PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Triton 3.2 โดนสวน

ont
20-12-2008, 10:34
เรื่องความเร็วยอมกันไม่ได้จริง ๆ ครับ

อันนี้ ไทรทัน 3.2 โดนวีโก้

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=11687.0

แล้วอันนี้ วีโก้โดนนาวาร่าอีกที ที่ 190 km/h

http://www.navaraclub-thai.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=4942

เอามาให้ดูสนุก ๆ นึกถึงสมัยเด็ก ๆ ตอนทะเลาะกัน

ใครเร็วและแรงกว่าเราไปเจอกันที่นี่ดีกว่า
http://www.pajerosport2dakar.com/02mitsubishi_team_thailand/car.php

sirawitr
20-12-2008, 11:21
อ่านแล้วรู้สึกหดหู่ครับ เหมือนบ้านใครบ้านมัน ทีใครทีมัน

dsign
20-12-2008, 11:32
...ใครแรงกว่าแล้วยังไงเหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

...แข่งกันบนท้องถนนชนะแล้วได้อะไรครับ...

...จุดหมายปลายทางที่จะไปและคนที่รออยู่จะสำคัญกว่ากว่ามั้ยครับ...

...ตายมาแล้วก็เยอะ ตายไปแบบไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าตายแล้วชาวบ้านเค้าเดือดร้อน อย่าแรงดีกว่าครับ...

...ห่วงคนข้างหลัง คนที่เสียใจคือพ่อและแม่ญาติพี่น้องที่รักคุณ...

...คนขับรถtritonคงไม่ใช่เด็ก17-18ปี ที่ไม่ต้องคอยมาห่วงใยใคร มีสติหลังพวงมาลัย ใครแรง ท้า ซิ่ง ปล่อยไป คนมีอนาคตเค้าไม่คิดเรื่องแบบนี้หรอกครับเชื่อผม...

น้องขาวมุก
20-12-2008, 11:37
รถแรงต้องไม่สร้างความเดือดร้อนครับ
อยากแสดงว่ารถแรง แนะนำเชิญในสนามกันดีกว่าครับ

อีกเรื่องครับ ขอแนะนิดนึงว่าการเอากระทู้คลับอื่นมาลงจะเป็นการสร้างกระแสที่ไม่ดีต่อกันครับ เพราะส่วนมากก็จะบอกว่าของตัวเองดีกว่า เราไปอ่านของเขาเราก็ไม่พอใจ เขามาอ่านของเราเขาก้ไม่พอใจอ่ะครับ

ก็แค่อยากเสนอแนะไว้อ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าเอากระทู้หรือข้อความของคลับอื่นมาลงดีกว่าครับ อยากให้รักๆกันครับ คนไทยเหมือนกัน

ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจกระผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

THE PEARL WHITE JIM
20-12-2008, 12:07
ท้องถนนที่เราใช้กันอยู่ทุกวันไม่ใช่สนามแข่งรถนะครับ

Gunners
20-12-2008, 12:11
รถแรงต้องไม่สร้างความเดือดร้อนครับ
อยากแสดงว่ารถแรง แนะนำเชิญในสนามกันดีกว่าครับ

อีกเรื่องครับ ขอแนะนิดนึงว่าการเอากระทู้คลับอื่นมาลงจะเป็นการสร้างกระแสที่ไม่ดีต่อกันครับ เพราะส่วนมากก็จะบอกว่าของตัวเองดีกว่า เราไปอ่านของเขาเราก็ไม่พอใจ เขามาอ่านของเราเขาก้ไม่พอใจอ่ะครับ

ก็แค่อยากเสนอแนะไว้อ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าเอากระทู้หรือข้อความของคลับอื่นมาลงดีกว่าครับ อยากให้รักๆกันครับ คนไทยเหมือนกัน

ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจกระผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

เห็นด้วยครับ

tukatuka
20-12-2008, 12:48
ตอนนี้อายุเริ่มมากแล้ว ความแรงเก็บเอาข้างหลัง เอาความน่ารักดีกว่า ของเรากินขาดทุกตารางนิ้วเลยก็ว่าได้ รูปทรงองค์เอวมีครบ ดูได้ยาวววววววไม่เบื่อตา ถ้าเป็นคนก็ประมาณมิสเวิรล์ประมาณนั้น บางคนบอกว่าหน้าตาแปลกๆ แต่ดูไปดูมามันเข้าท่ากว่าทุกตัวแฮ่ะ แถมช่วงล่างก็ดี จะว่าไปไทรทันเราเป็นหนึ่งเลยก็ว่าได้นะ ไปไหนมาไหนปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ โลกนี้ยังมีของสวยงามให้ชมให้ดูให้สัมผัสกันอีกมากมาย ขออยู่สัก100ปีไปเลย คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

venut
20-12-2008, 12:57
...ใครแรงกว่าแล้วยังไงเหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

...แข่งกันบนท้องถนนชนะแล้วได้อะไรครับ...

...จุดหมายปลายทางที่จะไปและคนที่รออยู่จะสำคัญกว่ากว่ามั้ยครับ...

...ตายมาแล้วก็เยอะ ตายไปแบบไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าตายแล้วชาวบ้านเค้าเดือดร้อน อย่าแรงดีกว่าครับ...

:i40: หนุ่มพูดถูกใจจริง ๆ

ความแรง+เร็ว ไม่สำคัญเท่าจุดหมายปลายทางที่เราไปถึงแบบปลอดภัย

yoo
20-12-2008, 13:15
เน้นปลอดภัย เพื่อคนที่เรารักและคนที่รักเราดีกว่าครับ:kapook-17332-8238:

rafa
20-12-2008, 13:21
ใครจะแรงขนาดไหนไม่สน...ของเราได้แค่160 ไม่รู้เป็นเพราะไร:kapook-17327-8367:

sup
20-12-2008, 13:24
รัก..รัก..กันไว้คร้าบ...:i40::i40:

leo
20-12-2008, 14:24
เรื่องความเร็วยอมกันไม่ได้จริง ๆ ครับ

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=11687.0

แล้วอันนี้ วีโก้โดนนาวาร่าอีกที ที่ 190 km/h

http://www.navaraclub-thai.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=4942

เอามาให้ดูสนุก ๆ นึกถึงสมัยเด็ก ๆ ตอนทะเลาะกัน

ใครเร็วและแรงกว่าเราไปเจอกันที่นี่ดีกว่า
http://www.pajerosport2dakar.com/02mitsubishi_team_thailand/car.php
ในสนามมิตซูกินขาดอยู่แล้วครับ
ส่วนนอกสนามมันอยู่ที่ใจ และเทคนิคการขับด้วยครับ รถรุ่นเดียวกัน ยังทำความเร็วได้ไม่เหมือนกันเลยครับ ว่าแต่จะแข่งกันไปทำไมเหรอครับ

KUNG
20-12-2008, 14:31
แรงกันจริงๆ...แต่ไมเห็นส่งแข่งแรลลี่กลางทะเลทรายเลย มีแต่มิตซูที่ส่ง
ปล.อย่าลืมส่งแรงใจไปเชียร์พี่มานะ นะครับ

indy72
22-12-2008, 09:51
:kapook-17201-6012:แรง...ไร้สาร

suwa
22-12-2008, 10:07
คนเก่งๆไปหมดแล้วครับ ที่เหลือคิดเอาเอง ฮ่า 555
"ทำอะไรลงไป คิดถึงคนที่อยู่ข้างหลังบ้างก็ดีนะครับ"

jongrakm
22-12-2008, 10:36

...ห่วงคนข้างหลัง คนที่เสียใจคือพ่อและแม่ญาติพี่น้องที่รักคุณ...

