หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

PLUS 4D สีเทา LPG TTC-Member
    User ID
    33628
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องเกี่ยวกับฝากระโปรงรถ

แรกๆผมใช้แบบกดเบาๆ หลังติดกันแมลงแล้วต้องใช้แบบยกขึ้นประมาณ4นิ้ว(ชี้กลางนางก้อย)กลัวตัวล็อกมันจะน้อยใจเหมือนน้าmr.nonameว่าแหละครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34505
    Status
    โพส
    242

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องเกี่ยวกับฝากระโปรงรถ

สรุปว่าเเบบเเรกครับมีคนโหวตให้เยอะกว่านะครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

คู่มือก็บอกไว้นะครับยกแล้วปล่อย เสียงโครมครามบ้างไม่เป็นไรครับมันกระจายน้ำหนักแต่ถ้ากดน้ำหนักมันจะลงตรงบริเวณที่เรากดนะครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนทำฝุ่น ดูโพส
    ผมยกให้สูงขึ้นสักฟุตนึง แล้วปล่อยลงมาครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    ยกให้สูงสักประมาณคืบแล้วปล่อยลงครับ ถ้าใช้มือกดบ่อยๆตรงที่กดจะยุบเป็นรอนๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ยกแล้วปล่อย แต่อย่ายกสูงมากครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ผมแบบแรกตลอดอ่ะ ยกประมาณคืบนึง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pakij ดูโพส
    แบบแรกเหมือนกันครับ แบบสองมีรุ่นน้องเคยทำครับบุ๋มลงไปเลยระวังครับเพราะเดี๋ยวนี้ฝากระโปรงรถมันบางครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tou919 ดูโพส
    ส่วนใหญ่แบบแรกครับ ระยะปล่อยก็ประมาณคืบหนึ่งได้ แบบที่สองระวังบุบน่ะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตนจันทร์ ดูโพส
    แบบแรกครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    ยกประมาณคืบครับ แล้วปล่อยลงได้เลย มันมียางรองการกระแทกแล้ว ส่วนถ้าค่อยๆวางแล้วกด ระวังฝากระโปรงนานเข้าจะเป็นรอยยุบนะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    แบบแรกล็อคแน่นอน ชัวร์ แบบสองก็ต้องกดเบาๆ ครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ผมทำแบบแรกคับ ยกปล่อย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    ผมแบบแรกครับ ระยะห่างประมาณซองบุหรี่แนวตั้ง มันก็ลงนะครับ ดังกึ๊ก นิ่งสนิทดี ไมคลอน
    แบบว่ายกสูงกว่านั้น ก็ห่วงว่าตัวล็อคมันจะน้อยใจอ่ะครับ

+1 แบบแรก แน่นอน และชัวร์ และเป็นแบบที่ถูกต้องแน่นที่สูด เพราะแบบกด บางทีขอสัับเข้าไม่สุด ลมตีแรงๆ ก็มีเปิดฟาดกันได้ อันตรายมากๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้