สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ยางใหม่ติดรถ 205/80/16 ถ้าเอาไปเทิร์นร้านยาง ควรจะได้ซักเท่าไหร่ครับ

Poe
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ยางใหม่ติดรถ 205/80/16 ถ้าเอาไปเทิร์นร้านยาง ควรจะได้ซักเท่าไหร่ครับ

กำลังจะถอย ตัวเบนซิน Plus เร็วๆ นี้ครับ ยางที่ติดรถมาน่าจะเป็น 205/80/16 ครับ ซึ่งมันดูหน้าแคบไปหน่อย เลยว่าจะเปลี่ยนเป็นซักเบอร์เดียวกับตัวดีเซลน่ะครับ ถามศูนย์ไม่มีรับเทิร์นยาง คงต้องไปเปลี่ยนที่ร้านยางเอง ทีนี้ยางใหม่ 205/80/16 เดิม ถ้าผมเอาไปเทิร์นเปลี่ยนที่ร้านยาง ควรจะได้ซักเท่าไหร่ครับ ผมไม่รู้ความรู้เรื่องราคายางขนาดนี้เลยครับ เขาจะตีเป็นยางเก่าและกดราคาต่ำมากหรือเปล่าครับ คือผมคงออกจากศูนย์มา ยางคงลงพื้นไม่เกิน 50 กิโลเมตร - -" และถ้าเปลี่ยนเป็นขนาดของตัวดีเซล หน้ากว้าง 245 ใช่ไหมครับ ทั่วไปราคาประมาณเส้นละเท่าไหร่ครับ

คิดว่าถ้าเทิร์นได้ราคาดี ยาง 245 ไม่แพงมากก็ทำเลย แต่ถ้าต้องเพิ่มเงินเยอะมาก คิดแล้วไม่คุ้มอย่างแรง ก็คงจะใช้ยางเดิมติดรถไปซัก 3-4 ปีเลยครับ ^ ^"
    ใจจริงก็อยากเปลี่ยนแหล่ะครับ ถ้าคำนวณแล้วเพิ่มไม่มากก็จะเปลี่ยนเพื่อความสวยงามเลย ที่เอาแค่ 245 พอเพราะเป็นเบนซินน่ะครับ อยากใส่ 265 เหมือนกัน แต่สงสัยจะอืดสุดๆ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: ยางใหม่ติดรถ 205/80/16 ถ้าเอาไปเทิร์นร้านยาง ควรจะได้ซักเท่าไหร่ครับ

ผมไปถามมาราคายาง 245 รุ่นเดียวกัน ลายเดียวกันกะตัวพลัสเลย 4700 บาทอ่ะครับ รู้แค่นี้จริงๆครับ แต่ราคายางเก่า ขนาดของผมพลัสออกมาป้ายยังแดงอยู่เลย ถามช่างเขาเขาให้มาได้ 4 เส้น 2000 บาท

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ยางใหม่ติดรถ 205/80/16 ถ้าเอาไปเทิร์นร้านยาง ควรจะได้ซักเท่าไหร่ครับ

หมื่นห้าครับ ทั้งชุด

Tung_Tg
    ผู้เยี่ยมชม

ผมวิ่ง 2000 โล เทิร์นได้ 14000 ทั้งชุด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5621
    Status
    โพส
    27

ถ้าวิ่งไปแล้ว 12000 KM. 205/80/R16 จะเทิร์น เป็น 245/70/R16 ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ ครับ ร้านที่ไหน รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ข้อมูลกระทู้