PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียความรู้สึกกับศูนย์บริการลิ้มเม่งจั้วลำพูนมากๆ

Triton_T@T
10-01-2009, 19:50
ผมเอารถไปเคลมประกันที่ศูนย์มิตซูลิ้มเม่งจั้วลำพูน ตอนแลกผมเอารถไปถามว่าเวลาเข้าเกียร์ถอยทำไมถึงดังเขาก็บอกว่ามันเป็นอย่างนี้แหละก็บธิบายจนผมเข้าใจ พอดีรถผมกระจังหน้าหักจากการเสี่ยวชนจึงถามว่ารับเคลมไหมเขาบอกรับผมก็ยื่นไปเคลมที่ได้จากประกันมาให้ไป(วิริยะ) เขาก็เอาใบสั่งซ่อม-รับรถให้ผม ผมถามจะได้ประมาณเมื่อไหร่เขาบอกจะโทรแจ้งอีกที แต่ก็ไม่เห็นโทรมา จนอีก 6 วันผมไปดูรถปรากฎว่ารถผมไม่อยู่ในศูนย์ ผมไปถามช่างในศูนย์เขาบอกว่ารถเอาไปเข้าอู่ (ทำไมๆๆคำถามนี้อยู่ในใจผมตลอดเวลา ผมนำรถมาเคลมที่ศูนย์แต่เอารถผมไปไว้ที่อู่)พอผมไปดูที่อู่เจอรถผมน้ำตาผมไหลออกมา มาพบรถที่ยังไม่ถึงเดือนจอดอยู่ในอู่ที่ไม่ได้มาตรฐาน จอดอยู่กลางแดดที่พื้นมีแต่ดินแดงที่ยังไม่เรียบร้อย มีแต่ฝุ่น แค่ผมเอารถมาเคลมกระจังหน้ากับไฟหน้าเท่านั้น ผมถามเจ้าของอู่ว่ารถผมมาอยู่นี้ได้กี่วันแล้วเจ้าของอู่บอกว่าประมาณ 6 วัน มันก็คือวันแรกที่ผมเอารถไปศูนย์แล้วฝากรถไว้กับศูนย์ ผมเสียความรู้สึกมากๆ ผมเอารถเข้าศูนย์คือมั่ั้นใจในการบริการ มีความเชื่อมั่น มันหมายความว่าอย่างไรที่รับเคลมแล้ว ก็โอนไปให้อู่ที่ไม่ได้มาตรฐานทำ ผมเสียใจมาก และเสียความรู้สึกมากๆ ถ้าไม่รับเคลมก็บอกผมจะได้เข้าอู่ที่ได้มาตรฐาน ไม่ไช่ให้รถผมไปอยู่ในสภาพอย่างนั้น อู่ดีๆมีเยอะแยะ ทำไมผมถึงเข้าศูนย์บริการ(เพราะเราเชื่อไง)แต่ต่อไปนี้ผมจะไม่เชื่ออีกแล้ว

หลานยายปริก
10-01-2009, 22:47
ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ...
เพราะปกติผมก็เข้าใช้บริการตรวจเช็คตามระยะที่ศูนย์นี้อยู่...
ถ้ามีปัญหา จะได้ช่วยกันคอมเพลนท์ ครับ

รถเพิ่งได้หนึ่งเดือนทำไมต้องเข้าเคลมแล้วอ่ะครับ?
แล้วที่ว่าเคลมกระจังหน้า กับไฟหน้า เพราะเกิดอุบัติเหตุเหรอครับ?

เข้าใจว่าคงอยู่ลำพูนน่ะครับ เจอกันทักได้น่ะครับ ผท2311

chaiyasit
10-01-2009, 23:39
ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ...
เพราะปกติผมก็เข้าใช้บริการตรวจเช็คตามระยะที่ศูนย์นี้อยู่...
ถ้ามีปัญหา จะได้ช่วยกันคอมเพลนท์ ครับ

รถเพิ่งได้หนึ่งเดือนทำไมต้องเข้าเคลมแล้วอ่ะครับ?
แล้วที่ว่าเคลมกระจังหน้า กับไฟหน้า เพราะเกิดอุบัติเหตุเหรอครับ?