...คนขับรถtritonคงไม่ใช่เด็ก17-18ปี ที่ไม่ต้องคอยมาห่วงใยใคร มีสติหลังพวงมาลัย ใครแรง ท้า ซิ่ง ปล่อยไป คนมีอนาคตเค้าไม่คิดเรื่องแบบนี้หรอกครับเชื่อผม...
โดนใจแบบ..เต็มๆครับ..แบบชอบง่ะ!

Nuk_Black-Triton
22-12-2008, 11:15
ถ้าผมจะเล่นกับใคร ต้องปลอดภัยครับ

เมื่อวาน ไปอยุธยามา ขาไป เจอหนูนา มาตีคู่ แล้วกดหนี มองดูจากรถมัน Mid Power นี่นา

เลยกดตามไป แค่10 วิ ก็ขึ้นได้แล้วครับ (ที่ความเร็ว 170)

ขากลับง่วงๆ ขับมาเรื่อยๆ เจอ น้องแมกซ์ ไปอีกคัน

ปล่อยไปก่อน แต่รู็ว่าเต็มที่แล้วล่ะ ลองตามไปดูเล่นๆ

ก็โดนผมที่ 185 อยู่ดี (น้องเค้ามีงงเหมือนกัน เพราะตอนแซงแอบเห็นเขามองไมล์ตัวเอง)

ก็เท่านั้น เวลาเล่นทุกครั้ง หลังจากเลิก ผมจะเปิดกระจก ยิ้มให้ด้วยไมตรี แล้ว

เขายิ้มตอบ ก็ตามๆกันไปเหมือนเดิม อิอิ

22-12-2008, 11:25
จริงๆแล้วรถ ไทรทัน ไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ

แต่ที่คนเข้าใจกันผิดๆก็เพราะว่า

1.มิตซูมีชื่อเสียงเรื่องการทำรถแข่งมานาน เครื่องยนต์ต้องดี และแรง

2.มิตซู ไทรทัน เป็นรถที่ช่วงล่างดีมาก ในความเร็วสูงๆ เราจึงกล้าที่จะยัด

3.ระบบเบรค ดีมาก กล้าที่จะบอกว่ามากที่สุดเลยก็ว่าได้ ทำให้ใจถึง

แต่ก็อย่าประมาทครับ บอกตามตรงว่า รถมิตซู คนเกรงเยอะครับ

รูปทรง ลู่ลมกว่าแบบเห็นได้ชัดเจน การทรงตัวที่ดี กับเบรคที่ดีมาก

ทำให้รถมันดูเหมือนแรงครับ เพราะมั่นใจได้ในการควบคุม

IamDream
22-12-2008, 12:16

เห็นด้วยอย่างแรงกับน้องขาวมุกครับ

pord
22-12-2008, 18:14
ถ้าผมจะเล่นกับใคร ต้องปลอดภัยครับ

เมื่อวาน ไปอยุธยามา ขาไป เจอหนูนา มาตีคู่ แล้วกดหนี มองดูจากรถมัน Mid Power นี่นา

เลยกดตามไป แค่10 วิ ก็ขึ้นได้แล้วครับ (ที่ความเร็ว 170)

ขากลับง่วงๆ ขับมาเรื่อยๆ เจอ น้องแมกซ์ ไปอีกคัน

ปล่อยไปก่อน แต่รู็ว่าเต็มที่แล้วล่ะ ลองตามไปดูเล่นๆ

ก็โดนผมที่ 185 อยู่ดี (น้องเค้ามีงงเหมือนกัน เพราะตอนแซงแอบเห็นเขามองไมล์ตัวเอง)

ก็เท่านั้น เวลาเล่นทุกครั้ง หลังจากเลิก ผมจะเปิดกระจก ยิ้มให้ด้วยไมตรี แล้ว

เขายิ้มตอบ ก็ตามๆกันไปเหมือนเดิม อิอิ
ต้องอย่างนี้ครับ.............มารยาทบนถนน

Triton4x4PE
22-12-2008, 18:58
จากประสบการณ์ของผมน่ะครับ
ผมขับ 3.2 4x4 M/T เดิมๆสนิท ซัดลงมาจากขุนตาล มุ่งหน้าไปลำพูน
ก่อนถึง อ.แม่ทา ผมโดน D-Max VG turbo ส่วนที่ความเร็ว 185 km/h ผมพยายามกดไล่เต็มที่ แต่ไม่ทัน เขายืดออกไปเรื่อยๆ
พิจารณจากภายนอกแล้ว เป็น VG Turbo แน่นอน (เพราะก่อนเขาจะแซงผมเค้ามาจี้ตูดแล้วกระพริบไฟไล่ เห็น Scoop เต็มฝ้ากระโปรงเลย) ใส่ล้อ 20" (ไม่แน่ใจแต่ไม่ตำกว่า 18"แน่ๆ) ใส่ฝาปิดกระบะท้าย สีบรอนท์
ตอนเขากระพริบไฟไล่ ผมก็หลบให้ก่อน (กะจะไล่จีตูด) พอเขาขึ้นไปก็กดตามเลย แช่อยู่ที 185 อยู่อย่างนั้น แต่เขาก็ยืดออกไปเรื่อยๆ (ช่วงนั้นเป็นทางตรงช่วง ว.ท.การเกษตรลำพูน) พอเขาหายไปก็เลยเลิกตาม หมดความมั่นใจไปเลย
(ผู้โดยสารขณะนั้น 5 คนในเก๋ง และอีก 3 คนที่กระบะหลัง เวลาบ่าย 2 โมง)

taye triton plus4
22-12-2008, 20:06
ทำไม3.2วิ่งได้แค่185เอง เสียชื่อหมด แต่อย่าไปคิดมาก มันแรงกว่ามันตายก่อนเรา:kapook-17327-8367::m0002::m0002:

rookiechy
22-12-2008, 20:43
แปลกผมเคยสวนตั้งแต่เกียร์ 4 ยันสุดทางเค้าก็แซงผมไม่ได้ ผม 2.5 cab ตัว vgs เหมือนกัน

rafa
22-12-2008, 21:46
ผมขับ 3.2 4x4 M/T เดิมๆสนิท ซัดลงมาจากขุนตาล มุ่งหน้าไปลำพูน
ก่อนถึง อ.แม่ทา ผมโดน D-Max VG turbo ส่วนที่ความเร็ว 185 km/h ผมพยายามกดไล่เต็มที่ แต่ไม่ทัน เขายืดออกไปเรื่อยๆ
พิจารณจากภายนอกแล้ว เป็น VG Turbo แน่นอน (เพราะก่อนเขาจะแซงผมเค้ามาจี้ตูดแล้วกระพริบไฟไล่ เห็น Scoop เต็มฝ้ากระโปรงเลย) ใส่ล้อ 20" (ไม่แน่ใจแต่ไม่ตำกว่า 18"แน่ๆ) ใส่ฝาปิดกระบะท้าย สีบรอนท์
ตอนเขากระพริบไฟไล่ ผมก็หลบให้ก่อน (กะจะไล่จีตูด) พอเขาขึ้นไปก็กดตามเลย แช่อยู่ที 185 อยู่อย่างนั้น แต่เขาก็ยืดออกไปเรื่อยๆ (ช่วงนั้นเป็นทางตรงช่วง ว.ท.การเกษตรลำพูน) พอเขาหายไปก็เลยเลิกตาม หมดความมั่นใจไปเลย
(ผู้โดยสารขณะนั้น 5 คนในเก๋ง และอีก 3 คนที่กระบะหลัง เวลาบ่าย 2 โมง)
ขันเร็วขนาดนั้นปรึกษาคนนั้งข้างหลังบ้างเปล่าครับ

