PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สนใจรถกระบะไทรตันพลัส

catdog
08-01-2009, 17:27
รบกวนสมาชิกหน่อยนะครับ กำลังจะซื้อรถกระบะตอนนี้มีอยู่ 2 ยี่ห้อ คือไทรตันพลัสและนิสสันนาวารา เครื่อง 2500 ซีซี 4 ประตู อยากทราบว่าไทรตัสพลัส มีจุดเด่นอะไรบ้างครับ

SUNTRON
08-01-2009, 21:37
ช่วงล่าง ห้องโดยสารที่กว้างนั่งสบาย ประหยัด อัตราเร่งดี

akara
08-01-2009, 21:51
มาถามที่นี้ได้ ก็ต้องบอกว่า ต้องไปขอลองขับของจริงที่ศูนย์นะ พอลองเสร็จก็จะรู้ว่าใครโม้
สวย
หนึบ
นั่งหลังสบาย
ทีวี
เกียร์น้อยกว่า
สรุปแล้วซื้อเหอะ ดอกเบี้ยกำลังดี

TOTO.COM
08-01-2009, 21:56
ตามท่านข้างบนว่าไว้เลยครับ....ตอนแรกผมก็เหมือนท่านแหละเล็งไทรตันและนาวาร่าไว้แล้วก็ไปจองนาวาร่าแล้วด้วยทั้งๆที่ยังไม่ได้ไปดูตัวจริงรถเลย...มีวันนึงผมขับรถผ่านโชว์รูมมิตซูผมแวะเข้าไปดู ไทรตัน พลัส 4 ประตู แล้วเข้าดูห้องโดยสาร สุดยอดไปเลยกว้างขวางนั่งสบายยิ่งเบาะหลังนี่พนักพิงเอนด้วยไม่ได้ตั้งตรงๆแบบทื่อๆเหมือนกระบะ 4 ประตูยี่ห้ออื่นๆ ขนาดที่ว่าผมสูง 178 ผมนั่งที่เบาะหลังเข่าผมยังเหลือที่อีกไม่ชนเบาะหน้าเลยชอบตรงนี้แหละและการออกแบบห้องโดยสารทำได้ดีมากดูสวยงามลงตัวดี...ผมเก็บความชอบไว้ แล้วเลยไปโชว์รูมนิสสันซึ่งอยู่ใกล้ๆกันแหละเข้าไปดูตัวนาวาร่า 4 ประตูขับ 2 รุ่น Le ที่จองไว้ด้วยเงิน 2000 บาท เปิดประตูเข้าไปดูข้างใน โอ้โห มันออกแบบตัวรถได้หรอกตาดีจริงๆ...ตัวรถดูด้านนอกนี่ใหญ่มาก พอๆกับวีโก้หรือใหญ่กว่าด้วยซ้ำ...แต่ไหนห้องโดยสารมันคับแคบไปถนัดตาเลยยิ่งด้านหลังนะ พนักพิงเบาะหลังตั้งตรงไม่เอนเหมือนไทรตันและลองนั่งแล้วยิ่งไปใหญ่เข่าผมชิดกับเบาะหน้าเลยนั่งไม่สบายเหมือนไทรตัน...การออกแบบข้างในก็ดูออกจะไม่เด่นเท่าไหร่ราบเรียบง่ายๆ....ผมฟันธงทันที ทิ้งเงินจองนาวาร่ามาจอง ไทรทันเลยครับ....แล้วก็ไม่ผิดหวัง ทุกวันนี้ขับรถมีความสุขมากได้ความพอใจในหลายๆอย่างในตัว มิตซูบิชิ ไทรตัน

chalerm
08-01-2009, 21:57
ไทรตัน ขับง่าย สไตล์เก๋ง เป้นเจ้าของเอง
นาวาร่า

chalerm
08-01-2009, 21:59
ต่อครับ นาวาร่าขับยาก สไตล์ รถบรรทุก รถพี่ชาย
สรุป ชอบอะไรซื้อันั้นครับ ซื้อได้ทุกยี่ห้อ

chalerm
08-01-2009, 22:00
ต่อครับ นาวาร่าขับยาก สไตล์ รถบรรทุก รถพี่ชาย
สรุป ชอบอะไรซื้อันั้นครับ ซื้อได้ทุกยี่ห้อ

scorpion_za
09-01-2009, 18:20
นา แคบกว่า
นา เครื่องม้าเยอะกว่า
นา ถูกกว่า
ผมเลือก ตั้น ครับ
ช่วงล่างดี แต่ไม่ทราบใครดีกว่า
ร่างแข็ง แต่ไม่ทราบใครแข็งกว่า
แรง ก็ไม่รู้ใครแรงกว่า อีกครับ รู้แต่ว่าเซลล์โตต้า บอกให้เลือก ตั้น กับ นา
ผมว่าตั้นสวยกว่า วัยรุ่นกว่า ครับ

