หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามด้วยครับ พวงมาลัยไม่ตรง และ ไฟเตือนน้ำมันหมด

คงจะเป็นเหมือนกันทุกคันล่ะมั้งเนี่ย ของผมออกเดือนมีนา ก็เอียงครับ ไปตั้ง 0 ที่ Act หายครับ 350 บาท รับประกัน 1 เดือน
    ส่วนไฟโชว์น้ำมันหมด จะขึ้นระหว่างขีดบนกับขีดสุดท้ายครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามด้วยครับ พวงมาลัยไม่ตรง และ ไฟเตือนน้ำมันหมด

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tabacum ดูโพส
    เกจน้ำมันผมว่าปกตินะครับ
    ส่วนเรื่องพวงมะลัยกินซ้ายนั้นก็ปกตินะครับ
    รถรุ่นใหม่ๆที่ทำออกมาทุกวันนี้หลายรุ่น หลายๆยี่ห้อ ก็กินซ้ายกันทั้งนั้น
    เพราะว่าเขาทำออกมาเพื่อป้องกันอุบัติเหตุที่รุนแรงจากการหลับในครับ
    เมื่อเราหลับใน เราจะอยู่ในสถานะไม่มีสติ และรถจะศูนย์เสียการควบคุมจากผู้ขับ
    พวงมะลัยที่มันกินซ้าย มันก็จะพารถไปทางซ้ายทีละนิด แล้วสุดท้ายก็ลงข้างทางฝั่งซ้ายไป ส่วนใหญ่จะเป็นที่หญ้ารกๆ ต้นไม้ หรือที่นา ไม่ใช่ที่ที่มีคนอยู่ (ใครอยู่นั้นซวย)
    แต่ถ้ากินขวามันจะเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงจากรถที่วิ่งสวนมา ความเร็วที่รถเราวิ่ง 100 + รถที่สวนมา 100
    ความเสียหายเท่ากับขับรถชนกำแพงหนาที่ความเร็ว 200 ก.ม./ช.ม. (ยังไม่รวมเรื่องของแรงเฉื่ยของรถอีกนะ)เจอกับสิบล้อยิ่งซวย
    ถ้าเป็นถนนที่มีเกาะกลางก้อดีไป แต่อาจข้างอีกไปชนกับอีกฝ่ายที่อยู่เลนขวาก็ได้(เลนขวารถวิ่งเร็ว)
    ฉนั้น คนที่หลับในก็ควรที่จะรับผิดชอบตัวเองโดยการลงข้างทางซ้ายไปซะ จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น

บ้านผมมีรถ chef cruz (รถเก๋ง)อีกคัน เป็นเหมือนกัน กินซ้ายหนักกว่า TRITUN อีก
    เพิ่งรู้ก็วันนี้เองครับน้า ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

พวงมาลัยไม่ตรงตั้งร้านไหนกลับไปแก้งานที่เดิมเลยค่ะจะได้ไม่ต้องเสียเงินซ้ำซ๊อน จริงๆไม่มีไรแค่ปรับที่แร๊กพวงมาลัยแค่นั้นเองไม่เกิน5นาที เกจวัดน้ำมันผกติค่ะของเราเตือนก่อนค่ะถ้าจำไม่ผิดไฟเตือนขึ้น(ระดับรถปกติ)น้ำมันเหลือในถัง15- -ลิตรค่ะ (ถังเรา75) อีกอย่างนึงเซ๊ทมาให้กินซ้ายเพื่อความปลอดภัย"ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะ"อีกอย่างไม่ได้เป็นทุกคันค่ะ อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้