หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน คลัชดัง

คลัชมันดังเวลาที่เหยียบ พอเอาไปเข้าศูนย์มาช่างบอกว่าคลัชแห้งจะอัดจารบีให้ใหม่ กลับมาใช้ได้หนึ่งอาทิตย์ ก็เป็นอีก เอาไปทำใหม่ช่างโทรไปถามศูนย์ใหญ่
    ศูนย์ใหญ่บอกว่าใส่น้อยไป ให้ใส่จารบีใหม่ ผมเริ่มสงสัยแล้วว่าถ้าไม่หายจะทำอย่างไร ช่างบอกว่าอาการนี้ไม่มีการเคลมเปลี่ยนอะไหล่ให้ ต้องแก้ไขอย่างเดียว
    สุดท้ายก็เลยต้องให้ทำ อัดจารบีใหม่ หลังจากที่ทำมายังไม่ถึงปีเลยเป็นอีกแล้ว
    ดังเหมือนเดิม ผมเลยอยากถามหน่อยครับว่าถ้าเป็นอาการนี้ทำได้แค่นี้หรือครับ
    มันเปลี่ยนอะไรไม่ได้เลยหรือครับ หรือต้องรอให้หมดระยะประกันก่อนแบบว่าต้องเสียเงินถึงจะนึกออกว่าต้องเปลี่ยนอะไร และตอนนี้พวงมาลัยก็ดังด้วยเป็นเวลาที่เลี้ยว ผมว่าจะเอาไปเข้าศูนย์ดู มีใครเป็นอย่างผมบ้างหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

มาตรฐาน Re: คลัชดัง

เขาบอกว่ารถ แรง ๆ ครัช จะ ดัง ไม่รู้จริงหรือเปล่า ของผมดังอยู่ ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PAT2009 ดูโพส
    เขาบอกว่ารถ แรง ๆ ครัช จะ ดัง ไม่รู้จริงหรือเปล่า ของผมดังอยู่ ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน
    ..อย่างนั้นเลยน่ะครับน้า...แรงเด้อแรงๆ...

เรื่องคลัชดังน่าจะเข้าข่ายปัญหาโลกแตกของเกียร์ธรรมดาเลยทีเดียว..เจอกันทุกคันแล้วแต่ว่า
    ใครจะรับได้มากหรือน้อยกว่ากัน แต่บางอาการก็น่าส่ายหัวอย่างยิ่งเพราะมันดังมากจนน่าเกลียด
    ส่วนผมก่อนได้เปลี่ยนคลัช1ชุดใหญ่ก็เล่นเอาเหนี่อยจนอยากยกลงมาทำมันซะเองเลยน่ะ1ชุดใหญ่อันได้แก่
    - ผ้าคลัชที่ พนง.ท่าทีดูดีมีสกุลเคลมว่าเป็นModel.ใหม่,รุ่นใหม่,Lotใหม่ = 1โต๋
    - หวี(ที่ไม่ทำให้ผมเราเรียบเป็นระเบียบ)กดคลัช = 1โต๋
    - ลูกปืนกดคลัช(หวีหรือคลัชจำบ่ได้ละก๊า) = 1 โต๋
    - สารเหลวDot.4 = 1กระปุก
    **ส่วนไฮร์ไลท์อยู่ที่ช่างเทคนิคบอกว่ารถกระบะมิตซูฯไม่มีลูกปืนก้ามปูคลัช**
    เล่าให้กูรูอย่างนุ๊กเบล็ค_ไทรทัน/ต่อจัง_แห่งราม2ฟังเป็นอันขลำกลิ้งฮากันกลามค้างไปเลย
    อันนี้มาเหลาให้ฟังนะครับน้า รถผมต้องยกคลัชขึ้น-ลงถึง3รอบวิ่งไปเต้นไป2ศูนย์บริการกว่าจะจบลงได้
    ...ยังไงเป็นกำลังใจสู้ต่อไป แต่ผมคิดว่าถ้ารถน้าเดิมๆอยู่และยังไม่หมดประกันมันต้องเคลมได้นะ...

