สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ช่วยที กล่อง อี-แท็ก เจ้ง ตอนเข้าศูนย์ คับ....

- คือเอารถเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ กฤษฏารามอินทรา คับ ตอนเข้าไป รถยังใช้ได้ดีอยู่ แต่ไฟตัดหมอก ไม่ติดเลยแจ้งให้ศูนย์ ดูให้ด้วย.....แต่พอจะเอารถออกมา ช่างมาแจ้งบอกว่า กล่องอี-แท็ก (กล่องกราวด์ของรถ) เสียต้องเปลี่ยนกล่องตัวใหม่ ราคา 6200 บาท ยังไม่รวมค่าแรงอีกนะคับ.....ผมเตรียมตังไปไม่พอเพราะเบ็ดเสร็จแล้ว หมื่นกว่าบาท คับ จากจะเอาไปเปลี่ยนแค่น้ำมันเครื่อง 2000 บาทเต็มที่ ....ผมเอาตังไม่พอผมก็เลยแจ้งช่างให้ทำให้มันกลับเป็นเหมือนเดิมก่อนรถเข้าศูนย์ เพราะตอนนี้ช่างแจ้งว่า 1.รถไฟเลี้ยวซ้ายติดค้าง 2.ที่ปัดน้ำฝนทำงานตลอด ค้าง 3.ไฟหน้าปัดโชว์ตลอดเกือบทุกตัว แต่ช่างบอกว่าทำให้เหมือนเดิมไม่ได้ต้องถอดฟิวว์ออกอย่างเดียวถึงจะทำให้ทุกอย่างไม่ค้าง ตอนนี้รถที่เอากลับมาไฟเลี้ยวซ้ายใช้ไม่ได้ ที่ปัดน้ำฝนใช้ไม่ได้ คับ

- ผมเลยขอความช่วยเหลือทุกท่านหน่อยคับ ว่าผมต้องทำไงดีคับ เรียกร้องให้ศูนย์รับผิดชอบได้หรือป่าวคับ หรือผมต้องจ่ายตังเองคับ

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ช่วยที กล่อง อี-แท็ก เจ้ง ตอนเข้าศูนย์ คับ....

- แล้วกล่องตัวนี้มีราคาต่ำกว่านี้ใหมคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้คับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ช่วยที กล่อง อี-แท็ก เจ้ง ตอนเข้าศูนย์ คับ....

แจ้ง สนง ใหญ่เลยครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Exclamation Re: ช่วยที กล่อง อี-แท็ก เจ้ง ตอนเข้าศูนย์ คับ....

ลองเปลี่ยนศูนย์ให้ช่างคนอื่นเช็คดูก่อนดีกว่า เผื่อจะแก้ไขได้โดยไม่แพงมากนัก

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยนศูนย์ใหม่หรือคับ แล้วผมจะทำยังไงกะศูนย์นี้ดีคับ.....หรือว่าทำไรไม่ได้เลย

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

ของผมก็เป็นครับไฟตัดหมอกไม่ติด เข้าศูนย์บอกว่ากล่องอันนี้พังเหมือนกันครับไม่เครมให้ เพราะผมต่อเกจวัดพ่วงกับสายไฟข้างใน เลต้องต่อสวิตซ์ไฟตัดหมอกแยกครับ

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมติดกันขโมยคับแต่เอาออกแล้ว เพราะตอนเข้าศูนย์ครั้งก่อน ตอนเอารถเข้าไปทุกอย่างทั้งกันขโมยไฟทุกอย่างเป็นปกติ แต่ ไฟตัดหมอกติดบ้างไม่ติดบ้าง ให้ศูนย์นี้แหละดูให้ พอดูเสร็จเขาบอกว่าต่อไฟตัดหมอกได้ติด เขาบอกเป็นที่ฟิวว์เลยเปลี่ยนให้ใหม่ แต่ต่อกันขโมยผมคืนให้ไม่ได้มันจะดังข้างตลอด เขาเลยบอกให้ไปที่ร้านที่ติดกันขโมยมาต่อให้ละกัน.......เลยถอดฟิวว์และสัญญานกันขโมยผมออก ....แต่ผมยังไม่ได้ไปทำสัญญานกันขโมยเลย....พอมาเข้าศูนย์ครั้งนี้เขาก็มาบอกว่ากล่องตัวนี้สีซะงั้น คืออยากรู้ว่ามันเป็นความผิดที่ผมใหมเนี้ย......ช่วยแนะนำด้วยคับ

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

ดันหน่อยคับ

User ID
    11134
    Status
    โพส
    97

ผมว่าน่าจะโทรไปที่สำนักงานใหญ่ครับ 025299500 แจ้งปัญหาได้เลยครับเพราะรถเราต้องมีประวัติอยู่ใช่ไหมครับเพราะเข้าศูนย์ตลอด ลองดูก่อน

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำคับ...

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

รถผมขับอยู่ดีๆ ดับกลางอากาศ เอาเข้าศูนย์ ช่างบอกว่าอาจเป็นที่กันขโมย ลองเอาออกดูก่อน แต่หลังจากนั้นรถเป็นปกติ ก็ยังใช้กันขโมยอีกหลายเดือน ดีนะมันไม่บอกว่าเป็นที่แก็สโซฮอล

wezapure
    ผู้เยี่ยมชม

คิดว่าจะเปลี่ยนศูนย์อะคับ ไปเข้าศูนย์ใหนดีคับแนะนำที

ข้อมูลกระทู้