PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พวงมาลัย (ต่อ)...

ต.ตั้ม
19-12-2008, 09:28
หลังจากทำไป 10 วัน (ที่เคย โพสน์ ชมเชย Mmth) ) ปรากฎว่า พวงมาลัยกลับมีเสียง กว่าเก่า (ตอนเก่าที่ไปเข้าเครม ที่นัด พบช่างจาก Mmth ไม่มีเสียงกระเทือนจากพวงมาลัย แต่เป็นเสียงจากรอบคัน และ ช่วงล่าง) แต่ช่างก็ได้แก้ไข ในการ เครม แกนพวงมาลัย และ เช็คความดันลมยาง รวมทั้ง ผมได้ไป ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ สลับยาง ตามที่ ช่างจาก Mmth แนะนำทุกอย่าง เวลานี้ ได้นัดหมาย ช่างคนเดิมอีกครั้ง บ่ายวันนี้ เพื่อตรวจสอบดูอีกที เพราะ ผมสังเกตุพบว่า มีเสียงจากพวงมาลัย แน่นอน เป็นเสียงที่ เวลาเราหักพวงมาลัย ทางซ้าย จะมีอาการ เสียงก้องเบาๆ ไปถึงหนัก ตั้งแต่ 15 องศา ไปถึง 25 องศา ถ้า หักลึก จะมีเสียงดิ้น ดังชัดเจนมากขึ้น ส่วนทางขวา จะมีเสียงน้อยกว่า มีเสียงที่ 15 องศา เบาๆครับ // พี่ๆเพื่อนๆ ใครพอชำนาญ แนะนำ บ้าง ครับ เห้อ!!! เราต้องเสียเงิน ตั้งศูนย์ใหม่อีกรอบ มั้ยเนี่ย ***ลางาน ก็ลา แสนจะยาก ซะด้วย สิ! แต่ยังไงก็ต้องลา เพราะช่างจาก บริษัท จะมาพบเราได้ ต้องเป็นวันทำงาน ราชการ เขาหยุด เสาร์ - อาทิตย์ ซึ่งจะปฎิบัติงานไม่เหมือน ตาม ศูนย์บริการทั่วไป แฮ๊ค!***

mckyparty
03-04-2009, 17:12
เป็นเหมือนกันเป้ะเลยครับ ตกลงมันมีสาเหตุจากอะไรครับ รถใช้ไป 6000 โลเองครับ
ยังไม่ได้ตัดสินใจทำอะไรเลย ควรจะไปศูนย์ไหนดีที่คุยง่ายๆหน่อย

ZELDA
03-04-2009, 21:06
น้าคับ อ่ะไหล่ที่เครมสามารถเครมได้เพียงครังเดียวรึป่าวคับ จากที่ผมเคยเคลมแหนบมา 0 บอกว่าอะไหล่สามารถเครมได้เพียงครั้งเดียวต่อรายการ ถ้าหลังน้าเครมมา1ครั้งแล้วเค้าจะซ่อมอย่างเดียว(0บอกมา ไม่รู้จิงหรือป่าว คงเหมือนSCVถ้าเสียครั้งที่ 2 เสียตังมั้งคับ)

mckyparty
03-04-2009, 21:51
น้าคับ อ่ะไหล่ที่เครมสามารถเครมได้เพียงครังเดียวรึป่าวคับ จากที่ผมเคยเคลมแหนบมา 0 บอกว่าอะไหล่สามารถเครมได้เพียงครั้งเดียวต่อรายการ ถ้าหลังน้าเครมมา1ครั้งแล้วเค้าจะซ่อมอย่างเดียว(0บอกมา ไม่รู้จิงหรือป่าว คงเหมือนSCVถ้าเสียครั้งที่ 2 เสียตังมั้งคับ)

ซวยแล้วตู นี่พึ่ง 6000 โล ยังดังแล้วเลยอ่ะ

โทรไปถามที่ศูนย์ใหญ่ เค้าบอกว่าลองให้ช่างเช็คความแน่นของแกน เช็คระยะฟรีซึ่งอาจจะแค่ขันให้แน่นก้อจะดีขึ้น (ผมก้อ งง ว่าทำไมไม่ทำให้แน่นมาตั้งแต่ประกอบเลยฟะ) ตอนนี้ขับแบบ หมดอารมณ์เลย เหมือนขับรถเก่าอายุ 15 ที่ต้องกังวลช่วงล่างหน้าที่หลวมเลย