PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียความรู้สึกกับศูนย์มิตซูลิ้มเม่งจั้วลำพูนมากๆ

Triton_T@T
10-01-2009, 19:46
ผมเอารถไปเคลมประกันที่ศูนย์มิตซูลิ้มเม่งจั้วลำพูน ตอนแลกผมเอารถไปถามว่าเวลาเข้าเกียร์ถอยทำไมถึงดังเขาก็บอกว่ามันเป็นอย่างนี้แหละก็บธิบายจนผมเข้าใจ พอดีรถผมกระจังหน้าหักจากการเสี่ยวชนจึงถามว่ารับเคลมไหมเขาบอกรับผมก็ยื่นไปเคลมที่ได้จากประกันมาให้ไป(วิริยะ) เขาก็เอาใบสั่งซ่อม-รับรถให้ผม ผมถามจะได้ประมาณเมื่อไหร่เขาบอกจะโทรแจ้งอีกที แต่ก็ไม่เห็นโทรมา จนอีก 6 วันผมไปดูรถปรากฎว่ารถผมไม่อยู่ในศูนย์ ผมไปถามช่างในศูนย์เขาบอกว่ารถเอาไปเข้าอู่ (ทำไมๆๆคำถามนี้อยู่ในใจผมตลอดเวลา ผมนำรถมาเคลมที่ศูนย์แต่เอารถผมไปไว้ที่อู่)พอผมไปดูที่อู่เจอรถผมน้ำตาผมไหลออกมา มาพบรถที่ยังไม่ถึงเดือนจอดอยู่ในอู่ที่ไม่ได้มาตรฐาน จอดอยู่กลางแดดที่พื้นมีแต่ดินแดงที่ยังไม่เรียบร้อย มีแต่ฝุ่น แค่ผมเอารถมาเคลมกระจังหน้ากับไฟหน้าเท่านั้น ผมถามเจ้าของอู่ว่ารถผมมาอยู่นี้ได้กี่วันแล้วเจ้าของอู่บอกว่าประมาณ 6 วัน มันก็คือวันแรกที่ผมเอารถไปศูนย์แล้วฝากรถไว้กับศูนย์ ผมเสียความรู้สึกมากๆ ผมเอารถเข้าศูนย์คือมั่ั้นใจในการบริการ มีความเชื่อมั่น มันหมายความว่าอย่างไรที่รับเคลมแล้ว ก็โอนไปให้อู่ที่ไม่ได้มาตรฐานทำ ผมเสียใจมาก และเสียความรู้สึกมากๆ ถ้าไม่รับเคลมก็บอกผมจะได้เข้าอู่ที่ได้มาตรฐาน ไม่ไช่ให้รถผมไปอยู่ในสภาพอย่างนั้น อู่ดีๆมีเยอะแยะ ทำไมผมถึงเข้าศูนย์บริการ(เพราะเราเชื่อไง)แต่ต่อไปนี้ผมจะไม่เชื่ออีกแล้ว