หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: เช็ค 40000 โล ผมว่าผมถูกศุนย์หลอกครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส

กำ ตอนนี้ผมเช็คระยะ 20000 อยู่ มาตั้งแต่ 8.30 ไทรทันเต็มเลย เข้ามาพร้อม ๆกัน 4 คัน เลย ผมยืนเฝ้าเลยแระ วันนี้ ตอนนี้เปลียนถ่ายเสร็จทุกอย่างแระ เหลือแต่รอล้างรถ เลยเข้ามาในห้องรับรองครับ สงสัยผมจะมาศูนย์ ที่น้ายุทธว่าซะแย้ว (ร่งเจริญ รังสิต ครับ ไกล้ ๆตึกสามารถครับ)
    555 ใช่เลยจร้า เฝ้าให้ดีนะ ถ้าทำแล้วไม่เกิดปัญหา ก้อดีไป แต่ถ้าทำแล้วแก้ไม่หาย งานเข้าครับ สำหรับศูนย์นี้ ยิ่งตอนมันขับรถเรายิ่งต้องระวัง ศูนย์มันแคบ เด๋วขับรถไปชน คริๆ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มาตรฐาน Re: เช็ค 40000 โล ผมว่าผมถูกศุนย์หลอกครับ

เอาให้หนักเลยครับช่างแบบนี้ ผมเคยเจอให้แฟนไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเข้าศูนย็10 โมงเช้านั่งรอรับรถบ่าย3โมงกลับถึงบ้านชักเหล็กวัดน้ำมันเครื่องดู ดำปี๋เหมือนเดิม เข็ดแล้วครับเวลาเข้าศูนย์ทีไรต้องไปยืนดูเองครับว่าเปลี่ยนจริงเปล่า

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

แถวศรีราชา / พัทยา / ระยอง มีศูนย์ไหนที่ดีๆมั่งครับ
    supoteaod@gmail.com

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ weerasin.08 ดูโพส
    เอาให้หนักเลยครับช่างแบบนี้ ผมเคยเจอให้แฟนไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเข้าศูนย็10 โมงเช้านั่งรอรับรถบ่าย3โมงกลับถึงบ้านชักเหล็กวัดน้ำมันเครื่องดู ดำปี๋เหมือนเดิม เข็ดแล้วครับเวลาเข้าศูนย์ทีไรต้องไปยืนดูเองครับว่าเปลี่ยนจริงเปล่า
    เจ๊หมีแกแอบหมิบเงินป่าวน้าต๋อม 555

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

ไช่ครับผมไปเช็ค10000โล เค้าคิด 2100 ค่าล้างท้องอ่าง น้ำมันเครื่อง ไม่ยอมให้ผมลงไปดูด้วย
    พอผมลงไปดูก็ไล่ผมขึ้นมา พอผมบอกตังค์ไม่พอก็ตัดเหลือ1400 เอาเข้าจริงตัดไปตัดมาเหลือ
    1280 ถามหน่อยมันต้องล้างท้องอ่างทุกทีเลยเหรอครับ เพราะผมไปเช็ค1000โลเค้าก็ให้ผมล้าง ศูนย์
    บอกว่า รถใหม่ต้องทำเศษเหล็กมันเยอะ ถามหน่อยมันจำเป็นต้องทำไหมครับ

chiraphatk
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pitak ดูโพส
    ไช่ครับผมไปเช็ค10000โล เค้าคิด 2100 ค่าล้างท้องอ่าง น้ำมันเครื่อง ไม่ยอมให้ผมลงไปดูด้วย
    พอผมลงไปดูก็ไล่ผมขึ้นมา พอผมบอกตังค์ไม่พอก็ตัดเหลือ1400 เอาเข้าจริงตัดไปตัดมาเหลือ
    1280 ถามหน่อยมันต้องล้างท้องอ่างทุกทีเลยเหรอครับ เพราะผมไปเช็ค1000โลเค้าก็ให้ผมล้าง ศูนย์
    บอกว่า รถใหม่ต้องทำเศษเหล็กมันเยอะ ถามหน่อยมันจำเป็นต้องทำไหมครับ
    ง่ะ ผมก็เพิ่งเช็ค1000โลไปไม่เห็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลยอ่ะ แต่ช่างเขาก็ถามนะว่าจะเปลี่ยนไหม พอดีอ่านกระทู้แล้วเลยไม่เปลี่ยน ช่างเขาก็บอกว่าไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้ เปลี่ยนตอน5พันโลก็ได้ สรุปเช็คพันโลไม่ต้องเสียตังเลยครับและยังได้ของแถมพวกน้ำยาล้างกระจกกะกระเป๋าถือมาอีกใบด้วย

