PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องดังครับ(ตอนเช้า)...ช่วยด้วยครับ

Jokenaja
05-01-2009, 14:52
60000 โลจอดรถทิ้งไว้พอเครื่องเย็นตัวลง หลังจากนั้นสตารท์เครื่องยนต์อีกครั้งเสียงดังกิ๊กๆๆๆๆคล้ายสายพานหย่อนไม่แน่ใจใช่รึเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ:i42:

Nuk_Black-Triton
05-01-2009, 15:43
ปรับตั้งสายพานใหม่ก็หายนี้ครับ

ถ้าสายพานเก่า ก็เปลี่ยนซะ

ถ้าไปลุยน้ำหรือว่ามันชื้นก็ฉีดโซแนกซ์บางๆ

ถ้าเสียงนั้น ไม่ใช่สายพาน และไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์

ถ้ารถไม่ค่อยได้ดูแลห้องเครื่อง ก็เตรียมล้างหน้าคลัตช์คอมแอร์ได้แล้วครับ

อาการนี้จะเป็นตอนเช้าๆ เครื่องเย็นๆ เหมือนเสียงสายพานหย่อน

แต่มันจะดังเป็นจังหวะกว่า และดังกว่าพอควร ยิ่งขับยิ่งรำคาญ ครับ

ลองไปเช็คดูก่อนครับ ว่าดังมาจากไหน ถ้าแค่สายพาน ก็เรื่องขี้ผงครับ

แต่ถ้าเป็นหน้าคลัตช์ ตอนผมใช้โตโยต้า เข้าศูนย์ให้เขาทำให้

สนนราคา อยู่ที่ 800 บาทครับ