-
ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
หลังจากผมออก 2.4 มาติดแก๊ส เมื่อก่อนค่านำ้มันเดือนประมาณ15000บาท เดือนนี้ค่าแก๊สผมก็เกือบๆครับ สรุปคือค่าแก๊สกับนำ้มันพอๆกัน ที่สำคัญ ครอบครัวรักกันมากขึ้น ใกล้ชิดกันมากขึ้น และค่าใช้จ่ายก็มากขึ้นครับ เพราะเด็กที่บ้านอยากไปไหน เมื่อก่อนก็บอกเดี๋ยวค่อยไป แต่เดี๋ยวนี้ผมบอกตลอดว่า จัดปายโห้เดี๋ยวเที่ยวๆเงินไม่เหลือเลย เห็นมั้ยว่าค่าใช้จ่าย lpg มันเยอะกว่ามาก
นี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมที่พอมีกินมีใช้นขครับไม่รวมพี่ น้าๆ ที่มีเงินถังนะครับ เมื่อก่อนออกมาเดือนแรกผมอคติมากครับ ว่ามันอืด แต่คีดไปคิดมามันไม่อืดนะครับ ดีเซลวิ่ง 120 ตกโลละ3บาทนิดๆแล้ว แต่ผม 140 ครับแซงชิ้วเลย โลละ1.9 บาท 555
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อ้างอิง:
โพสต้นฉบับโดยคุณ
Pholnoy
หลังจากผมออก 2.4 มาติดแก๊ส เมื่อก่อนค่านำ้มันเดือนประมาณ15000บาท เดือนนี้ค่าแก๊สผมก็เกือบๆครับ สรุปคือค่าแก๊สกับนำ้มันพอๆกัน ที่สำคัญ ครอบครัวรักกันมากขึ้น ใกล้ชิดกันมากขึ้น และค่าใช้จ่ายก็มากขึ้นครับ เพราะเด็กที่บ้านอยากไปไหน เมื่อก่อนก็บอกเดี๋ยวค่อยไป แต่เดี๋ยวนี้ผมบอกตลอดว่า จัดปายโห้เดี๋ยวเที่ยวๆเงินไม่เหลือเลย เห็นมั้ยว่าค่าใช้จ่าย lpg มันเยอะกว่ามาก
นี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมที่พอมีกินมีใช้นขครับไม่รวมพี่ น้าๆ ที่มีเงินถังนะครับ เมื่อก่อนออกมาเดือนแรกผมอคติมากครับ ว่ามันอืด แต่คีดไปคิดมามันไม่อืดนะครับ ดีเซลวิ่ง 120 ตกโลละ3บาทนิดๆแล้ว แต่ผม 140 ครับแซงชิ้วเลย โลละ1.9 บาท 555
ก็เงินมานเหลือเที่ยวอะ. ค่าใช้จ่ายเท่าเดิมแต่ความสุขมากขึ้น555555555
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
เหมือนกันครับตั้งแต่ออกมา ทริปเยอะเหลือเกิน แต่ก็ดีครับมีที่ๆอยากไปเห็นไปสัมผัสด้วยตนเองอีกหลายที่
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อ้างอิง:
โพสต้นฉบับโดยคุณ
Pholnoy
หลังจากผมออก 2.4 มาติดแก๊ส เมื่อก่อนค่านำ้มันเดือนประมาณ15000บาท เดือนนี้ค่าแก๊สผมก็เกือบๆครับ สรุปคือค่าแก๊สกับนำ้มันพอๆกัน ที่สำคัญ ครอบครัวรักกันมากขึ้น ใกล้ชิดกันมากขึ้น และค่าใช้จ่ายก็มากขึ้นครับ เพราะเด็กที่บ้านอยากไปไหน เมื่อก่อนก็บอกเดี๋ยวค่อยไป แต่เดี๋ยวนี้ผมบอกตลอดว่า จัดปายโห้เดี๋ยวเที่ยวๆเงินไม่เหลือเลย เห็นมั้ยว่าค่าใช้จ่าย lpg มันเยอะกว่ามาก
นี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมที่พอมีกินมีใช้นขครับไม่รวมพี่ น้าๆ ที่มีเงินถังนะครับ เมื่อก่อนออกมาเดือนแรกผมอคติมากครับ ว่ามันอืด แต่คีดไปคิดมามันไม่อืดนะครับ ดีเซลวิ่ง 120 ตกโลละ3บาทนิดๆแล้ว แต่ผม 140 ครับแซงชิ้วเลย โลละ1.9 บาท 555
+1 ใช่ครับทุกวันนี้ยังเซ็งไม่หายครับ กับค่าใช้จ่ายดังกล่าว..ใครมาหาก็บอกเอารถมึงไป ประหยัดสุด...กำแท้เลยตู
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
หาตังส์เติมน้ำมันหัวหมุนเลย ดีเซล 178 vg
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
ใช้แก็สแล้วเงินเหลือไปเที่ยว ไปเที่ยวแล้วค่าใช้จ่ายเยอะกว่าแต่มันแลกมาด้วยความสุขทั้งนั้นเลยคับ+1ให้น้าเลยคับนี่คือเรื่องจองของสาวกเบนซิลเลยคับ
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
จริงครับ น้าจะไปไหน ต้องคิดแล้วคิดอีก
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