MUNIC
22-12-2008, 21:58

VG Turbo 4x4 Auto
Top ของเค้าเลยละ ล้อขอบ 20 โดนมาแล้ว ก็ยอมเค้าละครับ
แรงจริง
อย่าคิดมากครับ ถ้าคิดว่าสามารถขับที่ความเร็วระดับ 180 ได้ตลอด
ก็แนะนำว่า ตัวนี้แรงจริงไม่มีอั้น
แต่โดยรวมแล้วในการเลือกใช้รถซักคันก็ต้องมีส่วนประกอบหลายๆอย่างประกอบกัน
-กำลังทรัพย์
-การใช้งานโดยรวม
-รูปร่างที่ต้องตาถูกใจ
-คารมน์ชองเซลล์
-สิ่งล่อใจในโปรโมชั่นการขาย (หลายคนตัดสินใจเพราะสิ่งนี้)
และอื่นอีกมาก

เอาเป็นว่าเราคุยกันเล่นๆ ขำๆ จะดีกว่านะครับ
อย่าเก็บเอาแค่เรื่องนี้มาใส่ใจให้มันเป็นเรื่องเป็นราวจะดีกว่าครับ:i40:

Alongkorn
22-12-2008, 22:18
ไม่สนับสนุนให้มีการแข่งกันบนถนนหลวงครับ
ใครเขาเร็วกว่าเราปล่อยเขาไปสู่ที่ชอบที่ชอบเถอะ
ขอให้นึกถึงคนข้างหลังและคนรอบข้างที่เขาต้องมาเดือดร้อนเพราะเรา
ที่หมายปลายทางของเขาคือเมรุ
ที่สำคัญดันลากชีวิตคนอื่นตามไปด้วย :kapook-17193-7653:

เพื่อครอบครัวและคนที่เรารัก
ขับรถถูกกฎจราจร
ขับรถปลอดภัย
ถึงที่หมายสบายกว่ากัน :i40:

Triton4x4PE
23-12-2008, 08:46
ทำไม3.2วิ่งได้แค่185เอง เสียชื่อหมด แต่อย่าไปคิดมาก มันแรงกว่ามันตายก่อนเรา:kapook-17327-8367::m0002::m0002:
นั้นแหละครับที่ผมสงสัย
ขยี้ยังไง ลากยังไงก็ได้แค่นี้จริงๆ
ไม่ทราบว่า 3.2 ของเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆเหมือนผมหรือเปล่า

ส่วนเรื่องไล่เขาไม่ทันก็ไม่ได้คิดอะไรมากครับ เพราะเราก็ไม่รู้ว่ารถเขาทำอะไรมาบ้าง อาจจะมีกล่องพ่วงก็ได้ (ก็ถ้าเขาใส่แม็ค 20" ได้ แค่กล่องพ่วงอีกใบก็ไม่ใช่เรื่องแปลก) แต่แค่อยาก Test รถเฉยๆ เพราะวันนั้นมีอารมณ์นิดหน่อย(ผมเกลียดมากๆเลย พวกที่ชอบมาจี้ตูดแล้วตีไฟไล่)

จริงๆแล้ว 185 สำหรับรถกระบะ ผมว่ามันก็เหลือกินเหลือใช้แล้วครับ
เพราะเจ้าตั้นคันนี้ผมต้องการซื้อมาไว้ใช้งานมากกว่า

ถ้าจะเอาแบบบ้าพลังจริงๆผมก็ยังมี A31+1JZ-GTE อยู่อีกคัน (แต่พอวันไหนเอาA31มาใช้กลับไม่เจอพวกขับรถจี้ตูดซักกะที่)

ยอมรับครับว่าเป็นคนขับรถเร็ว เหมือนมันอยู่ในสันดารไปแล้วแต่ก็ไม่เคยประมาทน่ะครับ ถ้าทางไม่เปิดผมก็ไม่ซัด

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนที่ตักเตือนครับ น้อมรับทุกความคิดเห็นของทุกท่านครับ แค่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังกันเฉยๆ

23-12-2008, 12:59
เครื่อง 3200 มีดีกว่า 2500 ตัว 140 ม้า ก็แค่เรื่องอัตราเร่งครับ

เพราะเกียร์ เฟืองท้าย มันตัวเดียวกันครับ ไม่ต้องแปลกใจ

เหมือนสตรด้าตัว 2800 กับ 2500 มันก็วิ่งได้เท่ากันน่ะแหละครับ

ton20
23-12-2008, 13:11
3.2 ออโต้จะไหลกว่าเกียร์ธรรมดาคับ

Triton4x4PE
23-12-2008, 13:12
เครื่อง 3200 มีดีกว่า 2500 ตัว 140 ม้า ก็แค่เรื่องอัตราเร่งครับ

เพราะเกียร์ เฟืองท้าย มันตัวเดียวกันครับ ไม่ต้องแปลกใจ

เหมือนสตรด้าตัว 2800 กับ 2500 มันก็วิ่งได้เท่ากันน่ะแหละครับ
แต่เคยได้ยินมาว่าตัว 3200 เกียร์ A/T ปลายไหลมากกว่า M/T อันนี้ไม่รู้จริงเท็จประการใด ท่านใดรู้รบกวนช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยครับ ขอบคุณครับ
:yenta4-emoticon-002

ton20
23-12-2008, 13:24
แต่เคยได้ยินมาว่าตัว 3200 เกียร์ A/T ปลายไหลมากกว่า M/T อันนี้ไม่รู้จริงเท็จประการใด ท่านใดรู้รบกวนช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยครับ ขอบคุณครับ
จิงคับ
ทั้งพลัสเเละขับสี่ปลายออโต้ไหลกว่าคับ
ยกวเส้นตัวเตี้ยคับ ที่กระปุกปลายมากกว่าคับ

Triton4x4PE
23-12-2008, 13:36
จิงคับ
ทั้งพลัสเเละขับสี่ปลายออโต้ไหลกว่าคับ
ยกวเส้นตัวเตี้ยคับ ที่กระปุกปลายมากกว่าคับ
ขอบคุณครับ
แต่ อะหยัง เป็นหยั่งงั้นไปได้หน่อ
หรือว่าจะเป็นที่อัตราทดเกียร์สุดท้าย
ของ A/T อาจจะ match กับเฟือง 4.1 มากกว่า M/T หรือเปล่า
:confused:

23-12-2008, 13:41
ยืนยันด้วยคนครับว่า

ปลายออโต้ ของพลัสผม ไหลกว่าเกียร์ธรรมดาครับ

และไปได้แรงกว่า ตัว116 อยู่พอควรครับ

ปลายตัว3200 ออโต้ หนังสือ นลบ.เคลมไว้ที่ 188 ครับ

ton20
23-12-2008, 13:44
เฟืองเกียร์สี่ ออโต้มัน 0.731คับ ทั้งพลัสเเละขับสี่ สุดท้าย ปา คับ

23-12-2008, 13:46
รอบเครื่องยนต์ที่เกียร์ D ออโต้ เกียร์สุดท้าย (ล๊อกอัพทำงาน)

จะต่ำกว่า เกียร์ 5 ของรถเกียร์กระปุกอยู่ 200 รอบต่อนาทีครับ

ถ้าเกียร์ D จังหวะ 4 ก่อนล๊อกอัพจับตัว รอบจะเท่ากับเกียร์ 5 ของกระปุกครับ

จริงๆแล้ว รถออโต้ในไทรทัน มี4สปีดครับ

แต่ถ้าเอาจังหวะล๊อกอัพมาจับด้วยแล้ว รถเราจะมีการเปลี่ยนเกียร์ มากถึง 6 ระดับครับ

ล๊อกอัพเราจะทำงานที่ เกียร์ 3-4 และอุณหภูมิน้ำมันเกียร์พร้อมใช้งาน (มากกว่า80 องศาเซลเซียส)

