สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: เกียร์2 เหยียบครัช มั่นสั่นดังแกร๊กๆๆๆๆ เป็นกันบ้างไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12202
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน เกียร์2 เหยียบครัช มั่นสั่นดังแกร๊กๆๆๆๆ เป็นกันบ้างไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ รถ 2.5 M/t วิ่ง 10000 โล ตัวคันเกียร์มันสั่นดังน่ารำคาญมากเลยครับ
    เป็นเฉพาะเกียร์ 2 เวลาเหยียบครัชแช่จะดังมาก รถท่านอื่นเป็นบ้างไหมครับ
    แล้วแก้ไขกันยังไงครับ
    อีกเรื่องครับ เทอร์โบมันจะทำงานที่รอบเครื่องเกิน 2000 ถูกต้องไหมครับ
    สังเกตุดูรถผมช่วงหลังรู้สึกจะรอรอบมากกว่าเดิม ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า
    น้าช่วยรบกวนแนะนำวิธีตรวจสอบเบื้องต้นด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tum_047 : 17-03-2011 เมื่อ 14:41

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

มาตรฐาน Re: เกียร์2 เหยียบครัช มั่นสั่นดังแกร๊กๆๆๆๆ เป็นกันบ้างไหมครับ

ตอนแรก ก็ตกใจครับ เกียร์ 1 ไป 2 พอหลังๆ ชินแล้ว ดังกึกๆ หลังๆ ปล่อยคันเร่งให้สัมพันธ์กันคลัตช์ ก็โอเคครับ

ส่วนเรื่อง รอบเทอร์โบ ประมาณ 2,000 รอบถูกแล้วครับ มันจะปรูดปรา๊าด เลยครับ

User ID
    12928
    Status
    โพส
    39

มาตรฐาน Re: เกียร์2 เหยียบครัช มั่นสั่นดังแกร๊กๆๆๆๆ เป็นกันบ้างไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum_047 ดูโพส
    ตามหัวข้อเลยครับ รถ 2.5 M/t วิ่ง 10000 โล ตัวคันเกียร์มันสั่นดังน่ารำคาญมากเลยครับ
    เป็นเฉพาะเกียร์ 2 เวลาเหยียบครัชแช่จะดังมาก รถท่านอื่นเป็นบ้างไหมครับ
    แล้วแก้ไขกันยังไงครับ
    อีกเรื่องครับ เทอร์โบมันจะทำงานที่รอบเครื่องเกิน 2000 ถูกต้องไหมครับ
    สังเกตุดูรถผมช่วงหลังรู้สึกจะรอรอบมากกว่าเดิม ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า
    น้าช่วยรบกวนแนะนำวิธีตรวจสอบเบื้องต้นด้วยครับ
    เป็นเหมือนกัน เกียร์สองคันเกียร์ดัง แต่พอเหยียบคันเร่งก็หายไป วิ่งแค่ 5000 เอง แต่ก่อนไม่เป็นครับ ผิดปกติหรือเปล่า

User ID
    12202
    Status
    โพส
    102

รอผู้รู้มา 3 วันละ อยากรู้มากเลยครับว่าคันอื่นเป็นกันป่าว ถ้าคันอื่นไม่เป็นผมจะได้เข้าศูนย์
    รบกวนด้วยครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ไม่เป็นครับ รับรอง ของผม จะ 15000 แล้วครับ M ไหนครับ ของ ผม 2010 ไม่มีแบบนี้นะครับ เข้าศูนย์เลยครับ ขับมาจะ 15000 แล้วครับไม่มีครับ มีแต่ จะหมือนสะอึกตอนช่วงเดินเบากับเกียร์ 1 ช่วงปล่อยคลัช

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum_047 ดูโพส
    รอผู้รู้มา 3 วันละ อยากรู้มากเลยครับว่าคันอื่นเป็นกันป่าว ถ้าคันอื่นไม่เป็นผมจะได้เข้าศูนย์
    รบกวนด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้