สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการตั้งไฟตัดหมอก

คือผมผึ่งไปติดตั้งไฟตัดหมอกมาเมื่อวานที่พูลทรัพย์เป็นของ Depo ตอนที่ติดตั้งเสร็จก็ลองเปิดก็รู้สึกว่ามันแสบตาแต่ก็ยังไม่ได้คิดอะไรเพราะเรายืนอยู่ใกล้รถ(ตอนนั้นเวลาทุ่มครึ่ง)พอเสร็จก็ถอยออกจากร้านเลี่ยวออกมาข้างหน้าเป็นตึก 6 ชั้นอยู่ห่างจากรถผมประมาณ 40 เมตรแต่แม่เจ้าไปตัดหมอกมันซ่องขึ้นไปมองเห็นชั้น 4 อย่างชัดเจนมองที่พื้นไม่มีแสงไฟเลยผมเลยลงไปกะว่าจะถามเจ้าของร้านแต่เจ้าของร้านพอติดเสร็จก็ขับรถกลับบ้านเลยเหลือแต่ช่างผมเลยเดินไปถามช่างที่ติดตั้งว่าทำไมไฟมันสูงจังติดอะไรผิดหรือเปล่ามันตอบกลับมาไม่ผิด Box มันมาอย่างนี้แหละ เลยถามกลับไปว่าแล้วอย่างนี้ผมจะใช้ได้ยังไงเพราะมันสูงซะไม่มีวิธีปรับหลอ มันตอบกลับมาว่าไม่มีต้องทำใจผมด้วยความโมโหเลยขับรถออกมาเลย ผมอยากถามน้าๆว่ามีโอกาศเปล่าครับที่เขาจะติดกับด้านกัน และมีวิธีที่จะตั้งความสูงต่ำของไฟเปล่าครับ เพราะตอนนี้ไม่กล้าเปิดเลยกลัวเขาด่าสามีแม่เอาขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการตั้งไฟตัดหมอก

น่าจะหมุนกลับเอาบนลงล่างได้นะครับ (ขายของแล้วไม่รับผิดชอบแบบนี้เซ็งครับ) ลองดูเอาใจช่วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการตั้งไฟตัดหมอก

เมื่อวานไปแก้มาแล้วครับไปที่ร้านที่ติดตั้งมาอะครับคาวนี้เจอเจ้าของร้านเลยดีนะที่เจ้าของร้านพูดดีบอกจะ Check ให้พอถอดออกมาแหมกลับด้านเห็นๆไม่เข้าล็อกเลยเลยถอดใส่ใหม่เข้าล็อกพอดีเปะเจ้าของร้านก็ว่าลูกน้องใหญ่เลยว่าใส่ยังไงกลับด้านเสียชื่อร้านหมดแล้วเขาก็ขอโทษที่ลูกน้องทำผิดก็ OK ครับผิดแล้วรับผิดให้อภัยได้คนไทยเหมือนกัน ต้องขอบคุณน้าๆที่แนะนำนะครับรวมถึงน้าโอด้วยผมโทรไปปรึกษามาขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้