Triton4x4PE
23-12-2008, 13:50
รอบเครื่องยนต์ที่เกียร์ D ออโต้ เกียร์สุดท้าย (ล๊อกอัพทำงาน)

จะต่ำกว่า เกียร์ 5 ของรถเกียร์กระปุกอยู่ 200 รอบต่อนาทีครับ

ถ้าเกียร์ D จังหวะ 4 ก่อนล๊อกอัพจับตัว รอบจะเท่ากับเกียร์ 5 ของกระปุกครับ

จริงๆแล้ว รถออโต้ในไทรทัน มี4สปีดครับ

แต่ถ้าเอาจังหวะล๊อกอัพมาจับด้วยแล้ว รถเราจะมีการเปลี่ยนเกียร์ มากถึง 6 ระดับครับ

ล๊อกอัพเราจะทำงานที่ เกียร์ 3-4 และอุณหภูมิน้ำมันเกียร์พร้อมใช้งาน (มากกว่า80 องศาเซลเซียส)
ขอบคุณมากครับ
สุดยอด
ข้อมูลแน่นจริงๆ มีที่มาและที่ไป

jinny95
23-12-2008, 15:16
เกินร้อยแปดสิบ น่าจะพอแล้วนะสำหรับปิคอัพ เพราะมันก็พอ ๆ กับเก๋งแล้ว

ถ้ายังไม่พอก็แต่งเลยครับ อยากแรง ต้องเสริม ^-^

kla
23-12-2008, 17:13
บนถนนสาธารณะหาตัวจริงยากครับ บางคนก็แค่อยากอวด อยากโชว์ โล สองโล ที่เคยเจอมาเต็มที่ก็ประมาณ 50 โล... (แรงได้ครับแต่ต้องไม่มุทะลุ):yenta4-emoticon-002

Garfield
23-12-2008, 17:24
รถหนักมากกว่าครับ ผู้โดยสารเกือบสิบ น้ำหนักรวมกว่าครึ่งตัน คุณวิ่งได้ขนาดนั้นก็เก่งแล้วครับ อย่าไปน้อยใจเลยครับ โอกาสได้วิ่งขนาดนี้จะมีสักกี่ครั้งในชีวิต

Zine
23-12-2008, 18:56
ผมซัดไป 120 ผบ.มิเตอร์ก็ำทำงานให้ผ่อนแล้วคับ

อิๆๆ เลยไม่เคยคับกระผม

SIRAPUS
23-12-2008, 21:22
จริงๆแล้วรถ ไทรทัน ไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ

แต่ที่คนเข้าใจกันผิดๆก็เพราะว่า

1.มิตซูมีชื่อเสียงเรื่องการทำรถแข่งมานาน เครื่องยนต์ต้องดี และแรง

2.มิตซู ไทรทัน เป็นรถที่ช่วงล่างดีมาก ในความเร็วสูงๆ เราจึงกล้าที่จะยัด

3.ระบบเบรค ดีมาก กล้าที่จะบอกว่ามากที่สุดเลยก็ว่าได้ ทำให้ใจถึง

แต่ก็อย่าประมาทครับ บอกตามตรงว่า รถมิตซู คนเกรงเยอะครับ

รูปทรง ลู่ลมกว่าแบบเห็นได้ชัดเจน การทรงตัวที่ดี กับเบรคที่ดีมาก

ทำให้รถมันดูเหมือนแรงครับ เพราะมั่นใจได้ในการควบคุม

ใช้แล้วครับแถวที่ผมอยู่เค้าชมกันตลอดว่าตระกูลมิตซูนี้มันวิ่งดี (ไม่ได้แปลว่าเร็วกว่า) ช่วงมรสุมที่ผ่านมาเดือนที่แล้วที่ฝนตกหลายวัน หน้าโรงพัก 5-6 คันที่เกิดอุบัติเหตุ จะเป็นพี่โตทั้งหมด (ไม่ได้โม้)

24-12-2008, 15:33
และไม่ได้โม้อีกเรื่องนะครับ

ผมถามเล่นๆว่า

คุณเคยเห็นรถ ไทรทัน จอดเสียตามทางหรือไม่

sorrasak
24-12-2008, 16:40

โถ...โถ.....โถ ไอเราก้นึกว่ามี คลิปมายืนยันว่า เจ้า วีโก้มันสวน Triton 3.2 จิง ที่แท้ ไห้เราไปอ่านในคลิปบอร์ด ของ Vigo แล้วไครเค้าจะบอกว่า รถเค้าโดน Triton สวนล่ะคับ
ผมมี Triton 4 Doors สี ขาวมุก วิ่งสุดที่ 190
น้องเอ๋ยถ้าจะซิ่งกันแรงๆละก้ อยู่ตัวคนเดียวก่อนละกันนะ เวลามันคว่ำมาจะได้ไม่เดือนร้อน แม่ และ เมียมานั่งป้อนข้าวต้ม นะคับ 555
อย่าแข่งกันเลยคับ ผมเคยเหยียบหมด 190 ปาดหน้าคนอื่น และ ออกตัวล้อขึ้นควัน เวลาลงมาจากรถ ก้ไม่เคยเห็นมีไครมาไห้ ตังค์ ผมเลย ว่าผมขับรถได190 กม. ที่แน่ๆผมไม่อยากไห้คุณตายเพราะรถเลย เพราะถ้ามีสงครามคนไทยมีคนช่วยรบเพิ่มอีก 1 คน คือ คุณ...... :yenta4-emoticon-002:kapook-17350-3383:

24-12-2008, 17:16
ถ้าคลิปที่เคยดูนะครับ ลองไปหาในยูทูปดูจะรู้ว่า

นาวาร่าแรงจริง (อัตราเร่ง) แต่ปลายโดนวีโก้ครับ

แต่ไทรทัน กลับไม่ได้มาลองความแรงกัน (หรือว่าผมหาไม่เจอ)

มีแต่ลองกันว่า แรงบิด แรงกระชาก ไทรทัน ชนะอีกยี่ห้อขาดลอยครับ

preecha
17-05-2009, 07:33
ผมใช้นาวาร่า ออโต้ 4 ประตู อยู่พระสมุทรเจดี เจอทักทายกันนะครับ

ผมว่าการใช้ถนนร่วมกัน ต้องมีน้ำใจให้กันและกัน..

nat165
17-05-2009, 08:29
แต่งแรงเอาไว้แซงเถอะครับ รถผมแต่งไปยังไม่ลองตีนปลายเลย เมื่อก่อนยอมรับว่ามีบ้างใครมาจี้ไม่มียอมรอก พอน้ำมันแพงมันก็ไม่ไหว อีกอย่างเอาแค่พี่ๆวิ่งที่140พอคับมีอะไรตัดหน้าพี่ก็เบรคไม่ทันรอกครับ ระวังการใช้ถนนนิดครับ เราขับดี แต่คนอื่นเราก็ไม่รู้ครับ ไม่ประมาทดีที่สุดครับ

denchai2521
18-05-2009, 14:21
หุหุหุ...

