หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน แนะนำชุดอัพเกรดเครื่องเสียงหน่อยครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

มีงบ สามหมื่น

อยากได้ซับ10นิ้ว ตีตู้แบบไม่เลื่อนเบาะ

แอมขับซับ

แอม4ch

ลำโพงใส่ประตู 2 คู่

ปรี

ค่าแรงและติดตั้ง (ประมานราคา)

แล้วอะไรอีกประมานนี้อ่ะครับ

ชอบเพลงแนว hiphop/rock

อยู่ชุมพรคับ ถ้าไม่ไกลมาก จัดชุดให้ได้.....ถูกใจไปติดถึงที่คร้าบบบบบ

ขอแนวทางด้วยครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้อ่ะครับ

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: แนะนำชุดอัพเกรดเครื่องเสียงหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    http://www.rungruengelectronic.com/r...w.php?qID=3532
    ชุดนี้น่าจะโดนใจนะครับ สมาชิกคลับเราก็ไปหลายท่านแล้ว
    หรือลองเข้าไปดูกระทู้รวมก็ได้ครับ เป็นแนวทาง ก่อนการตัดสินใจ
    http://www.rungruengelectronic.com/r...&search=Search
    ติดไม่ติดไม่ใช่ปัญหา อยู่ที่เราได้ศึกษาการติดตั้งที่ถูกวิธี ก่อนจะโดนร้านที่ไร้จัญยาบรรณสูบ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีดี สนใจมากครับ

แต่ปัญหาคือ ระยะทาง ชุมพร - สระบุรี เหอๆๆ (ค่าน้ำมัน 3000 ไม่น่าจะอยู่แฮะ)

เอาไงดีง่ะ...... ถ้าทำเองแถวบ้าน ราคาของมันก็แพงตามลำดับอีก....

ขอบอกว่างานนี้ มึนตึ๊บ คร้าบบบบบบ

ขอคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีดี

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: แนะนำชุดอัพเกรดเครื่องเสียงหน่อยครับ

ขอบคุณครับน้า kamol

จะให้ดี ผมตั้งงบ 30000

น้า จัดชุดให้ได้มะครับ เอาพอเปนแนวทาง

เช่น ซับ ยี่ห้อไร แอม อะไร ประมานนั้นอ่ะครับ

ไม่เน้นยี่ห้อ แน้นทน อึด สมน้ำสมเนื้อกับราคา

ขอบคุณครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poonploy ดูโพส
    น้าใจเย็นๆค่อยๆศึกษาครับ ถ้าเราพอรู้บ้าง ติดแถวบ้านก็ได้ คุมช่างหน่อย

แต่ผมศึกษาแล้วทำเองไม่ได้แหง๋ๆ เลยไปเว็บที่ศึกษาอยู่นานแระครับ

www.chainatsound.net มีทั่วประเทศอะครับที่ไปติด ลองเข้าไปดูครับ

" ไกลอีกนิด ไม่ผิดหวัง " ครับ ตอนนี้ผมใช้มาก็ยังโอเคอยู่
    อย่างที่น้าแกว่าละครับ ถ้าใจร้อนถูกสูบแน่ๆผมเคยแล้ว

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

ขอบคุณ น้าๆ ทุกท่าน ที่ให้ข้อมูลนะครับ

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ลงตัวเมื่อไหร่ จัดเลยครับ (แต่เมื่อไหร่จะลงตัว)

อยากได้ก่อนสิ้นเดือนนี้ง่ะ แงแง๊

ปล. คลับของเราเนี่ย ดูยังไงก็อบอุ่นนะครับ

ขอบคุณครับ !!!

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

ติดเครื่องเสียงก็เหมือนกับซื้อหวยอ่ะครับ หาข้อมูลอีกนิ๊ด ไม่ผิดหวังครับ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

เห็นน้าบอกไม่ต้องการขยับเบาะหลัง แต่น้าชอบฟังเพลงแนว hiphop/rock ผมว่ายากครับ
    เพราะเพลงแนวนี้ ตู้เล็กคงไม่เหมาะ (เพลงแนวนี้น้าคงไม่เปิดเสียงเบาแน่ๆ)
    แต่ถ้าตู้แมทกับลำโพง ก็อาจจะได้ดังขึ้นมานิดนึง แต่ยังไงความดังก็สู้พวกขยับเบาะไม่ได้แน่

สินค้าอลังการผมใช้ชุดขับซับอยู่ แรงใช้ได้ เค้ามีสูตรตู้ทุกแบบแถมมาให้ด้วย
    พาวเวอร์ผมใช้สนั่นบาง1200w อัดได้ยาวๆ ไม่ค่อยร้อน ไม่ค่อยกินไฟเท่าไหร่
    ซับผมใช้ไอ้เข้ขวางคลอง1000w เสียงเบสแน่นๆจุกครับขอบอก
    อย่างที่น้ากมลบอกเลยครับ เจ้านี้เค้าไปทางแนวโชว์SPLซะมากกว่า ฟังในรถอาจจะไม่เพราะเท่าไหร่นัก

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aearmytt33 ดูโพส
    แล้วความคิดส่วนตัวน้าว่าไงครับ กับสินค้าของอลังการ

