PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครรู้วิธีปรับไฟหน้า ให้ต่ำลงบ้างครับ

son
16-12-2008, 01:16
ใครรู้วิธีปรับไฟหน้า ให้ต่ำลงบ้างครับมันสูงไปหน่อย มีรูปด้วยยิ่งดีครับ

speed zone
17-12-2008, 16:33
ใครรู้วิธีปรับไฟหน้า ให้ต่ำลงบ้างครับมันสูงไปหน่อย มีรูปด้วยยิ่งดีครับต้องใช้ไขควงตัวยาวๆครับ มันจะมีรูให้ปรับตรงมุมหลังโคมไฟนั่นเเหละครับ ผมเคยทำเเล้วไฟสองข้างไม่เท่ากัน เลยเข้าศูนย์ดีกว่าครับ เขามีที่ปรับอยู่ครับ ค่าเเรงร้อยกว่าบาท หรืออาจไม่เสียถ้าไปถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย

coppy42
18-12-2008, 09:12
จอด หาที่เรียบๆส่องไปตามกำแพง/ผนังบ้าน หลังโคมมีน็อดขาวๆบนกับล่างสังเกตุดูจะมีแหวนเป็นล่องจีบๆเอาลูกบล๊อคเบอร์10(ไขควง4แฉกหาลงตัวยากไป)ขันตัวล่างไปตามเข็มนาฬิกา(หมุนเหมือนปิดฝาขวดน้ำแหลาะ)หมุนเข้า2-5ที(ไม่ใช่2-5รอบนะครับ:p)มันก็จะต่ำ...ล้วงลงไปนิดหน่อยไม่ยาก....ของผมปรับแค่ข้างซ้ายข้างเดียวเองครับ...