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ของผมเหยียบทีดังเอี๊ยดๆ เปิดกระจกลงฟังชัดมาก ไปเข้าศูนย์ทีไรก็บอกว่าจะแก้ให้ สุดท้ายมันก็เหมือนไม่ได้แก้อะไร สามครั้งแล้วเบื่อมาก ช่างมันซะละม้าง แต่เหยียบทีนึงอายชาวบ้านเค้ามั้ยนั่น เซ็งจริงๆ

User ID
    741
    Status
    โพส
    958

เปลี่ยนมาแล้วครับ แผ่นครัช +ชุดครัช+ลูกปืน+เจียร ฟลายวีล ยังเหลือก้ามปูกดครัช ไม่ได้เปลี่ยน เพราะศูนย์บอกอะไหล่หมดสต๊อก เปลี่ยนเมื่อ วันที่ 30-10-09 วิ่งได้ 6 เดือน = ( 27,500 km. ) เริ่มดังมาแล้วครับพี่น้อง คงต้องเสียตังค์ เปลี่ยนก้ามปูกดครัช แล้ว กะมัง ฮิฮิฮิ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    ของผมเหยียบทีดังเอี๊ยดๆ เปิดกระจกลงฟังชัดมาก ไปเข้าศูนย์ทีไรก็บอกว่าจะแก้ให้ สุดท้ายมันก็เหมือนไม่ได้แก้อะไร สามครั้งแล้วเบื่อมาก ช่างมันซะละม้าง แต่เหยียบทีนึงอายชาวบ้านเค้ามั้ยนั่น เซ็งจริงๆ

หัวอกเดียวกัน ครับ เข้าศูนย์บอกช่าง เขาก็ได้ยินนะ
    แต่ปัญหาคือผม เคลมไปแล้ว 2 ครั้ง (แต่มันก็ยังดัง) เขาก็เลยเฉยๆ
    จะให้ผมทำไงหละทีนี้....แนะนำผมทีเถอะครับ ดังมากอายชาวบ้านเขา

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

แล้วจะสรุปว่าของไม่ดีหรือช่างไม่เก่งกันแน่ครับ แก้ไม่หายสักที จะมีใครช่วยได้ไหม หรือต้องทำใจ?

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    ดังเหมือนกันครับ เพิ่งได้ยินอาทิตย์ที่แล้ว ถ้าน้าแก้ไขยังไงแนะนำด้วยนะครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

2 เดือนยกคลัทช์ 3 ครั้งเลยครับลองไปใส่ของแต่งหวีสองชั้นผ้ากึ่งทองแดงทั้งแข็งทั้งสั่นทั้งดังสุดท้ายตอนนี้กลับมาใช้ของ standard ครับเงียบในสองวันแรกสุดท้ายก็ดังเหมือนเดิมยังดีนะที่มีช่างส่วนตัวไม่งั้นเสียค่าบริการบานเลยถามศูนย์บอกค่าแรง 1800 ลองแอบไปถามข้างนอกบอก 3000 แต่ทำกะช่างส่วนตัวหลักร้อยแต่ทำยากครับของ 4x4

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball9437 ดูโพส
    คลัชมันดังเวลาที่เหยียบ พอเอาไปเข้าศูนย์มาช่างบอกว่าคลัชแห้งจะอัดจารบีให้ใหม่ กลับมาใช้ได้หนึ่งอาทิตย์ ก็เป็นอีก เอาไปทำใหม่ช่างโทรไปถามศูนย์ใหญ่
    ศูนย์ใหญ่บอกว่าใส่น้อยไป ให้ใส่จารบีใหม่ ผมเริ่มสงสัยแล้วว่าถ้าไม่หายจะทำอย่างไร ช่างบอกว่าอาการนี้ไม่มีการเคลมเปลี่ยนอะไหล่ให้ ต้องแก้ไขอย่างเดียว
    สุดท้ายก็เลยต้องให้ทำ อัดจารบีใหม่ หลังจากที่ทำมายังไม่ถึงปีเลยเป็นอีกแล้ว
    ดังเหมือนเดิม ผมเลยอยากถามหน่อยครับว่าถ้าเป็นอาการนี้ทำได้แค่นี้หรือครับ
    มันเปลี่ยนอะไรไม่ได้เลยหรือครับ หรือต้องรอให้หมดระยะประกันก่อนแบบว่าต้องเสียเงินถึงจะนึกออกว่าต้องเปลี่ยนอะไร และตอนนี้พวงมาลัยก็ดังด้วยเป็นเวลาที่เลี้ยว ผมว่าจะเอาไปเข้าศูนย์ดู มีใครเป็นอย่างผมบ้างหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    มือใหม่ครับ โฉม 2010 มันเสียงดังแบบไหนครับ ดังตอนเหยีบ หรือดังตลอดเวลาวิ่ง