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ผมเปลี่ยนกรองอากาศเขาก็เอาของเก่าคืนให้เราด้วยนะครับ ทีหลังเปลี่ยนอะไหล่อะไรให้ขอขอเก่าคืนด้วย

User ID
    212
    Status
    โพส
    227

ของผมเข้า check 40000 หรือ 2 ปีเมื่่อเช้านี่เองครับที่ศูนย์ไทธาดาวังน้อย
    ..
    จริงๆแล้วรถวิ่งได้แค่ 25000 แต่เวลามาถึงก่่อนเลยต้องเข้าตามระยะ
    ..
    ก็เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด ตามคู่มือ ยกเว้นกรองอากาศที่ยังใช้ใด้เพราะรถวิ่งน้อย
    ..
    และกรองโซล่าเพราะพึ่งเปลี่ยนตอนที่เรียกแก้ปัญหาเรื่อง Section Control Valve
    ..
    รายจ่ายก็ 1800 ปลายๆครับ ถือว่าสมเหตุสมผล
    ..
    แต่น้ำมันเตรื่องผมหิ้วเข้าไปเองน่ะครับ ใช้ของ PTT 10W30 6+1ลิตรราคา590บาท
    ..
    สรุปรวมแล้วก็ 2500 บาทที่ระยะ 40000 โล
    ..

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

40000 โล แพงจัง 4879 บ. ผมไปที่ สุนทรปากน้ำ เอาำน้ำมันเครื่อง กับใส้กรอง ไปเอง 2065 เอง เปลี่ยนทุกอย่างที่เป็นของเหลว ยกเว้นกรองอากาศ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องเรียกร้องในสิ่งที่เราไม่ได้รับความเป็นธรรมคับ เผยแพร่ ตีแผ่คับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มารายงานผลครับ...หลังจากผมโทรไปถามที่ศูนย์ฯ ทีแรกถ้าไม่ยอมรับผมก็ว่าจะเอาแรงๆๆแต่แรกให้เข็ด แต่พอดีพนักงานยอมรับว่าออกบิลผิด (ทำไมยอบรับง่ายจัง...ตั้งข้อสังเกตุ) เขาให้เหตุผลว่าฝ่ายช่างแจ้งว่าไส้กรองอากาศมันยังใช้ได้สภาพดี ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ฝ่ายออกบิลไม่ได้เช็ค เลยออกบิลผิด....(น่าเชื่อตาย) (ไม่มีมาตรฐานการทำงานกันเลย) ยื่นข้อเสนอให้ผม ว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่หรือจะคืนเงิน ผมเลือกคืนเงิน (จะเปลี่ยนทำไม ก็ไหนบอกว่ามันสภาพดีอยู่) และผมบอกให้โอนเงินคืนด้วย พนักงานบอกใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ ถึงจะได้เงินคืน ...ถึงตรงนี้ผมปรี๊ดๆๆขึ้นเลย..ครับ ทีตอนเก็บเงินเราใช้เวลาไม่ถึง 2 นาที แต่นี่ศูนย์มันทำผิด จะคืนตังค์แค่ 620 บาท มันบอก 2 อาทิตย์ ผมไม่ยอม ผมบอกให้ได้ภายในวันนี้ พนักงานงานก็โยนกันไปมา ระหว่างเจียงอุดร ก็บอกให้ติดต่อเจียงหนองคาย เพราะหนองคาย ดูแลอุดรอยู่ ผมชักเซ็ง ก็นึกได้ว่า เคยเห็นป้ายเจ้าของบริษัทฯ แจ้งเบอร์ร้องเรียนการบริการไว้ เลยโทรจะให้คนใหญ่ๆเจ้าของบริษัท ทราบสักหน่อย ดันเป็นเบอร์หลอกไม่เปิดใช้จริง ผมโคตรเซ็งเอามากๆๆ เลยโทรไปขอเบอร์ใหม่กับเซลล์ที่ขายรถให้ ก็บอกว่าไม่มีเบอร์ โทรไปถามโอเปอร์เรเตอร์ก็บอกไม่มีเบอร์ พอบอกขอสายตรงเลยก็ได้ ก็บอกลาพักร้อน ผมว่าจะไม่แรงแล้วแต่แรก มาถึงตรงนี้เลยระเบิดเลยครับ........สุดท้ายมันคงไม่จบ..ผมเลยโทรไปร้องเรียนที่ฝ่ายร้องเรียนสำนักงานใหญ่..ที่กรุงเทพ....เล่าให้ฟังทั้งหมด....ผมบอกให้ประสานให้ด้วย..เสียชื่อบริษัท..,มิตซู ประเทศไทยหมด ....ได้ผลแฮะ...ประมาณ 30 นาที มีพนักงานจากเจียงหนองคายโทรมาบอก จะโอนตังค์คืนภายในวันนี้ อีก 10 นาที ก็มีพนักงานจากเจียงอุดร โทรมาบอก ประมาณ 5 โมงเย็น จะโอนตังค์คืน....(ผมจะรอดู) จริงๆๆก็ไม่ได้รีบร้อนจะเอาเงินหรอกครับ...แต่ผมอยากเห็นศูนย์ มีความรับผิดชอบ มีการบริการที่ดีต่อลูกค้า เพราะตอนผมตัดสินใจซื้อรถ...ผมคิดว่าผมจะซื้อการบริการด้วย (เพราะรถก็ซื้อจากที่นี่) ...จีงเอาประสบการณ์มาแจ้งให้พี่น้องในคลับเราได้รับทราบ...เผื่อจะมีประโยชน์บ้าง...เดี๋ยววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ...มีอีกหลายเรื่อง..ที่ศูนย์หรือพนักงาน เข้าข่ายหลอกลูกค้า...แต่ผมทำเป็นไม่เห็นเฉยๆๆ...แต่ครั้งนี้มันย่ามใจเลยเอาให้เกือบเข็ด..5555

