สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน ขอ Up 3.2 แต่ใส่ V6 มาให้แทน

... วันนี้ 11/8/52 ผมได้ถึงเวลาที่จะต้องถ่ายนำมันเครื่อง...เข้า 0 กวงไถ่บางพลี
    ก.มที่ 23 พอไปถึง 0 มีพนักงานต้อนรับ มารอรับอยูผมจึงบอกไปว่า มาถ่ายน้ำมันเครื่อง ครบ 3 หมื่น ก.ม.และถามหัวหน้าช่างว่าเปลี่ยนกรองน้ำมันใหม่ ให้หรือเปล่าช่างขอ CHECK หมายเลขอะไรสักอย่างก่อน ผลปรากฎว่าผมได้เปลี่ยนใหม่ รถผมปี 08 เดือนเมษา
    ..... หลังจากเอารถเข้าถ่ายนำมันเครื่อง กับ UP3200 1 ช.ม ตอนชำระเงิน ผมได้ถามว่า ได้ UP 3.2 .ให้หรือเปล่า ผลปรากฎว่าพนักงานคนที่ทำคันของผมบอกแผ่น UP 3.2 หาไม่เจอเลยลง V6 ลงให้ผมแทน แล้วบอกผมว่าอัตราเร่งมาเร็วกว่าเดิม แต่กินน้ำมันเท่าเดิม...เด็ก 0 บอก
    .... หลังจากรับรถเสร็จ ลองขับออกมาอัตราเร่งมาเร็วมาก ในเกียร์ 2 แต่หมดเร็วจังต้องตบ 3 ต่อ (หมายความว่าเกียร์ 2 มันสั้นจัง)ก่อนนี้จะยาวกว่าเดิมจากความรู้สึก .... ผมขับรถออกตัวเกียร์ 2 ตลอด เกียร์ 1 นานๆจะใช้นับครั้งได้
    .....ขอถามน้าๆทั้งหลาย V6 มันจะ Support กับ PLUS หรือเปล่าจะกินนำมันเพิ่มขึ้นหรือเปล่า ความเร็วปลายยังไม่ได้ลอง
    ... รถผม PLUS 4 D.เกียร์ M/T รองแหวนแล้ว 4 MM.แคทออกแล้ว เปลี่ยนหม้อพักไส้ตรงแล้ว อุด EGR.แล้ว
    .... น้าๆๆช่วยตอบหน่อย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4842
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน Re: ขอ Up 3.2 แต่ใส่ V6 มาให้แทน

เกียร์สองที่ว่า"หมด"นี่แรงหมดหรือรอบหมด(ถึง 4000)อ่ะครับ ถ้าอย่างหลังนี้ก็น่าจะแปลว่าแรงขึ้นสิครับ รอบขึ้นสุดเร็วกว่าเดิม

ผมก็ไปลงมาได้สักอาทิตย์

เท่าที่ผมรู้สึก คือรอบต่ำๆมาเร็วดีครับ และเวลาผ่อนคันเร่งหัวไม่ทิ่มแล้ว ยังไม่ได้ลองเร็วอะไรมากมาย

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: ขอ Up 3.2 แต่ใส่ V6 มาให้แทน

0 นี้เค้าไม่ค่อยลงให้หรอกคับ เค้ากล้วถ้ามีปัญหาตีกลับมา เค้าจะซวย
    0 นี้ ผมเคยไปขอลง v3.2 ตอนมีกระแสใหม่ๆๆเมื่อ หลายเดือนก่อนช่วงน้านุกไปทำมาใหม่ๆ
    เค้าบอกว่าลงไม่ได้คับ ลงแล้วรถไม่วิ่ง ช่างเค้ายืนยันนอนยันว่าไม่ได้
    แล้วพนักงานรับรถ เค้าถามว่าไปรู้มาจากไหน
    ผมบอกว่า thaitritonclub เค้ามองหน้าแล้วหัวเราะ เค้าบอกว่า "ถ้าเว็บนี้มันเก่ง มันก็ไม่ต้องเข้า 0 เเล้วไปทำเองเลย ไอ้เจ้าของเว็บมันยังมาซ่อมรถที่นี่เลย"
    ผมพูดไม่ออก นึกในใจกรูไม่มาแล้ว 0 นี้ แม่งดูถูกคลัี่ยที่ทำให้คนมาซื้อรถที่ 0 หลายต่อหลายคันรวมถึงผมด้วย
    ตอนนี้ผมมาพ่นกันสนิมอย่างเดียว ไม่เข้าแล้ว 0 นี้
    วันก่อน ไปพ่นกันสนิม ได้ยินช่างคุยกันเรื่องโปร3.2 ที่ลงให้รถเซลหรือพื่อนมัน ว่าวิ่งดีมาก
    ผมนึกในใจ เพิ่งมาฉลาดวันนี้หรือ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

ใจเย็นๆครับทุกอย่างมีทางออกว่างๆแวะมาMeetingกันชาวส.ปต้องการอะไรขอให้บอก

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ... เค้าบอกว่า "ถ้าเว็บนี้มันเก่ง มันก็ไม่ต้องเข้า 0 เเล้วไปทำเองเลย ไอ้เจ้าของเว็บมันยังมาซ่อมรถที่นี่เลย"...
    ผมไม่คิดว่าท่านเว็บมาดเซอร์ จะเข้าใช้ศูนย์นี้นะ
    พูดพล่อยๆเอามันส์ปากแบบนี้แย่มาก ใช้ไม่ได้

แนะนำให้ไปใช้ของออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์ ดีกว่าเยอะครับ

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

.... น้า Nuk ว่าไงครับ หายเงียบไปเลย..

