาระค่าใช้จ่ายเยอะจริงๆ

ทำใจไม่ได้ด้วย ของพ่อขับนิสสันฟรอนเทียร์รุ่นเก่า ใช้มา6ปี ยังไม่ต้องเปลี่ยนเลย
แถมพ่อด่าอีกตะหากว่า "กุเตือนมรึงแล้ว อย่าซื้อมิตซู" ช้ำใจจริงๆ

SUTTI
28-01-2009, 11:53
การรับประกัน :i40:2 ปี 50,000 อย่างใดถึงก่อน

stardawheel
15-02-2009, 13:34
ผมโดน 5600 บาทครับรถวิ่ง 85000 โลครับใช้มิตซูมา 3 คันเพิ่งเคยเจอแบบนี้ครับ รับประกัน 50000 โลหรือ 2 ปี ครับตามคู่มือ

wiroon
07-03-2009, 13:48
ขอถามว่าตู้รั้วไปอุดไม่ได้หรือวฃซ่อมเอาละคับ แล้วทุกคันจะต้องรั้วประมาณ2ปีหรือคับ

Nuk_Black-Triton
07-03-2009, 14:47
ผมถามที่ศูนย์ ที่ผมเข้าประจำ ได้รับแจ้งมาว่า

1.ตอนนี้ ไทรทัน กำลังเจอปัญหานี้มากมาย หลายคันครับ

2.การรับประกันนั้น รับประกันอยู่ที่ 2 ปี หรือ 50000 กม. แล้วแต่ระยะใดถึงก่อน

3.การบกพร่องเนื่องจากผลิตภัณท์ของบริษัท ซ่อมแซม แก้ไข เปลี่ยนได้ ถ้าเลยระยะไปแล้ว

ตัดสินเอาเองครับ งานนี้ สปีริตของ ศูนย์ใหญ่ และศูนย์บริการครับ

icyremy
26-03-2009, 01:01
ของผมรั่วเหมือนกัน ไทรทัน ตัวท๊อป 4 ประตู วันนี้ ไปที่ 0 กาญจนา ช่างมันบอกว่า ช่างแอร์ไม่อยู่ไปอบรม เห็นท่าว่า
ล่อเป็นหมื่น เพราะ 0 นี้ผมจ่ายไม่เคยตำ่กว่า 5000 แค่เช็คระยะ
ผมเลยเอาไปซ่อมข้างนอก ถาวร แอร์ เพชรเกษม 69
หมดไป 5000 แต่เร็วและงานดี
จบ
รถไทรทัน ดี แต่พนักงานซ่อม ห่วย โดยรวม