หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 55 จากทั้งหมด 55

กระทู้: [มารยาทในการจอดรถ] ขับรถมา 10 กว่าปีไม่เคยคิดว่าจะเจอ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน ตอบ: [มารยาทในการจอดรถ] ขับรถมา 10 กว่าปีไม่เคยคิดว่าจะเจอ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ดีแล้วครับน้าที่หักห้ามใจได้ แต่ถ้าเป็นผมนะ โดนกันชนเหล็กกันมั่ง จะรูดให้ล้อหลุดเลย แล้วเรียกประกันมา ฮิๆๆๆๆ
    สมัยนี้เราทำอะไรหากไม่ตรงใจคนอื่น เราก็จะกลายเป็นคน ผิด และไม่ดีทันที อย่างเคสน้า บางคนก็ว่าทำไมไม่เอาเรื่อง บางคนก็ว่าใจเย็นๆดีแล้ว อิอิ
    ...โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า
    มันก็จะสวนทางกลับ
    ...สังคมทรามเพราะคนดีนิ่งเฉย
    อยู่ที่เราละครับจะเลือก อะไร
    เห็นด้วยครับ เฮียโต้ง

ผมเลยปล่อยให้ พีมาก มาเสยท้ายเล่นๆตอนรอกลับรถ กรอบป้ายทะเบียนแตกเลย ต้องทำใหม่อีก ผมก็ยอมๆเค้าไป ไม่เอาเรื่องเอาความกัน
    เฮ้อ แต่น่าสงสารก็แต่พี่มาก ต้องลำบากผม ลากไปส่งบ้านให้อีก ดีนะอยู่ หมู่บ้านใกล้กัน

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน ตอบ: [มารยาทในการจอดรถ] ขับรถมา 10 กว่าปีไม่เคยคิดว่าจะเจอ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    มีเหตุผลๆ งั้นก็ ฆ่าาาาาามันนนนนนนนนนนน ไอ้พวกเหี้ย เอาให้สูนย์พันธุ์เลยยยยยยยยย
    มาเป็นตาฮ้ายแท้ อ้ายบาง เหลือหน่อมันไใวแน้จั้กน่อย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    เห็นด้วยครับ เฮียโต้ง

ผมเลยปล่อยให้ พีมาก มาเสยท้ายเล่นๆตอนรอกลับรถ กรอบป้ายทะเบียนแตกเลย ต้องทำใหม่อีก ผมก็ยอมๆเค้าไป ไม่เอาเรื่องเอาความกัน
    เฮ้อ แต่น่าสงสารก็แต่พี่มาก ต้องลำบากผม ลากไปส่งบ้านให้อีก ดีนะอยู่ หมู่บ้านใกล้กัน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    มีเหตุผลๆ งั้นก็ ฆ่าาาาาามันนนนนนนนนนนน ไอ้พวกเหี้ย เอาให้สูนย์พันธุ์เลยยยยยยยยย

ว๊ากกกกกกก ใจเย็นครับลุงบาง ใจเย็นครับ อิอิ(เรื่องแบบนั้นเราต้องไม่ออกสื่อครับ) ฮิๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ผมคงบวชหลังน้าเอ๋ครับ เพราะตอนนี้น้าเอ๋เล่นโกนหัวดักใว้ก่อนแล้ว คงได้บวชก่อนผมแน่ๆเลย คริๆๆๆๆ บอกล่วงหน้าน๊ะ จะให้ขี่ขอป๋าติ๊กเข้าโบสถ์ กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว๊ากกกกก....ขี่คอไม่ได้คร้าบบ น้าหนา
    นั่น เจ้าอาวาส โพ้มมมมมมม.....กร๊ากกกกกกกก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ว๊ากกกกกกก ใจเย็นครับลุงบาง ใจเย็นครับ อิอิ(เรื่องแบบนั้นเราต้องไม่ออกสื่อครับ) ฮิๆๆ

ตูบบบ เรียก รถบาลด่วน
    พักเดียวแหละ...เดี๋ยวดันก็ขึ้น 5555555+

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

เอาเป็นว่าตามนี้ละกันครับพี่น้อง .....

ใจเย็นไว้ดีแล้ว ทำดีต่อไป อย่างน้อยสบายใจ แล้วเราก็รอดพ้นจากอารมณ์ขุ่นมัว ณที่ตรงนั้นมาแล้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย DN-TT19 : 03-04-2012 เมื่อ 17:30

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ผมเคยเจอครับ วันนั้นไปงานรับปริญญา น้องแฟนที่ ไบเทค ผมวนหาที่จอดอยู่เกือบๆครึ่งชั่วโมง พอเจอรถกำลังออก ผมก้อ เปิดไฟฉุกเฉินรอ พอคันนั้นออก อีกคันมาจากไหนไม่รู้ เข้าไปแทนที่

ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง เหนในรถคนแก่ด้วย เลยเบิ้ลแล้วออกรถไป เสียงยางดังมากทำได้แค่นี้กับบ่นในใจ ทำไมสังคมเราเปลี่ยนไป

