PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามตรงๆเลย ไม่รูจริงๆ

MEGATRON
30-11-2008, 10:35
เดิมๆ อยากจะใส่เวสเก็ตเลยได้ปะ ชอบเสียงมันไพเราะดีครับ ถ้าใส่ได้ใช้งบเท่าไร มีข้อดี ข้อเสียยังงัย อิอิ อายจังไม่รู้จริงๆ:kapook-17196-7812:

น้องขาวมุก
30-11-2008, 11:19
ใส่ได้ครับก็แค่ต่อท่อเวสท์เกสออกมาจากเขาเดิมและอุดรูเวสท์เกสเดิมที่โข่งหลังเทอร์โบครับ
ส่วนงบที่ใช้ก็ตามเวสท์เกสที่เราซื้อหล่ะครับ ถ้าของนอกมือสองก็ต้องมี 7-8 พันบาท ถ้าของบ้านเรา(ที่ดีๆก็มีหลายยี่ห้อ)ของใหม่ประมาณ3-4 พันบาทครับ
ข้อดีก็ปรับบูสท์เพิ่มได้นิดหน่อย(เพราะเป็นเทอร์โบเดิม)+เสียงแซร้ดดดดดสะแด่วหูที่อยากได้ครับ
ข้อเสียก็มีเสียตังค์ครับอันดับแรก และถ้าปรับบูสท์มากไปอาจเทอร์โบพัง ไส้แตกได้ครับ

bigza
30-11-2008, 12:15
ถ้าเอาดังไม่มากก็กั้นห้องเทอร์โบครับ ดังเหมือนกันแต่เบากว่าหน่อยบูสท์ไม่ไหลแน่นอนครับถ้าไม่บีบปากตรงท่อที่ออกตรงเวสเกต ผมใส่อยู่ ซื้อท่อแคตของ nitto มาทำครับ
เสียงสะใจแน่นอน
ถ้าเจาะเขาเดิมผมกลัวเขาจะรั่วและเสียกำลังหนะครับ หรือถ้าจะเจาะก็ได้

speed zone
07-12-2008, 15:45
ถ้าเอาดังไม่มากก็กั้นห้องเทอร์โบครับ ดังเหมือนกันแต่เบากว่าหน่อยบูสท์ไม่ไหลแน่นอนครับถ้าไม่บีบปากตรงท่อที่ออกตรงเวสเกต ผมใส่อยู่ ซื้อท่อแคตของ nitto มาทำครับ
เสียงสะใจแน่นอน
ถ้าเจาะเขาเดิมผมกลัวเขาจะรั่วและเสียกำลังหนะครับ หรือถ้าจะเจาะก็ได้ผมก็กำลังจะกั้นห้องเทอร์โบร์เหมือนกันครับโดยเอาท่อเเคตออก เเล้วเดินท่อใหม่ เเต่ใช้หน้าเเปลนตัวเดิม แต่กลัวเรื่องความร้อนท่อครับ เราต้องใช้ผ้าพันท่อรึเปล่า ที่ทำเพราะอยากได้เสียงโหดๆครับ ตอนนี้ขยายท่อ 2.5 จากคอท่อยิงออกหน้าเพลาไม่มีพักมันก็ดังเเล้ว แต่ยังไม่สะใจ

daijobudai01
07-12-2008, 20:15
ผมก็กำลังจะกั้นห้องเทอร์โบร์เหมือนกันครับโดยเอาท่อเเคตออก เเล้วเดินท่อใหม่ เเต่ใช้หน้าเเปลนตัวเดิม แต่กลัวเรื่องความร้อนท่อครับ เราต้องใช้ผ้าพันท่อรึเปล่า ที่ทำเพราะอยากได้เสียงโหดๆครับ ตอนนี้ขยายท่อ 2.5 จากคอท่อยิงออกหน้าเพลาไม่มีพักมันก็ดังเเล้ว แต่ยังไม่สะใจ
ระวังtorqueหายนะคับ

speed zone
08-12-2008, 17:04
ระวังtorqueหายนะคับ
ช่วยเเนะนำให้กระจ่างหน่อยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้ครับ เดี๋ยวทำไปแล้วมีปัญหาจะได้ไม่ทำครับ