PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ดังมากครับดังจริงๆ ของเขาดังจริงๆๆคอนโซนมิตซู

bangbo
09-01-2009, 23:01
:kapook-17193-7653:รถผมคอนโซนดังหน้าฝั่งซ้ายมีเสียงดังถ้าวิ่งเกิน 100 แก้ไขอย่างไหรครับ ช่วยที่ลำคาญมากๆ ตอนนี้ มิตซู โปรดทราบ รถท่านดัง มาก ดังจริงๆ แก้ไขด่วนก่อนสาย เกินแก้ เท่าที่ฟังมาเป็นเกอบทุกคัน ปล ต้อนนี้ยัดด้วยกระดาษ ทุเรศ สิ้นดี อายแสน อาย เวลามีคนนั่งไปด้วย กับคำถามเดิม เอากระดาษไปยัดหน้าคอนโซนระหว่างกระจกหน้าทำไม
ตอบ ออกไปเบาๆ รอยแก็บ ระหว่างกระจกกับ คอนโซน ฝีมือการประกอบแล้วไม่ได้เรื่อง
ถามด้วยความจริงใจ พี่มิตซูศูนย์ใหญ่ ท่านจะเอาอย่างไร กับปัหานี้ดี จะปล่อยไปตามยะถากรรม ผู้ใช้ไปหาวิธีแก้กันเอง หรือ จะเรียกรถกลับไปแก้ไขทุกคัน เพื่อชื่อเสียงของบริษัทท่าน เห็นบริษัทท่าน และซับพลายเออ ทั้งหลายที่ทำชิ้นส่วน รถให้ท่าน คุยนักคุยหนา เรื่องระบบคุณภาพ มีทั้ง Qs 9000 มีทั้ง Iso 9000 หรือระบบ อื่นหาเหวอะไร กันไปหมด ไม่เห็นจะช่วยทำให้การประกอบรถออมาได้สมบูรณ์สักกะที ่ คราวที่แล้วก็ดัง แหนบครับแหนบ ดีที่แก้หาย ตอนนี้มาปัญหาคอนโซนดัง ครับพี่น้อง
ปล ผมใช้พลัส 4 ประตู สีดำ วิ่งมาหกหมื่นกว่าโล รถอยู่บางบ่อ
จะแก้อย่างไรว่ามาครับ เอาให้จบๆ ไป แต่ละปัญหา

suteesom
09-01-2009, 23:41
เข้าศูนย์เคลมเลยครับ แต่ต้องเลือกศูนย์หน่อย เดี๋ยวรถจะช้ำ

sponclub
10-01-2009, 00:02
ของผมก็เจอปัญหาครับ แต่ตังตรงกล่องเก็บของด้านซ้ายครับ แก้ไม่หายครับ

kui
12-01-2009, 17:13
รายการนี้ ทำใจครับ รถผมก็ดัง แถว ๆ คอนโซน เหมือนกัน แต่ก็ รำคาญ ตอนนี้ ทำจาย ครับ
นี้ขนาดรถผมที่ใช้ เป็น ออโต้ ได้ยินรถสมาชิกบางท่านเป็น เมนน้วน ตอนเข้าบางเกียร์ คอนโซน นี้ กระหึ้ม เลยครับ ...............(t_t)

Nuk_Black-Triton
12-01-2009, 17:36
อารมณ์เดียวกับขี่ฮอนด้าเวฟครับ

ใช้ไปสักพัก กิ๊บล๊อกหักหมด สั่นกระพรือ เฮ้อ เซง

มันเป็นอย่างนี้จิงๆ มิตซู เนี่ย

ล่าสุด ผมติดวัดแบต กับวัดบูสท์

เชื่อมะ กิ๊บล๊อกคอนโซลใกล้พวงมาลัย มีสามตัว (ขวาสอง ซ้ายหนึ่ง)

หักไปสองตัวครับ เซงมากกกกกกกกกกก

sirawitr
13-01-2009, 13:57
ของผมก็ดังครับ
1. แหนบ แก้ไขโดยล้างรถให้สะอาดแล้วใช้น้ำยาเอนกประสงค์ฉีด ตอนนี้ยังโออยู่
2. เบาะด้านหลัง ในที่สุดผมก็เจอตัวการ มันคือแม่แรงนี่เองที่กระพือ เลยถอดออกแล้วใช้กระดาษรอง อันนี้ก็โอ
3. ใต้พวงมาลัยครับ อันนี้ไม่ได้แก้ไขอะไรนอกจากใช้มือตบแรงๆครับ เป็นๆหายๆอยู่

toeylek
20-01-2009, 13:23
ผมว่าขึ้นกับล๊อตการผลิตแน่เลยอ่ะ ผมใช้มาจะ 40,000 โลแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาที่พี่ๆ ว่ากันเลยครับ ยังไงเอาใจช่วยให้หายเร็วๆ นะครับ

iGnUs
20-01-2009, 14:09
ผมก็ดังยังหาที่มาไม่เจอสักทีเหมือนกัน (ไม่ค่อยได้ตั้งใจหาด้วยแหละ)
1. เบาะหลัง จะดังเวลามีคนนั่ง อี๊ดๆ เป็นช่วงๆรำคาญเหมือนกัน แต่ปกติไม่ค่อยมีคนนั่งเลยช่างมัน
2. ใต้พวงมาลัย ปกติไม่ดัง เพิ่งเริ่มเนี่ยล่ะ เป็นช่วงรูดหลุม
3. ใต้ช่องเก็บของ อันนี้สังเกตุได้ว่าดังตอนแอร์เริ่มทำงาน แต่ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

