หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11608
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องการแปลงคลัท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    เปลี่ยนสากให้ยาวขึ้นดีกว่าใหมน้า (อย่าโกรธผมนะ)ผมพูดตรง รถน้องเเก่คชัทเเข็งจริงๆหน้าเห็นใจ ผมจะรองดูโดยไม่กลัวครัชยัน ต้องขอบคุณน้ามากครับ
    อย่างน้าปรีชาพูดก็ถูกครับแต่ที่ผมบอกคือไม่ต้องยกเกียร์ลงครับทำเองได้ไม่ต้องยุ่งอยากคือเอายางปิดก้ามปูครัทออกแล้วเอาไฟฉายส่องเข้าไปจะเห็นสากครัทใช้ประแจเบอร์14สอดเข้าไปคลายน๊อดที่สากครัทออกพอระยะกับแหวนอีแปะสองตัวเข้าได้หลังจากนั้นเอาแหวนอีแบะรูเบอร์ 14 มาผ่าให้สอดเข้าไปในแกนสากครัทได้แล้วก็เอาลวดเชื่อมจี้ให้มันติดกับสันของแหวนอีแปะที่เราผ่าเพื่อสอดเขาไปถึงแกนสากครัทจากนั้นก็ไขเบอร์ 14 เข้ามาอัดกับแหวนที่เราผ่าใว้ไขให้แน่นหลังจากนั้นก็หักลวดเชื้อมออกแล้วเอายางใส่เข้าไปตามเดิมแค่นี้ก็เส็จ แต่ถ้าน้าๆมีเงินก็ให้ช่างเขายกเกียร์ลงแล้วถอดสากออกมาลองแหวนก็ได้นะครับ ที่ผมบอกนี้ไม่ได้ต้องการอวดเก่งแต่อย่างใด คือรถผมยกเกียร์สองสามลอบก็ไม่หายเลยต้องทำเองนะครับตอนนี้เข้าเกียร์ง่ายแล้วแต่ครัทแข็งมากเดี้ยวต้องผึ้งตัวผ่อนแรงครัทของน้าปรีชาอีกสักชุด เหนื้อยเลยครับเรื่องขึ้นลงบ้านน้าโย้งเกือบทั้งอาทิตย์ ที่ผมบอกนี้น้าทำไม่ได้ก็โทรมาคุยได้นะครับ 0892333265

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14635
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: Re: ถามเรื่องการแปลงคลัท

ถ้าเป็นตัว 116 ครัชแข็ง ลองเอาปั้มครัชล่าง ของตัว140 มาใส่ก็น่าจะดีขึ้นนะครับ เพราะว่าไปดูที่ศูนย์มา ตัว140 ลูกสูบใหญ่กว่าครับ
    ราคา ปั้มครัชทั้งตัว ประมาณ 500กว่าบาทครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้