สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

มาตรฐาน ไฟ srs โชว์

ไฟ SRS โชว์ เกิดจากสาเหตุใดบ้าง ครั้งแรก เข้า 0 ช่างบอกน่าจะเป็นที่ clock spring ผมก็เปลี่ยนของใหม่ ด้วยตัวเอง เมื่อวานผมเข้า 0 รอบสอง ก็ลบ ไม่ได้

ปัญหาที่ clock spring เสีย ตัดไป เหลือที่ เซนเซอร์ หน้ารถ กับ
    Safety Belt หรือเปล่า

น้าท่านใดเคยเป็นอาการนี้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: ไฟ srs โชว์

555555555..นึกว่าจะมีผมคนเดียวที่เป็น...แก้มา6รอบแล้วครับ..ไม่หาย..ก็เลยปล่อยโชว์ให้เกะกะสายตาเล่น..อย่าไปชนอะไรเข้า..เท่านั้น...

ผมโชว์มา 2 ปีแล้ว

ส่งจาก iPhone โดย App: Forum Runner

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

คันเก่าโชว์มา 2 ปีกว่า ไม่หายเหมือนกัน แต่คันใหม่ไม่ได้ทำอะไร มันโชว์ เข้า 0 ลบได้ แต่บอกว่ามีค่าใช้จ่ายเพราะว่าเราไปต่อไฟส่องเท้า งงเลยตรู

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ตอนนี้ ผม เป็น 2 อาการ พร้อนกันเลยครับ เกียร์ auto ลากรอบถึง 3000 กว่ารอบไม่สับให้ พอดับเครื่อง แป็ป สตาร์ทใหม่ ไฟเครื่องโชว์ แต่อาการลากรอบหายไป พอดับเครื่องอีกครั้ง อาการหายหมดทุกอย่างทั้ง ไฟเครื่องโชว์อาการลากรอบ วันดีคืนดีมันก็มาอีกครั้ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    ตอนนี้ ผม เป็น 2 อาการ พร้อนกันเลยครับ เกียร์ auto ลากรอบถึง 3000 กว่ารอบไม่สับให้ พอดับเครื่อง แป็ป สตาร์ทใหม่ ไฟเครื่องโชว์ แต่อาการลากรอบหายไป พอดับเครื่องอีกครั้ง อาการหายหมดทุกอย่างทั้ง ไฟเครื่องโชว์อาการลากรอบ วันดีคืนดีมันก็มาอีกครั้ง
    โมมาก เปลี่ยนคันใหม่

ส่งจาก iPhone โดย App: Forum Runner

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

เขาหาเรื่องเอาตังครับ ผมก็โดน เข้า 0 อ.สว่างแดนดิน หาเรื่องเปลี่ยนกรองโซล่า , สายยางเส้นเล็กๆ ตรงที่เข้าถอดออกมาแล้วเอาเหล็กแหลมๆ แทงเข้าไปน่ะ เส้นละ 360 บาท
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    คันเก่าโชว์มา 2 ปีกว่า ไม่หายเหมือนกัน แต่คันใหม่ไม่ได้ทำอะไร มันโชว์ เข้า 0 ลบได้ แต่บอกว่ามีค่าใช้จ่ายเพราะว่าเราไปต่อไฟส่องเท้า งงเลยตรู

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

เห็นน้า mini_xxl เปลี่ยนคันใหม่ก็เป็น ใช้คันเก่าดีกว่า อิอิอิ ( แต่สงสัยคงโมมากไปหน่อย เลยมีอาการแปลกๆ ตามมา) พอถาม 0 เขาก็ไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ผมชอบซนด้วยซิน้า กะว่าถ้าไม่หาย แกะไมล์ เอาไฟออกไปเลย อิอิอิ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    555555555..นึกว่าจะมีผมคนเดียวที่เป็น...แก้มา6รอบแล้วครับ..ไม่หาย..ก็เลยปล่อยโชว์ให้เกะกะสายตาเล่น..อย่าไปชนอะไรเข้า..เท่านั้น...

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

วันเข่า 0 มีนบุรี 2009 ช่างบอกว่า Safety Belt เสีย 17xx บ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    วันเข่า 0 มีนบุรี 2009 ช่างบอกว่า Safety Belt เสีย 17xx บ
    เหอะๆ 1700 เอาไฟออกดีกว่า

User ID
    38140
    Status
    โพส
    115

ปัญหานี้ผมเอาเจอตอนป้ายแดงเลย 0อยุธยา มันลื้อไปเกือบ 12 ครัั้งไม่หายสักที ผมก็บ่นแล้วบ่นอีก 0 มันเปลี่ยน ถุงลมลูกใหม่2ครั้ง รางถุงลม2ครั้ง ไม่หายสักครั้งหนุึ่ง สุดท้ายลองเปลี่ยนศูนย์ มาที่ นวนคร ช่างทำแค่ 15 นาทีหายไม่มาให้กวนใจอีกต่อไปเลย ข่างเค้าบอกว่า ตัวล๊อกเทคที่ติดมามันโดนสายไปแตกเกิดการลัดวงจรคับ ลองดูวิธีผมดูน่าจะหาย ผมเจอมาหนักมากเรื่องนี้น่ากวนใจ น่าปวดหัวเค้าใจหัวอกเลย

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

ว่าจะเปลี่ยนหลอดใหม่แระผม
    เอาให้มันสว่างๆ ไปเลย...อยากโชว์ดีนัก 5555

User ID
    40658
    Status
    โพส
    13

เป็นเหมือนกันครับ... Triton 4D 4WD AT ออกรถมาปี 2012 โชว์มา 4 รอบแล้ว
    เข้าศูนย์ มิตซู สาทร 3 ครั้ง มิตซู ตรงใกล้ๆ เดอะมอลล์บางแค อีก 1 ครั้ง ก็หายไปซักพัก แล้วก็มาใหม่

User ID
    40658
    Status
    โพส
    13

กระทู้นี้นานละ.. แต่ในที่สุดของผมแก้หายแล้ว

ศูนย์ มิตซู สาทร หลังจากเข้าเช็ครอบที่ 4 ทิ้งรถไว้คืนนึง สุดท้ายพบปัญหาที่ตัว socket ของสายสัญญาณ safety belt ด้านคนนั่งหลวม แก้ไขเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ช่วงกลางปี
    จนถึงตอนนี้เดือน ธันวาคมแล้ว ไม่มีอีกเลยครับ

ข้อมูลกระทู้