PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องรีโหมดกันขโมยครับ

sponclub
25-12-2008, 22:48
เวลาติดสัญญานกันขโมย ต้องติดตังเซนทรั่นล็อคอีกมั้ยครับ (4 ประตู 4x2 ครับ) ตอนไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าต้องติดครับ เลยไม่แน่ใจ

sjball007
25-12-2008, 22:58
ของคุณกุญแจเป็นรีโมทหรือปล่าวครับถ้าใช่ติดชุด upgradge ของ ABT ได้เลยครับ 2 พันกว่าๆครับ

tonphai
25-12-2008, 22:59
ไม่ต้องครับ เพราะไทรทันมีระบบ central Lock อยู่แล้วครับ

สังเกตง่ายๆครับ แค่ลองกดลอคประตูฝั่งคนขับอย่างเดียว ประตูอื่นๆจะลอคตามครับ

ดังนั้นเวลาช่างติดรีโมทกันขโมยก็ติดแค่ฝั่งคนขับ ประตูอื่นๆจะลอคตามทันทีเลยครับ

:i40:

อ้อ ป.ล. แต่ต้องติดสลิงดึงเซนทรัลลอคเพิ่มนะครับ เพราะช่างบอกว่าของไทรทันแขนสลักมันสั้น หลุดบ่อยๆ อิอิ

win
26-12-2008, 00:09
ถ้าABTจะมีมอเตอร์มาให้ครับเคยถามฝ่ายเทคนิคเค้าจะไม่ยุ่งกับเซ็นทรัลล็อคเพราะกล่องetracแพงครับ7ถึง8พัน ตอนติดตั้งถ้ามีเวลาไปนั่งดูเลยครับผมโดนมาแล้วช่างขี้เกียจเดินสายใหม่ตัดต่อสายเซ็นทรัลล็อคติดรถของเราซะงั้นมารู้อีกทีตอนมอเตอร์เสียแล้วก็หมดประกันแล้วด้วยเซ็งจริงๆ แล้วก็อีกอย่างแนะนำ y-socket ครับไม่ต้องตัดต่อสายไฟของรถเรา