สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: สอบถามผู้รู้ครับ รถชนมาแม็กแตก!!! ต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยเปลี่ยนด้วยเหรอ ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

Lightbulb สอบถามผู้รู้ครับ รถชนมาแม็กแตก!!! ต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยด้วยเหรอ ครับ

สงสัยมานานแล้ว แต่เปลี่ยนช่วงล่างเยอะเลยซ้ายทั้งแทบ คันชัก คันส่ง เพลาพวงมาลัย แล้วสภาพจะกลับมาเหมือเดิมไหมครับ น้าๆ เอ่อ ดัดคลัช ซี ด้วย ชื่อ:  %20(3)~1.JPG
ครั้ง: 3246
ขนาด:  214.3 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tumauyai4x4tritonclup.com : 17-05-2012 เมื่อ 11:49

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามผู้รู้ครับ รถชนมาแม็กแตก!!! ต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยเปลี่ยนด้วยเหรอ ครับ

รอดูครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามผู้รู้ครับ รถชนมาแม็กแตก!!! ต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยเปลี่ยนด้วยเหรอ ครับ

เห็นแล้วจะร้องไห้.. *-*
    กลับมาหล่อไวไวครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ตรงแกนพวงมาลัย มันจะมีจัดซับแรงกระแทก ลักษณะคล้ายๆ ข้อไก่อยู่อ่ะครับ ประมาณกี่จุดกี่ข้อ ผมจำไม่ได้ เพื่อเป็นการรับและซับแรงกระแทกในกรณีที่ชนหรือมีการกระแทกจากด้านหน้าอ่ะครับ บางทีถ้าเกิดชนทางด้านหน้า มันก็อาจทำให้ชุดแกนพวงมาลัยตรงจุดข้อต่อนี้มันแตก หรือหักได้อ่ะครับ ซึ่งถ้าแตกหรือชำรุด มันหาอะไหล่บางจุดมาซ่อมยากอ่ะครับ เลยต้องเปลี่ยนทียกชุดเลยอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

ผมเคยชนแบบนี้ครับ แต่แรงกว่าชนกะเสาไฟฟ้าทางด้านหน้าซ้าย แม็กแตกแบบนี้แหละ เปลี่ยนยกชุดครับระบบบังคับเลี้ยว คลัตซีเบี้ยว ต้องดัดแถมช่างบอกดัดยากด้วย ตัวพลัสมันเป็นคลัตซีเดียวกับตัว 4x4 แต่โชคดีไม่โดนเครื่องและมีประกันชั้น 1 ไม่งั้นอ่วมครับ แต่ซ่อมได้ครับไม่มีปัญหา ตอนนี้ัขับมาเกือบ 3 ปีแระ ไม่มีปัญหาใดๆครับ ยกเว้น แหนบดัง ครัชดัง ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ o-por ดูโพส
    ผมเคยชนแบบนี้ครับ แต่แรงกว่าชนกะเสาไฟฟ้าทางด้านหน้าซ้าย แม็กแตกแบบนี้แหละ เปลี่ยนยกชุดครับระบบบังคับเลี้ยว คลัตซีเบี้ยว ต้องดัดแถมช่างบอกดัดยากด้วย ตัวพลัสมันเป็นคลัตซีเดียวกับตัว 4x4 แต่โชคดีไม่โดนเครื่องและมีประกันชั้น 1 ไม่งั้นอ่วมครับ แต่ซ่อมได้ครับไม่มีปัญหา ตอนนี้ัขับมาเกือบ 3 ปีแระ ไม่มีปัญหาใดๆครับ ยกเว้น แหนบดัง ครัชดัง ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติครับ
    ครับน้าออกแนวๆคล้ายๆกันครับ เสาร์ไฟฟ้าเหมือนกัน ครับ แร๊งส์พอได้จังหวะส่งขึ้นเนิน ครับ รถได้สิ้นเดือนนี้ครับ แต่ไม่รู้สภาพจะกลับมาเหมือนเดิมป่ะ ครับ คลัชซี ผมก็ดัด ครับ รอดูครับนานมาก 4 เดือนประกันชั้น 1 เหมือนกัน โตเกียวศรีเมือง เซ็งโคตร อ้างว่ารออะไหล่ แต่ผมซ่อมอู่น่ะครับอะไหล่แท้ มิชู รอศูนย์ไม่ไหวคิวยาว เลยเข้าอู่

User ID
    15342
    Status
    โพส
    91

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ครับน้าออกแนวๆคล้ายๆกันครับ เสาร์ไฟฟ้าเหมือนกัน ครับ แร๊งส์พอได้จังหวะส่งขึ้นเนิน ครับ รถได้สิ้นเดือนนี้ครับ แต่ไม่รู้สภาพจะกลับมาเหมือนเดิมป่ะ ครับ คลัชซี ผมก็ดัด ครับ รอดูครับนานมาก 4 เดือนประกันชั้น 1 เหมือนกัน โตเกียวศรีเมือง เซ็งโคตร อ้างว่ารออะไหล่ แต่ผมซ่อมอู่น่ะครับอะไหล่แท้ มิชู รอศูนย์ไม่ไหวคิวยาว เลยเข้าอู่
    แม็กแตก ก็เปลี่ยนแม็กใหม่ซิ ครับ สงสัย จะ 20" แล้วล่ะ 5555

ข้อมูลกระทู้