ของพี่ Nuk_Black-Triton (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=1802) ที่ว่ากิ๊บล๊อคหักนั่น เราเปลี่ยนได้ไหมครับ ?

decskong
20-01-2009, 14:10
ดังเหมือนกัน ไม่รู้ว่าทาง มิซซู จะเขามาอ่านบ้างเปล่าใครมี link ส่งให้ทางมิซซูดูด่วน

RIVER0013
20-01-2009, 15:31
ของผมที่เขื่ยบุหรี่ดังกิกๆเวลาขึ้นเนินลูกระนาด

คอนโซนยังไม่ดังใช้ไป 5700 กม.ครับ:beer:

Garfield
20-01-2009, 16:26
แปลกแฮะ วิ่งมาสามหมื่นแล้ว ยังไม่เคยเจอปัญหานี้ อย่างอื่นเจอมาหมดแล้ว ทั้งวูบต้องเปลี่ยน Scv พวงมะลัยดังต้องเปลี่ยนแกนใหม่ กระจกหน้าร้าวต้องเคลมกระจกใหม่ ควันดำ กินน้ำมันต้อง Up Ecu เป็น V5,... แต่ทุกอย่างแก้ไขหมดแล้ว และก็จบแล้วด้วย ไม่ซีเรียดอะไร เอาใจช่วยครับ ทุกอย่างมีทางแก้ไขน่า

21-01-2009, 17:37
:kapook-17195-8823:
ผมก็ดังยังหาที่มาไม่เจอสักทีเหมือนกัน (ไม่ค่อยได้ตั้งใจหาด้วยแหละ)
1. เบาะหลัง จะดังเวลามีคนนั่ง อี๊ดๆ เป็นช่วงๆรำคาญเหมือนกัน แต่ปกติไม่ค่อยมีคนนั่งเลยช่างมัน
2. ใต้พวงมาลัย ปกติไม่ดัง เพิ่งเริ่มเนี่ยล่ะ เป็นช่วงรูดหลุม
3. ใต้ช่องเก็บของ อันนี้สังเกตุได้ว่าดังตอนแอร์เริ่มทำงาน แต่ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

ของพี่ Nuk_Black-Triton (http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=1802) ที่ว่ากิ๊บล๊อคหักนั่น เราเปลี่ยนได้ไหมครับ ?

1.เบาะหลังดัง ลองเช็ค แม่แรง ด้ามขันดูครับ ว่ามันไปสีอะไรอยู่หรือเปล่า

ถ้าไม่ใช้ เวลาปิดเบาะหลัง ดึงล๊อกออกมาก่อน พอเบาะเข้าที่

ตบอีกที (ฝุ่นกระจาย) มันจะเข้าล๊อกและไม่ดังครับ ถ้าไม่หายอีก

ให้เข้าศูนย์ เขาจะปรับระยะล๊อกให้ใหม่ครับ

2.ใต้พวงมาลัย ถ้ามันเริ่มดัง ให้ก้มลองมองดูว่า น๊อตยึดคอนโซลด้านล่างซ้าย

น๊อตหลวมหรือไม่ ถ้าหลวม ไขซะ จะดีขึ้นมาก (ผมหลุดมาเองสองครั้งแล้ว)

3.มีโอกาสเป็นไปได้ตามข้อสองครับ น๊อตตัวเดียว ดังได้ทั้งคัน

ส่วนแนวทางป้องกันนะครับ บอกได้เลยว่า สูบลมตามสเปก

เสียงดังจะน้อยลง ลดอาการเสื่อมได้หลายๆจุดครับ เช่น

ช่วงล่าง และคอนโซลภายในครับ ขับสบายด้วย

21-01-2009, 17:39
ส่วนกิ๊บหัก มันหักที่พลาสติกที่ติดกับคอนโซลครับ ผมยังหาวิธีอยู่ครับ

