สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

merinoss
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เห็น review Triton Plus เบนซิน เลยเอามาฝากครับผม

ก็ตามนี้เลย
    http://hiptv.mcot.net/player/hipPlay...=256k&id=22736

ส่วนตัวเองก็กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอา เครื่อง ดีเซล หรือ เบนซิน ดี
    ก็เอาไว้เป็นเครื่องช่วยในการตัดสินใจนะครับ

merinoss
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เห็น review Triton Plus เบนซิน เลยเอามาฝากครับผม

วันนี้ไปที่ 0 มาเค้าบอกว่ามันอืดมากๆ แล้วก็ไม่มีรถให้ลองด้วย เลยไม่รู้เลยว่า อืดแค่ไหน ยังไงขอความเห็นจากคนที่เคยขับหน่อยครับผม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เห็น review Triton Plus เบนซิน เลยเอามาฝากครับผม

ตอบแบบอ้างอิงสเปกนะครับ ว่า

1.ยังไงก็ตาม อัตราเร่งสู้ตัวดีเซลไม่ได้แน่นอน ทั้งก่อนและหลังบรรทุก

2.อืดแน่นอน เพราะรถหนักตันปลายๆ แถมแรงบิดน้อย ม้าไม่มาก

3.เปลืองแน่นอน รับประทานมหาโหด

สรุปง่ายๆ ถ้าเงิน ไม่ใช่ปัญหาสำหรับคุณ เลือกดีเซลไปเลยครับ

รับรองไม่ผิดหวัง ยิ่งถ้าซื้อสี่ประตูด้วยแล้ว

กับราคาที่แพงขึ้นประมาณ 1 แสนบาท คุ้มค่ากว่า ในระยะยาวครับ

ตัวเบนซิน เหมาะกับรถที่ขับมากๆ เที่ยวบ่อยๆ เอาไปติดแกส ก็ประหยัดกว่าดีเซลตอนนี้

หน่อยเดียวเองครับ อย่าลืมครับ วันแกสลอยตัว คิดยังไง ก็เปลืองกว่ารถใช้น้ำมันแน่นอน

ถ้าเอาดีเซล ได้โฉมใหม่ด้วย ไม่ต้องมาขับรถตกรุ่นครับ

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

ข้อมูลคุณนุ๊กให้ความรู้ดีมากครับ

cai_gods
    ผู้เยี่ยมชม

ซื้อมาแล้วครับ ดีเซล ดีกว่าเยอะ
    เพื่อหลังงานทางเลือก จึงซื้อ

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

ของผมใช้ 4x4 ดีเซลด้วยซ้ำ ตอนซื้อได้ส่วนลดเยอะ จาก 72k เหลือ 65k เลยตัดสนใจไม่ยากครับ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ merinoss ดูโพส
    วันนี้ไปที่ 0 มาเค้าบอกว่ามันอืดมากๆ แล้วก็ไม่มีรถให้ลองด้วย เลยไม่รู้เลยว่า อืดแค่ไหน ยังไงขอความเห็นจากคนที่เคยขับหน่อยครับผม
    ศูนย์ไหนนะ ผจก. ศูนย์ น่าจะไล่ sales ออก (เคยขับหรือเปล่าก็ไม่รู้)

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ผมเริ่มเห็นด้วยกับน้านุกครับ เรื่องเปลื่องมาหาโหดครับ ถ้าเดิมๆ ไม่มีแก๊ส ก้อ กิโลละ 4 บาท (ผมเติมโซฮอล์ 95 31-321฿ /ลิตร) ทางราบไม่อืดนะครับ กดปุ๋บ พุ่งแป๊บ แต่ขี้นเนินหรือ ที่สูงๆ ยังข้องใจอยู่รบกวน