ความแรง กับ ความตาย มันเป็นเส้นขนานกันมากๆ เลย

เหมือน ศรัทธา กับ งมงาย นั่นแหละ

ใครผ่านประสบการณ์เฉียดตายมาแล้วจะรู้ มานึกได้ว่า ไม่น่าขับรถเร็วเลย กรู........

moopan69
18-05-2009, 14:42
โหวิ่งกันเร็วจริงๆๆ ผมแค่ 120 ก้เติมน้ำมันไม่ทันและ

kobiekung
20-05-2009, 09:00
ยาวๆ 130-140 ก็พอละ
ขับช้าๆจะได้ขับนานๆ ขับไวก็ไปไว

rookies11
20-05-2009, 09:39
ของผม ถ้า เร่งรอบ ไปที่ 2-4 มิเตอร์ผมจะร้องแล้วครับ (พ่อๆ อย่าขับรถแรงๆ เด่วหนูตก)

อิอิ ปลายไม่ต้องพูดถึง ตั้งแต่ลง 3.2มา ลูกนั่งไปด้วยตลอดผมไม่เคยเกิน 120

ฝนตกถนนลื่น ขับรถ มีสติกันด้วยนะครับ เป็นห่วง ทุกคนๆ

ซิ่งได้แต่อย่าประมาท ^^

anon
20-05-2009, 10:45
เปลืองน้ำมัน...........

swashbuckler-Triton
20-05-2009, 11:01
วีโก้ก้องี้แหละ
เค้าแรงที่สุดและ
เห็นบอกว่ากินซีวิคตัวใหม่ด้วย
สงสัยเค้าฝันอยู่

mai_love
20-05-2009, 12:02
เปลืองน้ำมัน...........

ถูกต้องคร๊าบ....เก็บตังค์ไว้เติมน้ำมันไปฮำเพลงดื่มด่ำกับธรรมชาติดีกว่า
ลองจอดเจ้าเหมียวข้างคลอง ลงเบ็ดสักคันจิบเบียร์สักกระป๋อง รับรองว่ากับแกล้มมื้อเย็นไม่ยากครับ 55

myjoefiend
20-05-2009, 14:28
อย่าไปคิดมากครับ แรงไม่แรงมันอยู่ที่ใจกับอยู่ที่คนและวิธีการขับครับ ถ้าคุณคิดว่ายังแรงไม่พอก็แต่งไม่มีใครมาบอกก่อนจะแข่งกันบนถนนหลวงหลอกครับ ว่าไปแต่งมาหรือไม่แต่ ถ้าจะให้ดี อย่าไปแข่งเลยครับ เดี๋ยวเจอพวกไม่ยอมแพ้ เบี่ยงรถมาใส่ละแย่เลย เราถ้าต้องการรู้ความเร็วรถ ก็ลองเหยียบเอง ก็น่าจะรู้แล้วครับที่สำคัญ ถ้าชอบการแข่งจริง ลงสนามเลยครับ มีคนดูและสักขีพยานเยอะด้วย แต่ในความเร็วสูง บอกได้เลย ว่า ยี่ห้ออะไรปลอดภัยที่สุด สุดท้าย ผมว่า ขับขี่อย่างปลอดภัยดีที่สุดครับ ผมก็เคย เจอ เบนส์ขับจี้ตูดแล้วบีบแตรใส่ ผมเลยเหยียบหนี ~175+ ก่อนเข้าไปชลอขับทางซ้าย ให้ถนนชาวบ้านด้วยความเร็วปกติ แล้วคันนั้น ก็ขับมาเทียบแล้วเปิดกระจก ยิ้มแล้วผงกหัวที แล้วก็ไป แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะมาบีบแตรไล่ผมแล้วมาทำเหมือนขอโทษทำไม สงสัยท้องจะเสีย คงจะคิดอะไรหรือสักอย่างสับสนอะไรในชีวิต ผมขับเร็วสุดก็แค่นี้แหละครับ ไม่คิดแข่งกับใคร แต่ไม่คิดจะเหยียบไปมากกว่านี้ แต่ด้วยความหมั่นใส้ครับบวกกับอารมย์บวกกับไม่มีรถ ถนนโล่งพอควร ที่เส้น กาญจนาภิเศก ครับ ยังไงแล้วการเหยียบรถเร็วขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างประกอบกันครับ ถ้าเรารู้จักถนนเส้นนั้นๆ ว่าไม่มีหลุม ปลอดภัยพอ และไม่มีรถ ไม่มีสัตว์มาตัดหน้า มั่นใจพอ ก็อัดได้ครับจะได้รู้ว่ารถตัวเองเร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าเรื่องผมขับเร็วขับยาว ผมก็จะขับไม่เกินความเร็วที่ 150 ครับ (เวลากลางวันถ้ารีบ) และ 120 (เวลากลางคืนถ้ารีบ) ไม่เคยเกินนี้ครับ ที่สำคัญสุด ขับขี่ปลอดภัย มีมารยาทกับผู้ใช้ถนนด้วยกัน และมีความสุข ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยก็พอ เก่งไม่เก่งวัดกันที่สนามครับ อย่าไปยุ่งกะค่ายอื่นเลยครับ คุยแล้วจะยาว ต่างคนต่างความคิด ผมแรงแค่นี้ ผมก็โอแล้วครับ อิอิ

mai_love
21-05-2009, 12:05
กลางคืน 80 กลางวัน 110-130 กลัวรถพัง เปลืองน้ำมั้นด้วยเด้อ

maxoutda
21-05-2009, 13:13
ไม่รู้หนูไม่สู้

แต่ที่แน่ๆ ไม่เคยเห็น ไทรทัน ลงข้างทางเวลาฝนตก คริคริ

ส่วนแรงหรือไม่ มันอยู่ที่การควบคุมและเทคนิคในการขับขี่ ขอรับกระผม

kamkaew1
21-05-2009, 13:21
รถผมไม่เน้นแรงเน้นหล่อโคตรๆ แรงก็แรงไปถึงปลายทางเหมือนกัน พอจอดเทียบข้างกัน รถผมหล่อกว่าทำไงได้ 555

taye triton plus4
21-05-2009, 13:48

ว่าต่อไปปองน้องรักถูกใจว่ะ

Triton Man
21-05-2009, 15:42
เฮ่อ เฮ่อ ถูกทุกข้อครับ

shellvie
21-05-2009, 16:57
รถผมไม่เน้นแรงเน้นหล่อโคตรๆ แรงก็แรงไปถึงปลายทางเหมือนกัน พอจอดเทียบข้างกัน รถผมหล่อกว่าทำไงได้ 555

ใช่คับถูกต้องที่สุดรถเราเน้นหล่อไม่ได้เน้นโหลวิ่งกันเต็มถนนเลยฮิฮิฮิ:m0027:

ed13ed13
22-05-2009, 13:54
Gu ไม่แรง Gu ยอม

l_jittayut
07-05-2011, 08:10
ผมว่าเค้าทำกล่อง ecu มาแน่นอนครับ รับประกัน ขนาด plus ของเพื่อนผมเดิมทุกอย่างยกเว้นทำกล่องอย่างเดียว เกือบ 200 ครับ ที่สาย 9 ไปพัทยา

MEAW_SAN
07-05-2011, 08:49

แต่งสวยอย่ากลัวแพงแต่งแรงอย่ากลัวพัง รถแรงทุกวันนี้ แข่งกับตัวเองครับลุ้นว่ารอบนี้ มันจะเหนียววววไหมน้ออออ

evoda3
07-05-2011, 09:31

อันนี้น้านุ๊กตอบได้ถูกใจครับ รถไม่แรงเท่าแต่ใจมันถึงกว่าแน่นอน

chay94.75
07-05-2011, 09:54
www.youtube.com/watch?v=UxXLnAwYbIs แรงไม่แรงไม่รู้แต่ลองดูคลิปนี้..แล้วตัดสินใจว่าอันไหนดีกว่ากัน(ทำแบบลิ้งไม่เป็นครับอิอิ)

indy72
07-05-2011, 09:54
ถึงไม่แรง แต่กรู"ไม่โหล"เฟ้ย!