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ผมว่าไม่แรงหรอกครับ พูดจากันด้วยหลักเหตุและผล มีหลักฐานมายืนยัน ปัญหาทุกอย่างมีทางออก ไม่ต้องเครียดนะครับ ใจเย็น ๆ เข้าใจครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เอาใจช่วยแล้วก็รอฟังผลครับ

User ID
    9968
    Status
    โพส
    135

Talking Re: เช็ค 40000 โล ผมว่าผมถูกศุนย์หลอกครับ

ต้องเอาให้ถึงที่สุดครับ ไอ้พวกที่คิดจะทำรู้จะได้ไม่กล้า

User ID
    5682
    Status
    โพส
    60

ผมว่าน้าทำถูกต้องแล้วครับ จะได้เป็นแบบอย่างกับสมาชิกคนอื่นๆที่อาจจะเจอปัญหานี้อย่างน้อยๆผมคนนึงล่ะ เพราะจากที่อ่านมา ปัญหามันเกิดจากศูนย์เต็มๆ เงินก็ของเรา เข้าศูนย์เช็คระยะก็เตรียมตัวเสียเงินอยู่แล้วล่ะ ขอแค่บริการให้จิงใจหน่อย

nong4567
    ผู้เยี่ยมชม

เรื่องศูนย์มิซู เคยบอกไปเหมือนกานเรื่องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วไม่คืนถังเก่าให้
    เป็นช่องทางของช่างเปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่รู้ เคยได้ยินแถวบางพลีมีน้ำมันเครื่องขายด้วย
    สังเกตุดูศูนย์มิซูจะไม่ค่อยเห็นรถตัวเองจริงใหมเวลาซ่อม ของโตต้าคืนหมดจริงไหมลอง
    สังเกตูนะ

User ID
    128
    Status
    โพส
    70

40,000 โล น้องเหมียวผม จ่ายไปที่ ยอด 2,200.- แถมน้ำยาล้างกระจก ครับเมื่อ ตค.52 แต่ไปเข้าที่ศูนย์อุบลฯ มีรายการแถมคือไฟเลี้ยวหลอดขาด พอดีหรือบังเอิญมั้งครับ ... ราคายอมรับได้ บริการดีเยี่ยม

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nong4567 ดูโพส
    เรื่องศูนย์มิซู เคยบอกไปเหมือนกานเรื่องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วไม่คืนถังเก่าให้
    เป็นช่องทางของช่างเปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่รู้ เคยได้ยินแถวบางพลีมีน้ำมันเครื่องขายด้วย
    สังเกตุดูศูนย์มิซูจะไม่ค่อยเห็นรถตัวเองจริงใหมเวลาซ่อม ของโตต้าคืนหมดจริงไหมลอง
    สังเกตูนะ
    ที่ออโต้ซีตี้ คืนให้หมดเลยครับ ถังเปล่ากับพวกกรองต่างๆจนเต็มบ้านไปหมดแล้ว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้