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ซุ่มอยู่ครับ

3.2 ตอนนี้ กำลังแรงครับ

หาศูนย์ ดีดี เถอะครับ

ขอแจ้งกลับไปมั่งว่า ถ้าเราเข้าเวบนี้ ศูนย์ชื่อนี้ เขาไม่เข้ากันหรอกครับ เหอๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    0 นี้เค้าไม่ค่อยลงให้หรอกคับ เค้ากล้วถ้ามีปัญหาตีกลับมา เค้าจะซวย
    0 นี้ ผมเคยไปขอลง v3.2 ตอนมีกระแสใหม่ๆๆเมื่อ หลายเดือนก่อนช่วงน้านุกไปทำมาใหม่ๆ
    เค้าบอกว่าลงไม่ได้คับ ลงแล้วรถไม่วิ่ง ช่างเค้ายืนยันนอนยันว่าไม่ได้
    แล้วพนักงานรับรถ เค้าถามว่าไปรู้มาจากไหน
    ผมบอกว่า thaitritonclub เค้ามองหน้าแล้วหัวเราะ เค้าบอกว่า "ถ้าเว็บนี้มันเก่ง มันก็ไม่ต้องเข้า 0 เเล้วไปทำเองเลย ไอ้เจ้าของเว็บมันยังมาซ่อมรถที่นี่เลย"
    ผมพูดไม่ออก นึกในใจกรูไม่มาแล้ว 0 นี้ แม่งดูถูกคลัี่ยที่ทำให้คนมาซื้อรถที่ 0 หลายต่อหลายคันรวมถึงผมด้วย
    ตอนนี้ผมมาพ่นกันสนิมอย่างเดียว ไม่เข้าแล้ว 0 นี้
    วันก่อน ไปพ่นกันสนิม ได้ยินช่างคุยกันเรื่องโปร3.2 ที่ลงให้รถเซลหรือพื่อนมัน ว่าวิ่งดีมาก
    ผมนึกในใจ เพิ่งมาฉลาดวันนี้หรือ

เห้อ ศูนย์มิตซู

ไอ้แบบนี้ ถ้าทางอยากมีคนตกงานครับ

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

ศูนย์ที่ไหนเหรอครับ บอกหน่อยนะครับ เผื่อจะได้ไม่เข้าบอกสถานที่ก็ยังดีครับบบบบ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

0นี้มันอยู่ทางเข้าวัดหลวงพ่อโตบางพลีครับก่อนถึงโลตัสกิ่งแก้ว
    0ที่ดีก้อมีเยอะครับแต่ที่ใช้บริการอยู่และสนิทกับช่างและเจ้าหน้าที่ก้อ0สุธรปากน้ำครับ
    ช่างทุกคนนิสัยดีมีอะไรสงสัยเค้ายินดีให้คำตอบมีอะไรลองเข้าไปถามดูครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

3.2 ตัวใหม่ รางดันแรงกว่าเดิมนะครับ ต้นดี ปลายเดินครับ

190 แบบง่ายๆครับ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

น้านุกอยากไปลงมั่งแต่เสียดายประกันอ่ะ ทำไงดี กลัวแต่จะมีอะไรมาเสียตอนทำไปแล้ว แล้วต้องมาควักเอง(ตอนยังไม่ทำอะไรมันไม่เคยคิดจะมีอาการอะไรเลย)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มันเป็นงี้แหละครับ

หมดประกัน มันก็พัง เรื่องธรรมดา

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เพราะฉะนั้น ตอนมันยังไม่พัง ก็ลงๆ ไปซะครับ

จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ

แล้ว ลืมไปได้เลยนะครับ เรื่องอัพแล้วกล่องพัง ไม่จริงครับ

รถที่พ่วงกล่อง และผ่านการติดตั้งมาไม่ดี มีผลมากกว่าครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ซุ่มอยู่ครับ

3.2 ตอนนี้ กำลังแรงครับ

หาศูนย์ ดีดี เถอะครับ

ขอแจ้งกลับไปมั่งว่า ถ้าเราเข้าเวบนี้ ศูนย์ชื่อนี้ เขาไม่เข้ากันหรอกครับ เหอๆ
    ถูกใจๆๆๆ....เอิ๊กๆ..

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

ขอขคุณน้านุกครับ

ข้อมูลกระทู้