PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : งงเรื่องราคาของตอนไปเปลี่ยนที่รองแหนบ

pol999
04-02-2008, 19:08
ไปซื้อตัวอักษร ที่ศูนย์อำนาจเจริญ เป็นตัวtriton โครเมี่ยม มาติดใต้กระจกมองข้าง ราคาตัวละ 160 บาท พอถามราคาตัวอีกษร Did ต้องงงงง โอ้แม่เจ้า ตัวละ 490 บาท ทำไมราคามันถึงได้ต่างกันขนาดนี้ ทั้งที่วัสดุเดียวกัน แถม Did จำนวนตัวอักษรน้อยกว่า คำว่า Triton อีก ทำไมมันแพงกว่ากันตั้งหลายเท่า ถามพนักงานก็บอกว่าไม่เข้าใจเหมือนกัน พี่ๆเพื่อนๆใครซื้อไปติดมั่งครับ ครับได้ราคาเท่าไหร่ครับ

อีกเรื่องออกรถมาได้หนึ่งเดือนกว่า มีอาการแหนบด้านขวาดัง ไปที่ศูนย์อำนาจเจริญช่างได้ทำการเปลี่ยนพลาสติดรองแหนบให้ ดังหนึ่งข้างแต่เปลี่ยนให้ทั้งสองข้างเลย ผิดหวังเล็กน้อยกับรถเวอร์ชั่นใหม่แต่ยังไม่ได้แก้ไขมาจากโรงงาน แต่ประทับใจพนักงานทุกคน เข้ามาต้อนรับตั้งแต่ยังไม่ลงจากรถเลย เข้าไปยืนดูด้วยตลอดตอนเปลี่ยน ช่างพูดคุยอัธยาศัยดีมาก แนะนำเรื่องต่างๆได้ละเอียดเข้าใจง่าย ไม่มีอาการหงุดหงิดเวลาถามเรื่องต่างจึงอยากแนะนำเพื่อนๆพี่ๆครับ ออลืมครับ ทั้งหมดฟรีครับ แถมเสื้อให้ด้วย