และมันเสียรูปไปเลย ตอนนี้ ตัวยึดคอนโซลผม เหลือแค่สองจุดด้านล่างเองครับ

เพราะมันเป็นน๊อต แต่ยังไม่ปรากฏอาการดังใดๆครับ

GreatM
21-01-2009, 18:01
ของผม วิ่งไป 160000 หน้าอัดกับต้นไม้มา 1 ครับ ก้อยังไม่เห็นดังเลยครับ ที่มีดังอยู่อย่างเดียวคือ แกนพวงมาลัย ลำคาญชะมัด แต่อย่างอื่นก็ปกติดี

iGnUs
22-01-2009, 08:37

1.เบาะหลังดัง ลองเช็ค แม่แรง ด้ามขันดูครับ ว่ามันไปสีอะไรอยู่หรือเปล่า

ถ้าไม่ใช้ เวลาปิดเบาะหลัง ดึงล๊อกออกมาก่อน พอเบาะเข้าที่

ตบอีกที (ฝุ่นกระจาย) มันจะเข้าล๊อกและไม่ดังครับ ถ้าไม่หายอีก

ให้เข้าศูนย์ เขาจะปรับระยะล๊อกให้ใหม่ครับ

2.ใต้พวงมาลัย ถ้ามันเริ่มดัง ให้ก้มลองมองดูว่า น๊อตยึดคอนโซลด้านล่างซ้าย

น๊อตหลวมหรือไม่ ถ้าหลวม ไขซะ จะดีขึ้นมาก (ผมหลุดมาเองสองครั้งแล้ว)

3.มีโอกาสเป็นไปได้ตามข้อสองครับ น๊อตตัวเดียว ดังได้ทั้งคัน

ส่วนแนวทางป้องกันนะครับ บอกได้เลยว่า สูบลมตามสเปก

เสียงดังจะน้อยลง ลดอาการเสื่อมได้หลายๆจุดครับ เช่น

ช่วงล่าง และคอนโซลภายในครับ ขับสบายด้วย

จะลองดูครับ :yenta4-emoticon-002

ake4x2
22-01-2009, 09:21
เป็นบางคันมั้งครับ
ของผมเปลี่ยนเครื่องเสียงมา (ต้องรือคอนโซลอยู่แล้ว) ก็ไม่ดังแบบนั้นนะ
มีดังเฉพาะตอนรอบต่ำๆ เช่นเกียรสามรอบต่ำกว่าพัน ถึงจะดังครับแต่ถ้าเกินร้อยนี่ทุกอย่างเงียบหมดครับ :kapook-17319-2781:

happy
22-01-2009, 10:09

เหมือนกันเลยครับน้า Nuk_Black-Triton วันนั้นถ้าไม่ได้ดูดฝุ่นคงไม่เห็น สกูรตัวใต้ที่เปิดฝาน้ำมัน ไม่รู้เป็นอะไรชอบหลุด พอใส่กวดให้แน่น ค่อยหายสะท้านไป:kapook-17351-2909:

22-01-2009, 10:30
เหมือนกันเลยครับน้า Nuk_Black-Triton วันนั้นถ้าไม่ได้ดูดฝุ่นคงไม่เห็น สกูรตัวใต้ที่เปิดฝาน้ำมัน ไม่รู้เป็นอะไรชอบหลุด พอใส่กวดให้แน่น ค่อยหายสะท้านไป:kapook-17351-2909:

นี่แหละ น๊อตเจ้าปัญหา

:kapook-17350-3383:

tomtam
22-01-2009, 10:49
ของผม plus เหมือนกันครับน๊อตคอนโซลด้านล่างซ้ายดังเพราะว่ามันหลวมครับและจะทำให้มีเสียงดัง วิธีแก้ของผมนะ ครับ ผมใช้เทบพันเกรียวก๊อกน้ำพันรอยเกรียวน็อต แล้วคัน หมดปัญหาครับพี่น้อง แน่น ไม่มีเสียง

tomtam
22-01-2009, 10:55
อีกวิธีแก้ไขนะครับ

22-01-2009, 10:58
ของผม plus เหมือนกันครับน๊อตคอนโซลด้านล่างซ้ายดังเพราะว่ามันหลวมครับและจะทำให้มีเสียงดัง วิธีแก้ของผมนะ ครับ ผมใช้เทบพันเกรียวก๊อกน้ำพันรอยเกรียวน็อต แล้วคัน หมดปัญหาครับพี่น้อง แน่น ไม่มีเสียง

ขอบคุณครับ :kapook-17350-3383:

scorpion_za
23-01-2009, 18:41
อารมณ์เดียวกับขี่ฮอนด้าเวฟครับ

ใช้ไปสักพัก กิ๊บล๊อกหักหมด สั่นกระพรือ เฮ้อ เซง

มันเป็นอย่างนี้จิงๆ มิตซู เนี่ย

ล่าสุด ผมติดวัดแบต กับวัดบูสท์

เชื่อมะ กิ๊บล๊อกคอนโซลใกล้พวงมาลัย มีสามตัว (ขวาสอง ซ้ายหนึ่ง)

หักไปสองตัวครับ เซงมากกกกกกกกกกก

อิอิ แสดงว่าขี่เวฟ โดยเฉพาะ 125 กระโหลกมัน สั่นตลอดเวลา เซงครับ