ล่าสุดดูเหมือนจะต้องเสียงเงินก้อนใหญ่อีกและ แม่บ้านบอกไปเที่ยวบ่อยไม่มีกล้องถ่ายรูปเลย จะไปเอา d7000 โดนอีกหลายหมื่น โอ้ยใช้แก๊สมันเปลืองจริงๆผมเถียงตายเลย
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
มันอยู่ที่จุดประสงค์การใช้งานครับ ซื้อมาเน้นบรรทุกก็ดีเซล ได้ทั้งแรงบิด ขึ้นเขาก็สบาย ขับก็ได้ดังใจ เสียอย่างเดียวเปลืองค่าน้ำมัน ขับเบนซิล ไปไหนก็ชิวๆเรื่อยๆ ขึ้นเขาก็เล่นเกียร์ช่วย บรรทุกก็พอไหว ไปได้ทุกที่ที่ดีเซลขับสองไปได้ ทุกอย่างแพ้ดีเซลหมดยกเว้น ค่าแก็สอันแสนถูก 12 บาท กว่าๆ/ลิตร
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อยากประหยัดสุดๆ แนะนำว่า เจาะพื้นแล้วใช้เท้าวิ่งแบบมนุษย์หินฟลินซ์สโตนสิจ๊ะ ได้เห็น 0บาท / กม. แน่นอน
http://www.gowithgo.net/wp-content/u...one_Mobile.jpg
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
ผมก็ตั้งตารอแต่วันหยุดล่ะครับ ว่าจะไปไหนดี อิอิ+++
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
+1 ครับ..เพราะยังไม่ติด lpg. เกือบ6เดือนแล้ว ยังวิ่งไม่ถึง 4000 โล ใกล้ละ สิ้นปีนี้ จัดไป...เดียวจามา + ให้ อีก10 like
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อ้างอิง:
โพสต้นฉบับโดยคุณ
badbhoom
55555
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
วิ่งทางไกล เติม 500 (13.35) วิ่งได้ 320 โล หักลบกลบน้ำมันซัก 20 โล ก็โอเคละน้ออออออ (แถมน้ำเย็นอีก 5 ขวด) ถ้ามันอืดก็อย่าไปรีบมากครับ ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ขับชิลๆๆๆๆ บายบรือๆๆ
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อ้างอิง:
โพสต้นฉบับโดยคุณ
ฮีง
ํyes mannnnn
Translate please!.
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อ้างอิง:
โพสต้นฉบับโดยคุณ
MUNIC
จริงครับ
ครับจริง
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
D-max รุ่นใหม่หมด กับ Vios (ตัวสุดท้าย) เพิ่งออกต้นปี เหงาไปเลย อิอิ
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
เมื่อไหร่เบนซิลจะมีขับ4มาบ้าง..ผมสอยเลย..จริงๆ..
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
อ่านหัวข้อแล้วน่าโมโห...พออ่านต่อค่อยผ่อนคลาย..นั้นแหละใช่เลยพอบอกว่า รถเราประหยัดlpg คนโน้น คนนี้ไหว้วาน มีเรื่องต้องให้ออกทุกวันใช่ได้แค่1เดื่อนครึ่ง ถ่ายน้ำมัน10,000โลซะแล้ว ค่าน้ำมันเครื่องสังเคราะห์2,300+1,000ค่าของค่าแรง...ศูนย์มิสซู
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
กำลังจะเข้ามาเถียงกับน้า พออ่านดู เถียงไม่ออก อิอิ
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
ประหยัดดี มีที่เติม เพิ่มตังค์ ครอบครัวยังมีความสุข นะฮาร์ฟ
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
1. ทำให้ระยะทางกลับห้องไกลกว่าเดิม เพราะว่า แวะร้านตลอดทั้งนอก และในเส้นทาง
2. ทำให้รัศมีการดื่ม-กิน ไกลขึ้น เคย start ที่บางเขน 11.00 ไปสว่างที่ บางแสน 6 โมงเช้า
3. ทำให้วันหยุดไม่ค่อยได้อยู่บ้าน เพราะว่า ครอบครัวชวนออกตลอด
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
จริงครับแต่มีอีกเรื่องคือสุขภาพแย่ลง เพราะนอนน้อยลงไม่รู้เป็นกันรึปล่าว เป็นห่วง
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
เมื่อก่อน เติมตกกม.ละ 3.50บาท เดี๋ยวนี้ 2.50 อยากไปไหน ปาย......เหมือนกัน ของผมพลังงานร่วม ดีเซล+lpg ครับ
-
ตอบ: ผมเถียงครับว่ายังไง lpg ยังไงค่าใช้จ่ายแพงกว่าดีเซลแน่นอน
น้าหลงกินเท่าผมเลย..ดีเซล 2 lpg 0.5 รวมแล้ว 2.5 ไม่เกินนี้..