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

เจี๊ยก....เหนี่ยวไก

User ID
    26345
    Status
    โพส
    120

น้าอย่าคิดอะไรมาก ถือว่าให้หมามันจอด อย่าไปมีเรื่อง สงสารหมามัน หมาแบบนั้นไม่กัดหรอก

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

มีมือเท่ากันกลัวอะไร อย่าตั้งคำตอบในใจไม่ต้องคิดมากมันลังเล
    เมื่อ 5 ปีก่อน ผมเจอกับตัวเอง เดอะมอลล์บางกะปิ เปิดไฟฉุกเฉินเตรียมถอยตั้งหลัก
    เมียผมไปยืนจองอยู่ในซองเพื่อคอยโบกให้
    ฮอนด้าซิตี้สีบรอนเงินเขามาเสียบปับทั้งๆที่เมียผมยืนขวางอยู่ มันคอยๆถอยเพื่อบังคับให้เมียผมหลบ
    ผมบีบแต่เตือนมันไม่สนใจ
    ผมเดินไปหา ถามมันว่ามึงมีสมองไหม (มันเปิดกระจกลงเป็นผัวเมียอายุประมาณ 60 )มันยังโวยว่า ก็จอดแปะตรงหน้านั้นซิ จะมาข้าตรงนี้ทำไม
    ผมชี้หน้าด่า จะยำคนแกก็ยังใงยังใง กลัวกระดูกทิ่มมือ ผมกระโดดขึ้นรถกะถอยชน
    ถอยพุ่งเข้าใส่ มันดันเดินหน้าออกหนีไป ผมได้แต่ชี้หน้า เมียก็โมโหจนพูดไม่ออก สรุปได้จอด เข้าห้างทำโน้นนี่นั้น กลับมา
    เฮ้ย ลืมปิดกระจกตอนชี้หน้าด่ามัน โน๊ตบุคก็วางหลาอยู่เบาะหลัง เออเกือบไป
    ทุกวันนี้คนมีน้ำใจเยอะ แต่เก็บเอาไว้ใช้ซะเอง

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

ดีแล้วครับที่น้าทำแบบนั้น ใจเย็นๆ เป็นดีที่สุด ( รอบหน้าใส่ชุดยกสัก 7 นิ้ว ยางมัดเส้นใหญ่ๆ กันชนหน้าเหล็กเอาแบบใหญ่ๆ พอเค้าเสียบปั๊ป น้าค่อยๆ ใส่เกียร์ 1 แล้วไต่ขึ้นไปช้าๆ เอาพอตรงกลาง City พอครับ หรืออาจโยกหน่อยๆ ก็ได้ครับ เสร็จแล้วน้าก็ลงไปทำธุระปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

User ID
    26345
    Status
    โพส
    120

tommce คิดได้ไง ความคิดดี หนับหนุนคับ 5555

you will never walk alone TTC-Member
    User ID
    31368
    Status
    โพส
    198

เจอบ่อยครับ แต่ช่างแม่รงมัน หาที่ใหม่ก็ได้ สาด อย่าเดินผ่านหน้ากรูก็แล้วกัน

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ผมก็เคยเจอประมาณว่าจะเข้าให้ได้ทั้งๆที่มาที่หลังขับ บีเอ็มด้วย ผมเลยเบียดไปทีนึง ผมลงมาดูเป็นรอยนิดนึง แต่บีเอ็มคงเป็นรอยมากกว่า ผมกะว่าถ้ามันลงมาจากรถมีสวนกันบ้างสุดท้ายมันก็ขับออกไป คนเดียวนี้ไร้มารยาทกันทำอะไรตามใจตัวเองเป็นใหญ่

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

ใจร่มๆครับเจอประจำเหมือนกันทั้งในปั้มน้ำมันและในห้าง ใจนึงก็นะ อีกใจนึงก็นะ หาที่จอดใหม่ดีกว่า ข้อสำคัญคือเราอย่าเอามาใช้เลยแย่งที่จอดรถเค้าอ่ะทั้งๆที่เค้ามาก่อนรอเข้าจอดอยู่แล้ว มันจะเสียสถาบันไทรทันคลับเรา คนขับไทรทัน สอง ความคิด จิตใจหล่อกว่าอยู่แล้วครับ

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

[quote=ละอ่อนเหลือกำ!;687904]ใจร่มๆครับเจอประจำเหมือนกันทั้งในปั้มน้ำมันและในห้าง ใจนึงก็นะ อีกใจนึงก็นะ หาที่จอดใหม่ดีกว่า ข้อสำคัญคือเราอย่าเอามาใช้เลยแย่งที่จอดรถเค้าอ่ะทั้งๆที่เค้ามาก่อนรอเข้าจอดอยู่แล้ว มันจะเสียสถาบันไทรทันคลับเรา คนขับไทรทัน สอง ความคิด จิตใจหล่อกว่าอยู่แล้ว
    รูปร่างน้าตาก่อหล่อไม่แพ้จิตใจนะน้าแมนฮ่าๆๆๆ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้