หน้า 19 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 361 ถึง 380 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

5555555ต้องเสียเงินอีกแล้ว ขาแรงออกมาเร็ว

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    ค่าเสียหายเท่าไหร่คับน้า..เมื่อวานคุยกับอ.ต้นอยู่เลยไม่บอกสักคำว่าวิ่งน้ำมันอย่างเดียวได้ 17km/l อยากได้มั่ง จะอัพกล่องด้วย...งอนแล้วล่ะ.......
    รอให้พร้อมจะได้มาทีเดียวครับ ใส่ท่อพี่ปรีชาแล้วอัพกล่องใหม่จะได้จูนให้ใหม่ในคราวเดียวครับ ส่วนข้อมูลที่ผมใช้ความเร็ว 100 กม./ชม.นิ่งๆแล้วรีเซ็ท RV ได้ที่ 17.2 กม./ลิตร ผมไม่แน่ใจลองใหม่อีก ก็ยังได้ 17 โลลิตรอีก แต่พอเข้าใช้แก๊สจะได้ 25.4 กม./ลิตรครับ มันก็เลยต้องมาหาเหตุผลว่าทำได้ไง
    ก่อนอื่นต้องดูที่รถผมว่ามีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง
    1.ฮีทเตอร์น้ำมัน 2.Save Plus 3.ครีบปั่นอากาศ 4.ท่อสูตรพี่ปรีชา 5.จุดหลอกสัญญานเซ็นเซอร์เพื่อให้จ่ายน้ำมันน้อยลง
    ทั้งหมดนี้แหละที่ตางจากรถชาวบ้านเขา แต่ถ้าแนวทางเป็นไปได้ก็จะเข้าทางครับ จะหาทางใช้แก๊สให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้เพื่อความประหยัด ตอนนี้มี RV ติดรถแล้วมันคงง่ายกว่าก่อนเยอะครับ และตอนนี้กล่องมาพร้อมแล้วหาวันว่างโทรนัดกันอีกทีครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น้าเมทหายไปไหน อ.ต้น มารายงานผลแว๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    รอให้พร้อมจะได้มาทีเดียวครับ ใส่ท่อพี่ปรีชาแล้วอัพกล่องใหม่จะได้จูนให้ใหม่ในคราวเดียวครับ ส่วนข้อมูลที่ผมใช้ความเร็ว 100 กม./ชม.นิ่งๆแล้วรีเซ็ท RV ได้ที่ 17.2 กม./ลิตร ผมไม่แน่ใจลองใหม่อีก ก็ยังได้ 17 โลลิตรอีก แต่พอเข้าใช้แก๊สจะได้ 25.4 กม./ลิตรครับ มันก็เลยต้องมาหาเหตุผลว่าทำได้ไง
    ก่อนอื่นต้องดูที่รถผมว่ามีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง
    1.ฮีทเตอร์น้ำมัน 2.Save Plus 3.ครีบปั่นอากาศ 4.ท่อสูตรพี่ปรีชา 5.จุดหลอกสัญญานเซ็นเซอร์เพื่อให้จ่ายน้ำมันน้อยลง
    ทั้งหมดนี้แหละที่ตางจากรถชาวบ้านเขา แต่ถ้าแนวทางเป็นไปได้ก็จะเข้าทางครับ จะหาทางใช้แก๊สให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้เพื่อความประหยัด ตอนนี้มี RV ติดรถแล้วมันคงง่ายกว่าก่อนเยอะครับ และตอนนี้กล่องมาพร้อมแล้วหาวันว่างโทรนัดกันอีกทีครับ
    งั้นติดตามผลอ.ต้น เรื่อยๆก่อนครับ แหมะทำได้ดีเกินคาดมากๆครับ เป็นประโยชน์สำหรับสมช. ในคลัปเราครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    น้าเมทหายไปไหน อ.ต้น มารายงานผลแว๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รับทราบครับผม ติดตามผลจากน้า chaiyos ด้วยครับ เติมน้ำมันและ แก๊สจะได้ทราบผลที่แน่นอนครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    รับทราบครับผม ติดตามผลจากน้า chaiyos ด้วยครับ เติมน้ำมันและ แก๊สจะได้ทราบผลที่แน่นอนครับ
    หวัดดีน้าเมท ตอนนี้ยังไม่มีเวลาทดสอบ ให้เสร็จงานศพญาติผูัใหญ่ก่อน ทดสอบได้ผลแล้จะมารายงานให้ทราบครับผม