User ID
    9969
    Status
    โพส
    89

มันดังยังไงครับ... น้องใหม่

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

M 2010 ดังไหมหนอ รู้แต่ยังนิ่มอยู่เลย

TON ฟิล์ม
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนของผมดังเวลาไม่ได้เหยียบ เป็นอะไรไม่รู้ใครรู้ช่วยบอกที (เปลียนหวีเป็นของตัว3.2ครัทช์ทองแดง) ขอบคุณครับทุกคำตอบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ง่ะ ผมไม่ดัง แต่น้องเคยเป็นครับ เปลี่ยนครัสใหม่ใส่ไปก็หายครับแต่อนาคต คงจะดังอีกเหมือนกันแน่นอนครับ เหอะๆ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

จริงๆแล้วสามารถเคลมแผ่นคลัช รุ่นใหม่ได้เลยครับ...แผ่นคลัชรุ่นหลัง 2010 ลงไปมีปัญหาบ่อย ( ช่างที่ศูนย์บอกมา ) เมื่อก่อนใช้ plus ก็เจอแบบนี้เหมือนกัน ถอดมาใส่จารบีแต่ไม่นานก็เป็นอีก..กลับไปที่ศูนย์เดิมจึงยอมเคลมให้...mmt ใหญ่รู้ปัญหาอยู่แต่ไม่แก้ไขข้อด้อยในเรื่องคุณภาพ ขนาดตอนนี้ใช้น้องปา ก็เจอปัญหาโลกแตกเฟืองท้ายหอน ยังไม่มีแนวทางแก้ไขให้ลูกค้าเลย บอกให้รออย่างเดียว

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

จริงๆแล้วคลัชมันสามารถเคลมได้ใช่ไหมครับ แล้วทำไมตอนที่ผมไปทำมาทั้งสองครั้งศูนย์ถึงบอกว่าอาการนี้เคลมไม่ได้

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ของผมผ่านมาแล้วครับ เลิกซีเรียสกะตัวนี้แล้วครับ เอาบทความเก่าๆมาให้ดูอีกครับจากที่ผ่านมา
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=19018
    ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

รายงานความคืบหน้าครับ ผมโทรไปที่ call center มา ถามว่าอาการแบบนี้เคลมได้ไหม เขาขอไปเช็คกับศูนย์ก่อน ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง โทรกลับมาบอกทำเรื่องเปลี่ยนอะไหล่ให้แล้วถ้าของมาไปเปลี่ยนได้เลย งงเลยทำไมมันเร็วจัง
    แล้วทำไมตอนไปที่ศูนย์มันไม่เห็นเป็นอย่างนี้เลย บอกแต่ว่าเคลมไม่ได้ ช่อมได้อย่างเดียว

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ของผมรถความร้อนขึ้นเข้าศูนย์ มันบอกว่าอากาศตอนนี้มันร้อน ความร้อนขึ้นแบบนี้มันก็ปกติ

5555

สรุปทำร้านนอกจบ

User ID
    7726
    Status
    โพส
    58

ของผมก็ดังเหมือนกันครับ น่ารำคาญมากๆ แต่ว่าแก้ไขเบื้องต้นด้วยการ เอากระจกขึ้น แล้วเปิดเพลงดังๆ แค่นี้ก็ไม่ได้ยินแล้วครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้