ZELDA
07-05-2011, 10:30
ผมก็นึกว่ากระทู้ใหม่
ดูวันที่ นี่็เกือบ3ปีล่ะ

ton20
07-05-2011, 10:34
ฝนตก ขับปลอดภัยดีกว่าครับขับช้าเเต่ถึงที่หมาย เหมือนกันปลอดภัยกว่า เเละไม่ประมาท ครับ

thon-triton10
07-05-2011, 13:39
แค่120 เมียผมก็ดึงหูยานและครับ

Plawansai
07-05-2011, 13:46
รถแรง แต่ไม่มีเงินเติมน้ำมัน

happymet
07-05-2011, 15:10
ขับแบบพอเพียง อย่าประมาทปลอดภัยถึงบ้านเหมือนกันครับ อิอิ

jacket
07-05-2011, 15:45
แต่ก่อนขับวีโก้ เดี๋ยวนี้ขับไทรทัน 3.2 auto ครับ แต่ก่อนวีโก้ก็มีแลนเซอร์ท้ายเบนซ์อ่ะครับ
สมัยก่อนนี่ยอมรับว่า มีเท่าไหร่ต้องเหยียบให้หมด ... วีโก้นี่เหยียบจนเครื่องดับคาเท้าเลย

แต่...

เพื่อน ๆ ส่วนนึงก่อนเสียชีวิตไปเพราะเรื่องขับรถนี่แหละครับ บางคนขับ 210 up บางคนขับแค่ 80 ก็เสียชีวิต
ผมว่าขึ้นนั่งบนหลังพวงมาลัยมันก็มีโอกาสเสี่ยงแล้ว เรายิ่งไปเพิ่มความเสี่ยงโดยการขับเร็ว ๆ อีก ...

สงสารคนที่อยู่ข้างหลังนะครับ ขาดเราไปเค้าจะอยู่ยังไงกัน
มานั่งนึกดู สมัยก่อนก็ไม่รู้รอดมาได้ไง ... อิอิอิ กว่าจะคิดได้ ก็เกือบไปแล้วเหมือนกัน

sek_0080
07-05-2011, 16:28
เมื่อวานนี้ได้ไปขับรถเพื่อนครับ วีโก้3.0 นี้ละครับ ยูเทิร์นทีเสียงดังเอี๊ยดที่ท้ายรถไม่รู้เสียงอะไร(อิอิ) มาคิดดูทำไมตอนขับรถตัวเองตอนยูเทิร์นไม่เห็นมีเสียงอะไรเลย ของผม triton2.5 4 ประตูครับ

indy72
07-05-2011, 16:38
มาแข่งขับปลอดภัย ไร้รอยเฉี่ยวชนดีกว่ามั้ย
ผม 5 ปีแระไม่เคยมีริ้วรอย บุบเบิบ มีหมองบ้าง รอยขนแมวบ้างตามอายุขัย

madamx
07-05-2011, 23:18
:99:
...ใครแรงกว่าแล้วยังไงหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

เห็นด้วยกับสองท่านนี้...มากๆ:47 2:

seafan
08-05-2011, 01:21
ผมจะบอกความลับอะไรให้ครับ ที่เขาออกแบบ mitsubishi triton 3.2 มาเนี่ยเขามีจุดประสงค์หลักและตลาดหลัก อยู่ที่ออสเตเรียครับ แลจุดประสงค์หลักของชาวออสซีที่เขาใช้รุ่นนี้กัน ก็ไม่ใช่เอาไว้ขับเร็วนะครับ เขาออกแบบมาให้เครื่องมันใหญ่ เพราะเขาเอารุ่นนี้ไว้ใช้งานลากครับ เช่น เทเลอร์หนักๆ รถบ้านคันใหญ่ๆ ครับ

ฝรั่งที่ออสเตเรีย ยังบอกอีกนะ ว่าระหว่าง triton รุ่น 3.2 กับ 2.5 เนี่ย 2.5 สกิดกล่อง เปลี่ยนนั่นนี่ เขาไปหน่อย วิ่ง(เร็ว)กว่า 3.2 เป็นไหนๆ แถมทำงานกว่าอีกด้วยครับ

แต่ถ้าจะเอา 2.5 มาทำเครื่องให้มีแรงบิดมากๆ แล้วเอามาลากของหนักๆ ถามว่าทำได้ไหม ทำได้ครับ แต่ไม่นานครับ อันนี้คงไม่ต้องถามฝรั่ง ผมลองมาแล้ว น้ำมันเครื่องดันออกที่ก้านวัดเลยครับ มันไม่ทนเอาซะเลย เพราะเขาไม่ได้ออกแบบ 2.5 มาให้ลากขนาดนี้แถมขึ้นเขาด้วย (2 ตัน)

และนี่คือเหตุผลเดียวเท่านั้น ที่ทำไมผมถึงต้องใช้ mitsubisi triton 3.2
(ก็ลองนึกดูซิครับว่ามันมีรถกระบะรุ่นไหนอีก ในบ้านเราที่มันมีเครื่องใหญ่ขนาดนี้)

Gukingza
08-05-2011, 06:48
ผมใช้ 116....ตัวล่าสุด....ถ้าน้า...ไม่ชอบคนจี้ตูด พริบไฟใล่...แปะสติ๊กเกอร์ท้ายรถเลยครับ...
.....ไม่ได้มาแข่ง...แต่งใว้ซื้อกับข้าว...
.....อยากแข่ง!....ในสนามเลยหนู...
.....แต่งโก้ๆ........ใว้โชว์สาว.....
.....รถบ้านเดิมๆ....ไม่แข่ง....
.....ไม่แข่ง...แต่งใว้รับลูก....
.....ถ้าแรงก็แซงไป....กูไม่ใล่..เพราะกูเดิมๆ
พอผม..ลงขอบ 20" ก็เริ่ม ยี่ห้อต่างๆของเพื่อนๆมาท้า...ผม..เบื่อคนชอบมาท้าแข่ง...ท้าใล่...ก็เลยคิดคำพวกนี้มา.แปะๆไป..คนท้าก้หายไปเยอะเลย....คับ..
ส่วนของผมใช้คำนี้.......เพราะถ้ามีคนอยากลอง ก้ต้องจัดให้หน่อย..5555555555+....

[คันนี้..งดแข่ง! ถ้าแรง..เจอ..Ducati..มั้ย?หละ!]

myjoefiend
08-05-2011, 07:41
ผมมีเยอะครับทั้งแรงบิดแรงหยิกแรงด่าเลย ขับช้าๆปลอดภัยที่ซูด.....555555+

chalawan2010
08-05-2011, 10:40
ส่วนตัวก็ชอบวีโก้ตอนซื้อเกือบได้จองวีโก้แล้วพรีสมาร์ทแคป เพื่อนๆก็ขับแต่โก้กันเลยได้ลองเท่านั้นตัดสินใจเลือกไทรทั่นครับสำหรับผมความปลอดภัยของครอบครัวมาก่อน ส่วนเรื่องแรงสมัยนี้อยากแรงมันไม่ยากครับถ้าเงินมี ส่วนที่เกรียนๆเคยเจอครับวิ่งสายเหนือกลับบ้านบ่อยๆยิ่งแต่งมาแรงๆก็ช่างคิดซะว่าปล่อยเค้าวิ่ง180ไปเถอะครับเดี๋ยวมันก็ผ่อนคันเร่งไม่เคยเห็นโชว์ได้นานซักคันส่วนพลัสผมเดิมๆครับแต่150 160 ตลอดทางก็ไม่มีปัญหา ตลกดีนะครับบางยี่ห้อใช้วิธีแตะเบรคเข้าโค้ง5555+ จิ๊ฟๆ สคบ.สั่งแบรน+ปรับโฆษณาเกินจริงเฉย อิอิ

indy72
08-05-2011, 10:49
ส่วนตัวก็ชอบวีโก้ตอนซื้อเกือบได้จองวีโก้แล้วพรีสมาร์ทแคป เพื่อนๆก็ขับแต่โก้กันเลยได้ลองเท่านั้นตัดสินใจเลือกไทรทั่นครับสำหรับผมความปลอดภัยของครอบครัวมาก่อน ส่วนเรื่องแรงสมัยนี้อยากแรงมันไม่ยากครับถ้าเงินมี ส่วนที่เกรียนๆเคยเจอครับวิ่งสายเหนือกลับบ้านบ่อยๆยิ่งแต่งมาแรงๆก็ช่างคิดซะว่าปล่อยเค้าวิ่ง180ไปเถอะครับเดี๋ยวมันก็ผ่อนคันเร่งไม่เคยเห็นโชว์ได้นานซักคันส่วนพลัสผมเดิมๆครับแต่150 160 ตลอดทางก็ไม่มีปัญหา ตลกดีนะครับบางยี่ห้อใช้วิธีแตะเบรคเข้าโค้ง5555+ จิ๊ฟๆ สคบ.สั่งแบรน+ปรับโฆษณาเกินจริงเฉย อิอิ
น้า เวลากลับพิจิตร ใครมันเกรียน ชวนมันไปวิ่งสาย 11 ซิ อินท์บุรี-ตากฟ้าน่ะ ดูซิ มันจะเหยียบได้แค่ไหน สายเอเชีย 11 ปราบพวกเกรียนมาเยอะแล้ว คริๆ