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

เอ๊ะ เราไม่อยู่หน่อยเดียว มีของเล่นออกมาอีกแล้วเหรอเนี่ยะ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    เอ๊ะ เราไม่อยู่หน่อยเดียว มีของเล่นออกมาอีกแล้วเหรอเนี่ยะ
    ใส่เลยน้ากาโม่ แรง ใหล ลื่น ดีมากเลยน้า แต่ของน้า 3200 ไม่แน่ใจตอ้งปรึกษา น้าปีรชา สำนักคลอง4 ครับ

mnkynkk
    ผู้เยี่ยมชม

ติดตามอย่างต่อเนื่องครับ แด่วเก็บตังค์ก่อน จะต้องเป็นลูกศิษย์ อ.ต้นแน่อนครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    หวัดดีน้าเมท ตอนนี้ยังไม่มีเวลาทดสอบ ให้เสร็จงานศพญาติผูัใหญ่ก่อน ทดสอบได้ผลแล้จะมารายงานให้ทราบครับผม
    ขอบคุณครับน้าchaiyos เพื่อให้ได้ผลที่ถูกต้องครับ รอผลรายงานครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mnkynkk ดูโพส
    ติดตามอย่างต่อเนื่องครับ แด่วเก็บตังค์ก่อน จะต้องเป็นลูกศิษย์ อ.ต้นแน่อนครับ

ยินดีต้อนรับครับ จะได้มีเพื่อนแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับบบ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ใส่เลยน้ากาโม่ แรง ใหล ลื่น ดีมากเลยน้า แต่ของน้า 3200 ไม่แน่ใจตอ้งปรึกษา น้าปีรชา สำนักคลอง4 ครับ
    ใส่ใด้เลย ไม่ต้องรอง

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    มาแป๊บเดียวเองน่ะน้าปรีชา นึกว่าจะมาบอกสรรพคุณของท่อซักหน่อยน่ะครับ อิอิ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    มาแป๊บเดียวเองน่ะน้าปรีชา นึกว่าจะมาบอกสรรพคุณของท่อซักหน่อยน่ะครับ อิอิ
    เเบบว่า รถมันเเรงบอกไม่ทัน......ถ้า อยากใด้ไปที่ร้าน..เเล้วน้าจะรักรถของน้า กว่าทุกวันนี้

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    เเบบว่า รถมันเเรงบอกไม่ทัน......ถ้า อยากใด้ไปที่ร้าน..เเล้วน้าจะรักรถของน้า กว่าทุกวันนี้
    แหมะน้าปรีชา ผมก็รักรถผมทุกวันอยู่แล้ว อิอิ แต่ยังขอบคุณตัวช่วยผ่อนแรงเหยียบคลัช ของน้าปรีชา ยังใช้ได้ดีไม่เมื่อยครับ เดี๋ยวถ้าพร้อมจะโทรไปสอบถามน่ะครับน้าปรีชา สนับสนุนของดีราคาดีเอื้อมถึงได้ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น้าเมท น้าปรีชาเค้าห้า้มลองของ เดี๋ยวของมันขึ้นครับ คันนี้เลย แก๊สlpg /กล่องเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด จากปรมาจารย์ ต้นแห่งสำนักคลอง3 ต่อดว้ย ท่อสูตรแรงประหยัด ของน้าปรีชาแห่งสำนักคลอง4 น้าเมทมาแถวออ้มนอ้ยถ้าพบเห็นเรียกผมดว้ยนะครับ สมช ท่านใดสนใจแก๊สlpg และท่อ ถ้าพบเห็นขอดูได้ครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

น้าเมท น้าปรีชาเค้าห้า้มลองของ เดี๋ยวของมันขึ้นครับ คันนี้เลย แก๊สlpg /กล่องเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด จากปรมาจารย์ ต้นแห่งสำนักคลอง3 ต่อดว้ย ท่อสูตรแรงประหยัด ของน้าปรีชาแห่งสำนักคลอง4 น้าเมทมาแถวออ้มนอ้ยถ้าพบเห็นเรียกผมดว้ยนะครับ สมช ท่านใดสนใจแก๊สlpg และท่อ ถ้าพบเห็นขอดูได้ครับ
    ต้องขอลองของน้า chaiyos ก่อนซะแล้ว...

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

รวมความประหยัดทั้งหมดแล้ว ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ ถึง 30000 ไหมครับจะได้เก็บตังถูก

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขอบคุณน้าchaiyos น้ำใจงามครับ อิอิ ต่อแต่นี้จะเฝ้ารอรายงานความประหยัดจากน้าchaiyos ว่าแรงและประหยัดขนาดไหนครับ เมื่อวานพึ่งได้ไปก้มดูท่อของตัวเองครับ อืม ของเดิมมันเป็นอย่างนี้เอง เรียบๆๆ เดิมๆครับบบบ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    รวมความประหยัดทั้งหมดแล้ว ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ ถึง 30000 ไหมครับจะได้เก็บตังถูก

น้าsek ไม่ต้องทำหมดก็ได้ครับ จะได้รับรู้ถึงความเปลี่ยนแปลงของอุปกรณ์ จะได้มีข้อเปรียบเทียบครับ ราคาไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับ สอบถามอ.ต้น ได้เลยครับ

หน้า 19 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้