พอดีผมเล็งซับคนรักดีไว้ ของในคลับเรานี่แหละ

ผมว่าจะเอาแอมอลังการคลาสดีขับ

แล้วก็ 4ch ขับกลางแหลม

ส่วนตัวน้าคิดว่าไงครับ

แล้ว spl เปิดเบาๆ เสียงเปนไงหราคับ
    พาวเวอร์ของเจ้านี้ใช้ได้ทุกตัวครับ ผมว่าคุณภาพเกินราคา (ส่วนตัวนะครับ)

ส่วนแนว SPL เค้าเก็บไว้ให้พวกขี้หูเยอะฟังครับ

ถ้าฟังเบาๆ เลือกลำโพงแนว SQ ดีกว่าครับ เพราะลำโพงแต่ละยี่ห้อลักษณะเสียงไม่เหมือนกันครับ

แต่ถ้าน้าสนใจแนว SPL แนะนำสินค้าแบรนด์ ATLAS ครับ แพงหน่อย แต่น้าจะไม่เสียดายเงินที่ต้องจ่ายไปแน่นอนครับ
    (เคยฟังของยี่ห้อนี้มาแล้ว มันเข้าไปทุกอณูขุมขนเลยครับ ชุดต่อไปเจอกันแน่ATLAS)

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อีกนิดครับ เรื่องการเล่นเครื่องเสียง อย่าใจร้อนอยากได้
    ศึกษาเก็บข้อมูลให้มากๆ จะได้ไม่ต้องเจ็บตัว

ด้วยความหวังดี

คนเคยเจ็บ

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    อีกนิดครับ เรื่องการเล่นเครื่องเสียง อย่าใจร้อนอยากได้
    ศึกษาเก็บข้อมูลให้มากๆ จะได้ไม่ต้องเจ็บตัว

ด้วยความหวังดี

คนเคยเจ็บ
    ขอบคุณคับ สำหรับข้อมูลดีดีครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อ่าเข้ามาศึกษาครับ กำลังเตรียมเจ็บตัวกะเค้ามั่ง คริๆ...

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aearmytt33 ดูโพส

น้าพูดงี้ ผมจบข่าวเลย.....อิอิ

ว่าแต่มีร้านดีดี แนะนำบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ
    น้าชอบฟังเพลงแบบไหนอ่ะครับ แบบ SQ ฟังนุ่ม ๆ ๆ สบาย ๆ ๆ ในรถ แบบ SQ PLUS ฟังในรถก็เพราะรอบรถก็แจ่ม แบบ SPL พวกเทพครับ มีเท่าไหร่ใส่กันแบบเต็ม ๆ ๆ ชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นเลยนะครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ส่วนคันนี้เป็นสมาชิกคลับของเรา พลัส cng 4ประตูสีขาวมุกอยู่นครนายกครับ วันติดตั้งผมเจอกับน้าเค้าแล้ว แต่ยังไม่ทันได้ฟัง มีงานด่วนก่อน กำลังจะออกอากาศทางเว็บที่ร้านครับ น่าจะเป็นตัวเลือกให้ชมอีกแบบ ระบบนี้.ติดตั้ง.อยู่ใน triton ออกอากาศเร็วๆนี้.....เจ้าของรถตัดสินใจเปลี่ยนพร้อนเดิม....
    ...นอกจากได้เสียงที่กลมกล่อม...ทุกย่านความถี่แล้ว....
    ...เวทีเสียงที่สมจริง วงดนตรีทั้งวงเล่นอยู่บนหน้าปัด บนคอนโซล นักร้อง..ร้องเพลงให้ฟังอยู่กลางกระจก
    ระดับสายตา ...
    ...พร้อมชิ้นดนตรีที่เล่นในตำแหน่งที่สมจริง...

//อีกเงื่อนไข.ในการตัดสินใจ..เพื่อความลงตัวและคุ้มค่า..//

-ถ้าเน้นฟังในรถสไตล์ผ่อนคลาย.
    สมจริง.และใช้ฟังรอบๆรถในบางโอกาส.ไม่ต้องเพิ่มปรีแอมป์..เลือกฟร้อนตัวนี้..ซึ่งมีลูกเล่นครบ
    -ถ้าเน้นฟังรอบๆรถเป็นหลัก..เน้น มิติ เวทีเสียง.น้อยหน่อย
    .เลือกฟร้อนเดิม+ปรีแอมป์(ต้องเพิ่มปรีแอมป์เท่านั้น เนื่องจากฟร้อนเดิมมีภาคปรับแต่งเพียง2แบนด์
    และไม่สามารถคุมโวลลุ่มซับได้)

หรืออาจจะมาทดสอบฟังก่อนตัดสินใจในวันติดตั้งได้เลยครับ..

คัดลอกข้อความของพี่หนุ่มมาครับ

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    หนับหนุนๆๆครับ เคยเจ็บเหมียนกัน
    ตัดใจ"เจ็บ"แล้วครับน้า เอาร้านแถวๆบ้านนี่แหละ

คอนเซบ ดอก10"ดอกเดียวเช่นกัน งบ สามหมื่นถ้วน (ราคาแบบต่างจังหวัด)

พรุ่งนี้ขึ้นเขียงครับ

เสดแล้ว จะเอามา ให้วิจาร นะน้า อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้