TJ0369
08-05-2011, 11:02
แรงไปก็เท่านั้นและครับเก็บตังค์ไว้ กินเหล้าดีกว่า 110121

08-05-2011, 11:05
น้า เวลากลับพิจิตร ใครมันเกรียน ชวนมันไปวิ่งสาย 11 ซิ อินท์บุรี-ตากฟ้าน่ะ ดูซิ มันจะเหยียบได้แค่ไหน สายเอเชีย 11 ปราบพวกเกรียนมาเยอะแล้ว คริๆ
ใช่เลยครับน้าโย (ใช่น้าโยป่าวนะ) ผมน่ะเคยไปรถทัวร์ครับแต่ไม่เคยขับรถไปเองน่ากลัวครับเกรียนไม่ออกครับถ้าเส้นนั้นยอมครับ อิอิ

xeon-2
08-05-2011, 11:10
อยู่ที่ใจคับ 116 m11 ผมยังทะลุ 200 เลย

indy72
08-05-2011, 11:11
ใช่เลยครับน้าโย (ใช่น้าโยป่าวนะ) ผมน่ะเคยไปรถทัวร์ครับแต่ไม่เคยขับรถไปเองน่ากลัวครับเกรียนไม่ออกครับถ้าเส้นนั้นยอมครับ อิอิ

บ้านผมอยู่ทับคล้อ เมื่อก่อนวิ่งบ่อยครับเส้นนี้ เห็นตั้งแต่เด็ก จนเป็นผู้ใหญ่ ถนนสายนี้ เป็นไงก็ยังเหมือนเดิม ห่วยมาตลอด หลายสิบปี
จนเพื่อนแซว ว่าไปบ้านผม มันต้องเตรียมตังไว้ซ่อมโช้คด้วย

the_site
08-05-2011, 11:16
จริงๆแล้วก็ไม่อยากมาใส่ใจอะไรกับสองยี่ห้อนี้นักเหรอกแต่พอผมออก2.5VGมาดูเหมือนจะโดนลองมาเหมือนกันแต่เอาเข้าจริงๆผมก็เห็นว่าแม้งคุยกันมากกว่าใจครับสำคัญเพื่อนร่วมทางครับสำคัญมันก็แค่ระห่ำแต่ตอนแรกๆผมก็อายุมากขึ้นทุกวันก็ไม่อยากทำไรที่เขาไม่ทำกันแรงให้จริงก็แล้วกันส่วนใหญ่หงายท้องมาก็รู้กันอยู่ว่าอะไรหน้าลงไปจอดข้างทางก็ยี้ห้ออะไรมันอยากแรงอยากเร็วก็ให้มันไปครับสุดท้ายก็จุดหมายปลายทางถึงเหมือนกัน เคยเจอมาเยอะครับตั้งแต่ออก2.5Vgมาสุดท้ายแม้งก็ติดฟันผมมาแล้วทุกคันแรงมากแล้วไง มันไม่มีใครหรอกครับว่าของๆตนที่ใช้อยู่มีปมด้อยสุดท้ายต้องขอโทษเพื่อนๆน้าๆในคลับนะครับที่ใช้คำรุนแรงที่สุดความสำคํญชีวิตคนและเพื่อนร่วมทางสำคัญครับดีกว่าขับแล้วชาวบ้านเขาแช่งตามตูดขอโทษจริงๆอารมณ์มันได้ครับเพราะเพิ่งไอ้สองยี้ห้อนี้มันกวนตี.....มาบนท้องถนนสุดท้านผมก็แซงเหมือนฉีกกระดาษมันคงเอาไปคิดอีกนานว่ามันเกิดอะไรกับมัน

mapiwat su
08-05-2011, 11:17
ประทับใจมากครับน้า ...

08-05-2011, 11:25
จริงๆแล้วก็ไม่อยากมาใส่ใจอะไรกับสองยี่ห้อนี้นักเหรอกแต่พอผมออก2.5VGมาดูเหมือนจะโดนลองมาเหมือนกันแต่เอาเข้าจริงๆผมก็เห็นว่าแม้งคุยกันมากกว่าใจครับสำคัญเพื่อนร่วมทางครับสำคัญมันก็แค่ระห่ำแต่ตอนแรกๆผมก็อายุมากขึ้นทุกวันก็ไม่อยากทำไรที่เขาไม่ทำกันแรงให้จริงก็แล้วกันส่วนใหญ่หงายท้องมาก็รู้กันอยู่ว่าอะไรหน้าลงไปจอดข้างทางก็ยี้ห้ออะไรมันอยากแรงอยากเร็วก็ให้มันไปครับสุดท้ายก็จุดหมายปลายทางถึงเหมือนกัน เคยเจอมาเยอะครับตั้งแต่ออก2.5Vgมาสุดท้ายแม้งก็ติดฟันผมมาแล้วทุกคันแรงมากแล้วไง มันไม่มีใครหรอกครับว่าของๆตนที่ใช้อยู่มีปมด้อยสุดท้ายต้องขอโทษเพื่อนๆน้าๆในคลับนะครับที่ใช้คำรุนแรงที่สุดความสำคํญชีวิตคนและเพื่อนร่วมทางสำคัญครับดีกว่าขับแล้วชาวบ้านเขาแช่งตามตูดขอโทษจริงๆอารมณ์มันได้ครับเพราะเพิ่งไอ้สองยี้ห้อนี้มันกวนตี.....มาบนท้องถนนสุดท้านผมก็แซงเหมือนฉีกกระดาษมันคงเอาไปคิดอีกนานว่ามันเกิดอะไรกับมัน
ถูกต้องนะคร๊าบบ

indy72
08-05-2011, 11:30
ทั่นเวปครับ ผมว่าถึงเวลา จบกะทู้นี้ดีกว่ามั้งครับ ก่อนจะไปกันใหญ่
แทนที่แต่ละคลับจะได้เป็นเพื่อนกัน นี่มันจะกลายเป็นสร้างศัตรูกันไปใหญ่
ขออภัยที่ผมรักสงบครับ...