Nuk_Black-Triton
09-01-2009, 18:35
เทียบระหว่างรถขับสอง ยกสูง ทั้งคู่นี้นะครับ

1.ห้องโดยสาร ไม่ว่าจะเอาหรูหรือสปอร์ต ไทรทัน กินขาดทุกส่วนสัดครับ

2.ความโอ่โถง คุณว่าข้างนอกใหญ่กับข้างในกว้าง คุณเลือกอะไร

เพราะเราต้องขับครับ หรือนั่ง ไทรทัน กินขาด ทุกอณูครับ

3.เครื่องยนต์ 144 กับ 140 ม้า ความต่าง 4 แรงม้า แต่ความต่อเนื่องลื่นไหล

ขับง่ายขับสบาย ไทรทันกินขาด ไม่ว่าเกียร์ธรรมดาหรือ ออโต้ครับ

4.อัตราเร่ง ถ้าขับแข่ง อัดทุกเกียร์ ต้น และการเร่ง นาวาร่าได้เปรียบนิดหน่อย

แต่ถ้า ขับมาเจอกันแล้วกด เสร็จไทรทันครับ (นาวาร่า ต้องลากเกียร์ยาวๆถึงมันส์

ถ้าไม่ลาก บอกตามตรงว่า ไปไม่เป็นครับ มี หกเกียร์ ก็ไม่ช่วยอะไร

5.อัตราสิ้นเปลือง ไม่ต้องสืบว่า ไทรทันเอาไปกินแน่นอนครับ ทุกความเร็ว

6.ไทรทัน ขับสบายกว่าด้วยเกียร์อัตโนมัติให้เลือกใช้ (นาวาร่า มีหกเกียร์เท่านั้นครับ)

7.ระบบความบันเทิง ไทรทันกินขาดแน่นอน

8.ช่วงล่างไทรทันแบบออฟโรดแท้ ไม่ลองลุย คุณจะไม่รู้ครับ ไปได้มากกว่าที่คิดเยอะ

ของนาวาร่า ยกสูงอย่างเดียวบนพื้นฐานรถกระบะครับ

9.การซ่อมบำรุง มิตซูว่าแย่ แต่คบได้มากกว่านิสสันครับ

จุดขายนาวาร่านะครับ มีดังนี้

1.แอร์ระบบ Max AC เย็นเร็ว (ตลกสิ้นดีครับ)

2.ไฟเตือนน้ำมันเครื่องต่ำ (พังแทบทุกคันครับ อุปกรณ์ไร้สาระมากๆ)

3.ฝาเปิดถังน้ำมันระบบไฟฟ้า (เจ๋งดี ถ้าเจ๊งมาจะเติมยังไง)

4.มีเข็มทิศ ดิจิตอล ในรุ่น LE ปัจจุบันไม่มีแล้ว

5.ภายในหรูหรา ด้วยโทนสีเบจ (เลอะง่ายตายชัก รถกระบะนะครับ)

6.โป่งล้อ หล่อชิ้นเดียวกับกันชน ไม่เหมือนไทรทัน ใช้แปะเอา (เออ อันนี้จริง)

7.โครงสร้างรถแข็งแรงบึกบึน (ลองไปก้มดูสิ คุณจะตัดสินใจได้ไม่ยากเลย)

เท่านี้ครับ

ส่วนตัวแล้ว ก่อนหน้านี้ แอบชอบอยู่เหมือนกัน แต่รับรูปทรงและความล้าสมัยไม่ได้

ในราคาใกล้ๆกัน

รถที่แรงกดแล้วพุ่งเลย มีแค่วีโก้ครับ รถมิตซู รอทอร์คมาสุด พุ่งแรงกว่าวีโก้

แต่ถ้าลากยาวๆ ต้องนาวาร่าครับ

sirawitr
09-01-2009, 19:15
สุดยอดมากเลยครับน้านุก ทางที่ดีก็ไปลองดูที่ศูนย์อย่างคุณ โตโต้ กล่าวดีก่าครับ

sunton_r
09-01-2009, 20:09
ผมชอบ ทั้ง 2 คันเลยอะครับ อันนี้แล้วแต่ใจนะครับ ได้อย่างเสียอย่าง เด้อ อย่าซื้อมาแล้วไปมองรถ เพื่อนๆละ ครับ เพราะทำใจยากนะครับ กว่าจะผ่อนหมด 4-5 ปีเชียวนะครับ เลือกคันที่ใจรักจริงๆๆ นะครับ ตามใจเรานั้นแหละครับ

scorpion_za
10-01-2009, 15:09
NUK Black Triton

ตามนี้ครับ สุดยอดเลย แต่ข้อ 6 ผมคิดว่าหากเกิดเฉี่ยวที่คิ้ว เราเปลี่ยนคิ้ว กับทำสีให้เพราะตัวเดียวกับบอดี้ ใครเสียเงินเยอะกว่ากันครับ แล้วเพิ่งรู้ว่าที่เปิดน้ำมันเป็นไฟฟ้า เพื่ออะไรเบามือกว่าหลอครับ

siam133
25-01-2009, 11:29
เราคือสาวก Triton

W-ut
03-02-2009, 23:20
ไม่รู้นะ...ที่บ้าน ผมขับตั้นเตี้ยๆ(ไม่มีตังค์ออกพลัส) พี่สาวขับนาสี่ประตูat เวลาไปงานบุญพ่อกะแม่ชอบมานั่งรถเราหลานอีกสองคน(ลูกพี่สาว)
เสียเงินเท่ากัน ตั้นคุ้ม ถ้าพลัสด้วยนะ เจ็ดแสนนิดๆ แอร์แบ็ค เอบีเอส ชุดบันเทิง ภายในกว้าง แต่งแล้วสวย ช่วงล่างดีก่า นาถ้าเป็นคาลิเบอร์ หาอ่านบทวิจาร์การทำสูงตามหนังสือเอาเอง...แบบว่าลงทุนมากสุดแบบว่าล้อกะยางบวกโป่งโพร์

W-ut
03-02-2009, 23:22
แต่ถ้าคุณชอบ....ก็ยินดีด้วยกะรถใหม่...คันไหนไม่ว่าเพื่อนกันทั้งนั้น