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    ผมเริ่มเห็นด้วยกับน้านุกครับ เรื่องเปลื่องมาหาโหดครับ ถ้าเดิมๆ ไม่มีแก๊ส ก้อ กิโลละ 4 บาท (ผมเติมโซฮอล์ 95 31-321฿ /ลิตร) ทางราบไม่อืดนะครับ กดปุ๋บ พุ่งแป๊บ แต่ขี้นเนินหรือ ที่สูงๆ ยังข้องใจอยู่รบกวน
    กิโลละ 4 บาทนี่ ปกติขับที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ ขอเป็นข้อมูลครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ขับในเมือง 80 - 110 ช่วงกลางวันไปหาลูกค้าถนนว่าง ๆ ครับ ถ้า เช้า ๆ หรือ ค่ำ ๆ ก้อ ตามสภาพจราจร แต่ส่วนใหญ่จะขี้นทางด่วนครับ บนทางด่วน ก้อไม่เกิน 130 (มีอัดบางนานๆครั้ง ไม่เกิน 160 ครับ) ลงมาติดข้างล่างประมาณ 2-3 กิโลก่อนเข้าบ้านครับ น้ำมันเต็มถังผมขับได้ประมาณ 480- 490 k ไฟเติอนก้อขี้นครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

เพิ่มเติมอีกนึดครับ เมือคืนเติมไปเต็มถัง 1950 บาท เลขไมค์วิ่งได้ 488 โล ครับ
    ### ถ้ารถผมกินผิดปกติ หรือต่างจากคนอื่น ๆ รบกวนบอกด้วยนะครับ

User ID
    2265
    Status
    โพส
    71

ถ้าราคาน้ำมันตอนนี้ ก็กินประมาณนี้แหละครับ

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    เพิ่มเติมอีกนึดครับ เมือคืนเติมไปเต็มถัง 1950 บาท เลขไมค์วิ่งได้ 488 โล ครับ
    ### ถ้ารถผมกินผิดปกติ หรือต่างจากคนอื่น ๆ รบกวนบอกด้วยนะครับ
    รับประทานเหมือนกันนเนี้ย ผมขับ Stradra 2800 4x4 80-100 เต็มถัง ได้ 550กม. อ่ะ ว่าจะออกเจ้าตั้น กำลังตัดสินใจอยู่

ar1971
    ผู้เยี่ยมชม

ผมพึ่งออกมาเมื่อต้นเดือนสิงหาเองครับ ตอนออกได้ส่วนลดเยอะครับ แสนนึง กินเอาเรื่องอยู่ วิ่งจากบ้านหลักสี่ไปทำงานลาดพร้าว หมดค่าน้ำมัน ไป 5 วัน พันบาท เหอๆๆ ตอนนี้เลยใช้วิธี จอดครับ ขี่จักรยานไปทำงาน เร็วกว่า ขับรถไปอีก รถใช้เวลา 1 ชม ขี่จักรยานไป 35 นาที
    ประหยัดได้เยอะเลย รถใช้ไว้ ให้เจ้าตัวแสบที่บ้านนั่งเวลาไปเที่ยว กับ ผบ ไปซื้อของครับ อิอิ

saksree
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม plus 4 ประตูผมซื้อได้ส่วนลด 68,000 ราคาต่างดีเซล 100,000 บาท ราคาน้ำมันต่างกันลิตรละ 4 บาท (ปัจจุบัน)ต้องวิ่งอย่างน้อย 300,000 โล หรือใช้น้ำมัน 30,000 ลิตร หรือประมาณ 5 ปี (ใช้ปีละ 60,000 โล)ราคารถผมจึงจะเป็นราคาเท่าตัวดีเซล คิดแล้วคุ้มครับ อีกอย่างคิดว่าราคาน้ำมันคงจะขึ้นไปเรื่อยๆถึงตอนนั้นผมอาจซื้อคันใหม่หรือไม่ก็จับเจ้าตั้นผมไปดมแก๊สครับ

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

ของผม แค๊ป 2010
    วิ่ง ตจว 80-100 ตก 12-13 กม ต่อ ลิตร ครับ

ตอนนี้รอครบ 1000 โล จะเอาไปติดแก็ส

ข้อมูลกระทู้