สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: อยากติดป้ายทะเบียนที่ฝากระบะท้าย น้าๆท่านไหนเคยทำแล้วมั่ง ขอคำชี้แนะ และ อุปกรณ์ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน อยากติดป้ายทะเบียนที่ฝากระบะท้าย น้าๆท่านไหนเคยทำแล้วมั่ง ขอคำชี้แนะ และ อุปกรณ์ครับ

อยากติดป้ายทะเบียนที่ฝากระบะท้าย น้าๆท่านไหนเคยทำแล้วมั่ง รบกวนขอคำชี้แนะ และ รายการอุปกรณ์ครับ

เหตุที่จะย้ายที่ติดไม่ใช่เพื่อความเท่ครับ แต่ ลูกน้องเวลาขึ้นไปบนกระบะ ปลายเกิบคีบของท่านลูกน้องจะสอดเข้าไปใต้แผ่นป้ายทะเบียน เวลาที่ท่านยกขาข้างนี้ขึ้นมันก็จะเกี่ยวและดีดแผ่นป้ายดัง แต๊บ!! สังเกตดูเป็นเกือบทุกครั้งที่มีคนใส่แตะขึ้นกะบะครับ ซึ่งมันรำคาญใจมาก จะด่ามัน ก็กลัวจะเป็นขี้ปากว่าหวงรถ

วันนี้ไปเล็งๆดูเห็นกะบะมันโค้งๆ เลยไม่แน่ใจถ้าจะจัดเอง งานนี้คิดว่าคงมีเจาะฝาท้าย ทั้งต้องหาไฟส่องป้ายมาติดด้วย เลยมาถามน้าๆก่อนดีกว่ากันเหนียว เดี๋ยวพลาดครับ

User ID
    17145
    Status
    โพส
    76

มาตรฐาน ตอบ: อยากติดป้ายทะเบียนที่ฝากระบะท้าย น้าๆท่านไหนเคยทำแล้วมั่ง ขอคำชี้แนะ และ อุปกรณ์ครับ

เปลี่ยนกันชนง่ายกว่ามั้ยครับ หากันชนแบบมีที่ติดป้ายทะเบียนที่กันชน (ประมาณ กันชนวีโก้ อ่ะครับ) ไม่ต้องเจาะรถด้วย

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน ตอบ: อยากติดป้ายทะเบียนที่ฝากระบะท้าย น้าๆท่านไหนเคยทำแล้วมั่ง ขอคำชี้แนะ และ อุปกรณ์ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpan_ch ดูโพส
    เปลี่ยนกันชนง่ายกว่ามั้ยครับ หากันชนแบบมีที่ติดป้ายทะเบียนที่กันชน (ประมาณ กันชนวีโก้ อ่ะครับ) ไม่ต้องเจาะรถด้วย
    ยังชอบกันชนเดิมครับผม อีกทั้งมีทั้งกล้อง ทั้งไฟถอย ผบ.ไม่อนุมัติแน่ครับ

ข้อมูลกระทู้