the_site
08-05-2011, 11:42
อารมณ์ครับก็ขอโทษครับหากทำไรไปแล้วมันเกิกการอะไรก็แล้วแต่ผมยินดีรับผิดสำหรับตัวผมเองมันก็มีไม่กี่คันเหรอกน้าที่มันทำระยำแบบนี้ผมพิจรณาตัวเองครับไม่ต้องการให้ใครคิดอย่างไงที่ผมเขียนมันก็แค่ความรู้สึกผมและหากมองไปคิดเอาเองว่าที่เกิดกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะอะไรไม่มีใครเหรอกครับที่อยากไปทำให้เพื่อนๆบนท้องถนมเขามารับเรื่องราวต่างๆสุดท้ายก็ขอโทษน้าๆในคลับทุกท่านครับที่เกิดอะไรก็ไม่รู้ไม่ทำให้เกิดการแตกแยกหรืออะไรอยู่แล้วความสัมพันธ์คลับแน่นอนที่สุดคิดเองดูเองแล้วกันมันจริงอย่างที่ผมเอ่ยมาใหม มันมีไม่กี่คันเหรอกครับในแต่ละยี้ห้อที่มันกระทำการแบบนี้ผมยินดีพิจรณาครับกับสิ่งที่ผมเอ่ยไปกับกระทู้ที่ผมตอบตอนแรก .....ขอบคุณสำหรับบ้านหลังนี้ครับ

newton123
08-05-2011, 11:44
ทั่นเวปครับ ผมว่าถึงเวลา จบกะทู้นี้ดีกว่ามั้งครับ ก่อนจะไปกันใหญ่
แทนที่แต่ละคลับจะได้เป็นเพื่อนกัน นี่มันจะกลายเป็นสร้างศัตรูกันไปใหญ่
ขออภัยที่ผมรักสงบครับ...
เห็นด้วยครับ...มาคุยเรื่องมีน้ำใจบนถนนกันดีกว่าครับ

newton123
08-05-2011, 11:47
อารมณ์ครับก็ขอโทษครับหากทำไรไปแล้วมันเกิกการอะไรก็แล้วแต่ผมยินดีรับผิดสำหรับตัวผมเองมันก็มีไม่กี่คันเหรอกน้าที่มันทำระยำแบบนี้ผมพิจรณาตัวเองครับไม่ต้องการให้ใครคิดอย่างไงที่ผมเขียนมันก็แค่ความรู้สึกผมและหากมองไปคิดเอาเองว่าที่เกิดกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะอะไรไม่มีใครเหรอกครับที่อยากไปทำให้เพื่อนๆบนท้องถนมเขามารับเรื่องราวต่างๆสุดท้ายก็ขอโทษน้าๆในคลับทุกท่านครับที่เกิดอะไรก็ไม่รู้ไม่ทำให้เกิดการแตกแยกหรืออะไรอยู่แล้วความสัมพันธ์คลับแน่นอนที่สุดคิดเองดูเองแล้วกันมันจริงอย่างที่ผมเอ่ยมาใหม มันมีไม่กี่คันเหรอกครับในแต่ละยี้ห้อที่มันกระทำการแบบนี้ผมยินดีพิจรณาครับกับสิ่งที่ผมเอ่ยไปกับกระทู้ที่ผมตอบตอนแรก .....ขอบคุณสำหรับบ้านหลังนี้ครับ

ใจร่มๆๆครับน้า...:38 4::38 4:...
ว่างๆไปกินหมูย่างหน้าประตู b กันครับ...ฮ่าๆๆๆ

กรุงเก่า
08-05-2011, 12:15
ใจร่มๆๆครับน้า...:38 4:...
ว่างๆไปกินหมูย่างหน้าประตู b กันครับ...ฮ่าๆๆๆ

:38 4:หน้าประตู b โรจนะ อยุธยาใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ไปเมื่อไหร่ กริ๊งกร๊างมาชวนกันบ้างนะครับน้าต้น อิๆๆๆ :Banane35:ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ
ด้วยความเคารพครับ..:Banane35:

the_site
08-05-2011, 12:17
วันนี้เลยดีใหมครับน้า...วันนี้อยู่ยุดยาครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/images/smilies/38%204.gifหน้าประตู b โรจนะ อยุธยาใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ไปเมื่อไหร่ กริ๊งกร๊างมาชวนกันบ้างนะครับน้าต้น อิๆๆๆ :Banane35:ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ

กรุงเก่า
08-05-2011, 12:25
วันนี้เลยดีใหมครับน้า...วันนี้อยู่ยุดยาครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/images/smilies/38%204.gifหน้าประตู b โรจนะ อยุธยาใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ไปเมื่อไหร่ กริ๊งกร๊างมาชวนกันบ้างนะครับน้าต้น อิๆๆๆ :banane35:ตั้วกรุงเก่า 083-5444883 ครับ

:Banane23:ดีเลยครับ ซักกี่โมงดี หาร้านอร่อยๆ นั่งกิน นั่งดื่มกันเพลินๆดีกว่าครับ น้าต้นว่าไง กริ๊งกร๊างมาได้เลยนะคร๊าบบบ :115:แต่วันนี้ตอนประมาณ บ่าย 3 โมง ผมมีธุระที่ต้องเข้าไปหาทนายความ ยังไงซัก 6 โมงเย็นหรือทุ่มนึงเป้นไงครับ:77 2: น้าๆสะดวกกันมั้ยเอ่ย??? ผมยังไงก็ได้ครับ ร้านไหนก้ได้ ขอให้มี lกฮ. กับเพื่อนสมาชิกที่รู้ใจก็พอครับ อิๆๆๆ:41 2:
ด้วยความเคารพครับ..:46 3:

กรุงเก่า
08-05-2011, 12:30
:Banane23:กินหล้าวววววววว...กานนนนน...คร๊าบบบบบบ..กระทู้เครียดๆซีเรียส :8 3:ต้องจบด้วยความนุ่มและนิ่ม ของฟองเบียร์ และไอโซดาครับ อิๆๆๆๆ:77 2: เย็นนี้กินหล้าวววว...กานนนนน...คร๊าบบบบบบ อิๆๆๆ:61 2:
:77 2:เย็นนี้ เพื่อนสมาชิกที่สนใจหรืออยู่ใกล้ยุดยา มานั่งสังสรรค์กันได้นะครับ นอกรอบกันครับ ต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่านเลยครับ เดี๋ยวยังไงให้น้าสิทธิ์ the_site มาบอกพิกัดร้านอีกทีนะครับ ว่าร้านไหนดี:smiley-transport023
ด้วยความเคารพครับ...:93 2:

08-05-2011, 12:36
:38 4:หน้าประตู b โรจนะ อยุธยาใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ไปเมื่อไหร่ กริ๊งกร๊างมาชวนกันบ้างนะครับน้าต้น อิๆๆๆ :Banane35:ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ
ด้วยความเคารพครับ..:Banane35:

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ

the_site
08-05-2011, 12:37
ร้านสะรึม..สะรือ เลยครับก่อนถึงประตูBดีครับมาพูดคุยกัน

กรุงเก่า
08-05-2011, 12:45
:Banane27:งั้นวันนี้ ซักทุ่มนึง เจอกันที่ร้าน สะรึม..สะรือ :28 3:ก่อนถึงประตู bนิคมโรจนะอยุธยานะคร๊าบบบ พี่น้องเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ สมาชิกท่านใดที่ว่าง หรืออยู่ใกล้เคียง ถ้าว่างและสะดวกกราบเรียนเชิญมานั่งดื่ม นั่งสังสรรค์กันนะครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ กันเองๆ เลยครับ:15 4:
ด้วยความเคารพครับ..:beer:

newton123
08-05-2011, 17:37
จัดไปครับ....เจอกันที่ร้านครับ ทุ่มนึง...ฮ่าๆๆๆๆ
เพื่อนๆ สมช. อยู่ใกล้ๆ เชิญนะครับ โรจนะ ประตู b
ร้าน สะลึม สะลือ อะไรประมาณนั้นนะครับ...โย่วๆๆ:bananapartyhat::bananapartyhat::bananapartyhat:

dsign
08-05-2011, 20:11
...ใครไปขุดกระทู้นี้มาเนี๊ย ตั้งแต่ปี 2008... :58 2:

MTTS_2534
09-05-2011, 07:48
สงสัยเป็น นักโบราณคดี 55555