หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    901
    Status
    โพส
    469

มาตรฐาน Re: รถใครมีปัญหาเรื่องแอร์บ้างครับ?????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ตามนั้นเลยครับ รู้สึกว่า น้านุคจะเป็นคนบอกนะ ตอนนี้ผมก็ทำอย่างนี้ให้มันเป็นนิสัยไปเลย ตู้แอร์จะได้ไม่ชื้น
    แต่ถ้ายังเหม็นอยู่อีก ลองเอารถไปตากแดด เปิดประตูให้หมด ซักครึ่งวัน
    ถ้ายังอีก ก็เอาวิธีแบบบ้านๆเลย เอาถ่านไปใว้ในรถ เยอะๆยิ่งดี ให้ดูดซับกลิ่น แต่ปิดรถนะครับ ไม่ใช่เปิดรถ
    น้าโย เอาถ่านไว้ในรถแล้วต้องจุดไฟด้วยปล่าวครับ สงสัย

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

มาตรฐาน Re: รถใครมีปัญหาเรื่องแอร์บ้างครับ?????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kae ดูโพส
    แอร์ของผมมีปัญหาที่ตัดเร็วเกินครับ เข้าไปเช็คที่0แล้วยังสรุปสาเหตุุไม่ได้ หมุนเทอร์โมจนสุดแล้ว ประมาณ10-15 วิ ก็ตัดแล้ว ปรกติหมุนสุดจะใช้เวลาตัดประมาณเกือบนาที (เปิดพัดลมสุดก็เหมือนเดิม น้ำยาไม่ขาด ใครเคยเป็นมั่งครับ แก้ไขยังไง รบกวนบอกด้วยครับ

สตราด้า ผมเคยเป็นนะ แต่ของผมล้างแอร์ทีเดียวหาย

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    น้าโย เอาถ่านไว้ในรถแล้วต้องจุดไฟด้วยปล่าวครับ สงสัย

ถ่าน อัลคาไลน์หรือเปล่าคับ น้าจักร

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    ใครมีรูปถ่ายของตู้แอร์ที่เปลี่ยนออกมาบ้างครับ ช่วยถ่ายส่งมาให้ดูบ้างได้ไหมหน้าตาตู้แอร์เป็นอย่างไร หรือใครเก็บตู้เก่ากลับมาบ้าง คือว่าที่บริษัทที่ผมทำงานอยู่นั้นผลิตแผงคอยล์(ตู้แอร์)ส่งขายให้เครื่องปรับอากาศยี่ห้อต่างๆทั้งในและต่างประเทศ ทั้งแอร์บ้านและแอร์รถยนต์ ดังนั้นถ้าผมได้ตู้แอร์เก่ามาเขียนแบบและสั่งผลิตงานได้ล่ะก็ ต่อไปชาวtritonทั้งหลายจะได้ซื้อตู้แอร์ราคาถูกอย่างแน่นอนครับ ผมอยู่แถวปทุมครับ 086-8840220 ผมใช้4x2แค็ปอยู่ครับ วิ่งมา74500แล้วแอร์ยังปกติ
    หน้าตามันเป็นแบบนี้ครับ

แล้วมันก็รั่วตรงนี้ครับรั่วตอน 76000 Km. เบ็ดเสร็จ ค่าตู้ 3300 เคลมได้
    เสียค่าแรง กะค่าน้ำยาและก็โอริง ไป2200บาท .ใช้เวลาทำ 3ชั่วโมง
    และก็ไม่ต้องรื้อคอนโซลรถด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส
    สตราด้า ผมเคยเป็นนะ แต่ของผมล้างแอร์ทีเดียวหาย
    อยู่ที่ พัดลมแอร์ครับ ถ้าเปิดน้อย มันก็ตัดเร็วครับ ถ้าเปิดแรง มันก็นาน กว่าจะตัดครับ

แอร์ไทรทัน ทำงานแบบขยักขย่อนแบบนี้แหละครับ ไปเรื่อยๆ ไม่มีหยุด เพื่อให้ลมเย็นที่เป่าออกมา

ค่อนข้างคงที่ แต่คอมจะทำงานตัดต่อไปเรื่อยๆแบบนี้แหละครับ น่ารำคาญเหมือนกันครับ

เพราะเคยขับวีออส มันทำงานนานๆ แล้วก็ตัดนานๆ แต่ตอนตัด ลมเย็นมันจะดรอปลงไปหน่อยนึง

ไม่เหมือนไทรทัน ที่เย็นตลอด จะไม่เย็นเวลาซัดโหดๆครับ เพราะคอมจะตัดการทำงานโดยอัตโนมัติ

ป้องกันความเสียหายจากแรงกระชากครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สูตรผมง่ายๆ เปิดพัดลมทิ้งไว้หลังดับเครื่องแล้ว 3-5 นาที ด้วยเบอร์ 3

สองปีนิดๆแล้วครับ ยังไม่มีอาการอะไร

เมื่อปีที่แล้ว มีอาการไม่เย็น เมื่อรถติดนานๆ ติดพัดลมไฟฟ้าเข้าไป ก็หายครับ เย็นแน่นอน