เข้าใจว่าคงอยู่ลำพูนน่ะครับ เจอกันทักได้น่ะครับ ผท2311

นั่นซิครับ...ไฟหน้ามีปัญหาไรหรือครับ(ถ้าหากไม่เกิดจากอุบัติเหตุ)
เล่าสู่กันฟังมั่งดิครับ..ท่านอื่นจะได้สังเกตุความผิดปกติมั่ง เพราะ
ทักษะการสังเกตุรถที่ใช้ คนเป็น..ไม่เป็นมันแตกต่างกันมากๆครับ
เผื่อท่านอื่นเจอปัญหาแล้วมองข้ามไปเค้าจะได้เข้าไปสังเกตุรถเค้า
ครับ...ส่วนปัญหาที่พบเห็นใจมากๆนะครับ..รถเราไม่ใช่ คันละ1,000-
2,000บาทมาทำยังงี้เป็นใครก็เคืองครับ..ยังไงชี้แจ้งเพิ่มอีกนิดนะครับ

เเมลงปีกเเข็ง
15-01-2009, 05:28
....เห็นใจครับที่ศูนย์ทำเเบบนี้กับรถท่าน:yenta4-emoticon-001 เป็นใครก็ต้องเสียความรู้สึกไม่ต่างกันเเน่ๆ อีกไม่กี่วันผมก็จะเข้าศูนย์นี้เช่นกัน จะเช็คสามหมื่นโล หวังว่าคงไม่เจอปัญหาที่ไม่คาดคิดนะครับพี่น้อง...

vista
15-01-2009, 06:12
เห็นใจนะครับกับเรื่องที่เกิดขึ้น...ผมก็ใช้บริการศูนย์นี้ี่เหมือนกันนะครับ..ตรวจเช็คตามระยะก็ไม่มีปัญหานะครับ..เคยเคลมเสียงดัง
ในรถด้านคนขับแถวๆใต้พวงมาลัยเวลาขับช้าๆรอบเครื่องต่ำๆจะมีเสียงดัง....
ก็แก้ไขให้ 2 ครังครับถึงจะหาย...ส่วนการเคลมประกันยังไม่เคยนะครับ..

KUNG
16-01-2009, 09:09
ผมเคยเข้าไปเหมือนกันครับ ( ปกติผมจะใช้บริการที่แสงชัย แม่โจ้ ) จะไปเคลมเฟืองเกียร์ห้า มันหอนดังจนรำคาญ แต่ช่างบอกว่าเป็นเรื่องปกติ และไม่ยอมเปลี่ยนให้ทั้งที่มีอะไหล่อยู่แล้ว ผมเลยต้องกลับมาที่แสงชัยเหมือนเดิม ช่างบอกต้องเปลี่ยนเฟืองเกียร์ห้าใหม่
แต่ต้องรออะไหล่ เพราะที่แสงชัยไม่มี
สต๊อก ( รอจนป่านนี้ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ 1 เดือนแล้วครับพี่น้อง )
รถผมออกที่ศูนย์แสงชัย แม่โจ้ แต่รถมาจากลิ้มเม่งจั้ว ลำพูน

poonsub
16-01-2009, 09:34
ต้องดูเงื่อนไขของประกันด้วยว่า เราระบุซ่อมห้าง หรืองว่าอู่ในเครื่อของประกันครับ เพราะตรงนี้ก็สำคัญ ลองตรวจสอบกับวิริยะดูครับ
ส่วนระยะเวลาการซ่อมผมว่าค่อนข้างนานเหมือนกันน่ะ แต่ก็ต้องดูที่สภาพของรถด้วยว่าเป็นยังไง
กระจังหน้า และไฟฟ้าหน้าที่เคลมนั้นเสียหายยังไง

แต่ก็เห็นใจครับ

ผมว่าศูนย์ที่สี่แยกกาดรวมโชค น่าจะ ok กว่าน่ะครับ
:kapook-17200-2055:

Achita
03-02-2009, 17:38
ผมก็อีกไม่กี่วันก็จะเข้าศูนย์ที่ลำพูนแหล่ เช็ค 30000 กลัวเหมือน เข้าทุกครั้งผมจะไม่ไปอยู่ที่ห้องรับรองแต่จะคอยดูตลอดไม่ มั่นใจ ในการบริการ เซ็ง
ผต 4766 ชม เจอกันทักได้ สีดำ