User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

น้าหมูหยอง ทำที่ไหนครับราคาที่เปลี่ยนมานั้น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ riverwide ดูโพส
    น้าหมูหยอง ทำที่ไหนครับราคาที่เปลี่ยนมานั้น
    ศูนย์มิตซูวิภาวดี แต่ที่ บางอ้อ ครับ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

ของผมที่เคยบอกว่าแอร์ตัดเร็ว ผิดปรกติ เร่งเทอร์โมสุดแล้วทำงานแค่7วินาทีตัด ผมใช้วิธี ตัดหัวเทอร์โมที่อยู่ในตู้ออก แล้วเอาเทอร์โมของบ้านมาใส่แทน แล้วย้ายตำแหน่งมาไว้ที่ที่ช่องแอร์แทน คราวนี้เย็นสะใจเลย ครับ เปิดแค่นิดเดียวเอง (ต้องขอบคุณคุณบี้ power up ที่แนะทางให้ครับ )(ทาง0เคยบอกให้แกะตู้เช็คตัวเทอร์โมพร้อมล้าง+น้ำยาแอร์ค่าใช้จ่าย3,xxx )รถผม3ปีแต่3หมื่นกว่าโลเอง และมีกรองแอร์ด้วย เปิดข้างตู้ส่องดูที่คอยล์เย็นยังมีฝุ่นน้อยมาก เลยหันมาแก้ทางนี้แทน เย็นสะใจจริงๆครับขอบอก เผื่อเป็นแนวทางอีกหนึ่งส่วนครับ เท่าที่ลองมา สั่งให้เย็นจนมือชาได้เลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ร้านตรงไหนครับ บ้านผมอยู่ซอยติดวัดโพธิ์ โนนทันเลย อยาไปถามหุ้มหนังหน่อย ชื่อร้านไรครับ ใช่ตรงทางแยกไปตลาดโนนทันรึเปล่า

ตอนนี้เค้าย้ายร้านไปอยู่เส้นหลัง เทคนิคขอนแก่นครับ ตรงข้าม รพ.จิตรเวช 0892803477 ชื่อ ตั้มครับ (ไม่แน่ใจว่ายังจะใช้เบอร์นี้รึปล่าว) แต่ผมเหลือจะไปเปลี่ยนเบาะเป็นหุ้มสีขาวกับทำฝ้าเป็นหนังสีขาวอยู่ครับ แต่กลับบ้านทีไรวุ่นกับงานตลอดจนไม่ได้แวะไปสักทีเหอะๆ ว่างๆถ้ายังสนใจอยู่ก็ลองโทรไปคุยปรึกษาดูน๊ะครับ แต่ถ้าอยากให้หนัง นุ่มดีอยู่เสมอ ควรหาซื้อไขปลาวาฬตามร้าน เทวิน มาขัด หรือ หลายๆแบรน รับรองคุณภาพหนังจะดีและทนกับการใช้งานไปอีกนานครับ ตามรูปเลยครับสำหรับของ เทวิน จะใช้มิงค์ออยก็ได้น๊ะครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะมาจากการฆ่าตัวมิงค์เพื่อแยกไขออกมาครับ แต่ไขปลาวาฬมาจาก สเลสปลาวาฬครับ 555555+แต่อย่าซีเรียจเพราะสาวๆที่ใช้เครื่องสำอางก็มีส่วนผสมของไขปลาวาฬนี้อยู่ด้วยเหมือนกันหลายชนิดเลย 555555+ขัดสแตนเลสคอลโซลขัดพื้นหินอ่อนหินขัดแกรนิตก็ใช้ครับ พูดง่ายๆ สรรพคุณหลากหลายเลยทีเดียว

แล้วตอนนี้สำหรับคนที่อยากล้างแอร์โดยไม่ต้องถอดคอลโซลหรือทำให้รถช้ำ มีวิธีล้างโดยใช้กล้องมาแล้วน๊ะครับ ราคาไม่น่าเกิน 3000 ลองไปหาดูข้อมูลกันตามร้านคาร์แคได้ด้วยตัวเองเลย หรือตามเวปก็ได้ครับ รับรองแหล่ม อิอิ

User ID
    10352
    Status
    โพส
    63

รถผมเคยเป็นตอนที่ซื้อมาได้ประมาณ 2-3 เดือนแรก ก้อเป็นแล้ว
    แอร์ไม่เย็นเอาไปเข้าศูนย์ฯเค้าบอกว่า Oring ที่คอมแอร์ขาด
    ตอนนี้ 3 ปีแล้วยังเย็นอยู่เลย..คับพี่

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kae ดูโพส
    แอร์ของผมมีปัญหาที่ตัดเร็วเกินครับ เข้าไปเช็คที่0แล้วยังสรุปสาเหตุุไม่ได้ หมุนเทอร์โมจนสุดแล้ว ประมาณ10-15 วิ ก็ตัดแล้ว ปรกติหมุนสุดจะใช้เวลาตัดประมาณเกือบนาที (เปิดพัดลมสุดก็เหมือนเดิม น้ำยาไม่ขาด ใครเคยเป็นมั่งครับ แก้ไขยังไง รบกวนบอกด้วยครับ
    แอร์รถผมก็เป็นปรมาณนี้เลยครับ
    ตัดเร็วเหมือนกัน
    ปกติหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ณัฐ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้