หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44686
    Status
    โพส
    41

มาตรฐาน ตอบ: รายงานการใช้ ไทรทัน มา 18 วันครับ

เรื่องแหนบ ต้อนได้มาใหม่ๆก็ดัง เข้าศูนย์ 3-4 ครั้ง ดังๆหายๆ อะไรที่ฉีดที่ทาแล้วเค้าว่าหายลองมาหมด ใช้ไปๆขี้เกียดจะสนใจหายไปเอง จนวันนี้ 2 ปีกว่า ยังมีแวะมาทักทายกันเป็นครั้งคราว ชินซะแล้วครับ

User ID
    43304
    Status
    โพส
    11

มาตรฐาน ตอบ: รายงานการใช้ ไทรทัน มา 18 วันครับ

ยินดีด้วยครับที่ท่านได้คือไทรทรั้นแท้รถผมก็เป็นครบทุกรายการที่น้าๆๆในคลับเป็น แต่ตอนนี่เลิกคิดแล้วครับเพราะขีบมันดีเหลือเกิน

User ID
    45468
    Status
    โพส
    40

แวะมาเก็บข้อมูลครับ มือใหม่ขับไทรทัน

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

เก็บข้อมูลด้วยมือใหม่เหมือนกัน 55555

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

เอาใจช่วยครับน้า เจอกันคนละแบบครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อันไหนกระทบกับการขับขี่ของตัวเรา ยังอยู่ในประกันศูนย์รีบเข้าไปเครมหรือแก้ไขเลยดีกว่าครับ

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

เข้าใจความรู้สึกครับว่ารถป้ายแดงทำไมปัญหาจุกจิกมันเยอะ
    หลายคนในคลับก็เป็นปัญหาเดียวกัน
    รถผมป้ายแดงแหนบดังหนวกหู พวงมาลัยดังสนั่นทั้งห้องโดยสาร
    จนเคยมานั่งคิดว่าตัวเองตัดสินใจผิดไปหรือป่าว
    แต่สุดท้ายก็ต้องขอบคุณข้อมูลดีๆที่สมาชิกในคลับมีน้ำใจแบ่งปันให้กัน
    ตอนนี้ 2x,xxx โล แหนบไม่ดังพวงมาลัยเงียบ ขับในเมืองได้คล่องตัว
    เริ่มเข้าใจวิธีขับเจ้าตั้น ตัวรถก็เริ่มเข้าที่ ถึงในช่วงที่ผ่านมาจะได้ขับกระบะรุ่นใหม่มาหลายรุ่น
    แต่ควารู้สึกที่ได้ก็แตกต่างกัน
    สุดท้ายเจ้าตั้นก็กลายเป็นรถที่ขับจนติดใจแทบไม่อยากจะขับคันอื่นเลย

User ID
    43212
    Status
    โพส
    93

มีคนนังเบาะหลังรึยังครับน้า
    รถผมมันดัง อ๊อด แอด ยังกับเพลงพี่เท่ง

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

Arrow ตอบ: รายงานการใช้ ไทรทัน มา 18 วันครับ

ผมใช้มา 2 ปีบริบรูณ์ครับ รถปี 2012 สรุปปัญหาที่พบแล้วตอนนี้ มีดังนี้
    1. แหนบดัง ตั้งแต่ประมาณ 200 กิโลเมตร แก้หายแล้ว

2. คลัชดัง น่าจะดังตั้งแต่1,000 กิโลเมตร จนถึง ปัจจุบัน 28,xxxx โลแล้ว ยังไม่ได้แก้ไขเลย ว่าจะเอาไว้เคลมครั้งเดียวตอนใกล้หมดประกัน เพราะ เคลมแล้ว อาการคลัชดังเดียวก็กลับมาดังเหมือนเดิม แต่จะเคลมเอาคลัชใหม่มาใช้เฉยๆ (เข้าไปดูเสียงคลัชดังที่นี่ครับ)
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=55408

3. เหยียบคลัช ดัง เอี๊ยด.... ปล่อยคลัช ดัง เอี๊ยด....จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องร้อน หรือ เอารถไปวิ่งด้วยความเร็วสูงมา 120 up หรือ วิ่งยาวๆ 100 กิโลเมตร ขึ้นไป ช่างบอกว่าเป็นเสียงของก้ามปูแห้ง ขาดการหล่อลื่น ตอนนี้แก้ไขเบื้องต้นไปก่อน คือ เอาสเปร์โซเน็ก ฉีดที่ก้ามปู แก้ได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น ถ้าจะให้ดีต้องยกเกียร์ลงมา เพื่ออัดจาระบีที่ก้ามปู จะดีกว่า แต่ผมไม่ทำ เอาไว้รอทำพร้อมกันกับเคลมคลัช ครั้งเดียวเลย เพราะ ยกขึ้น ยกลงหลายครั้ง รถช้ำหมด

4. มีเสียงดังที่ชุดเพลาหลัง เฉพาะเวลาจอดพื้นเอียง แล้วดึงเบรคมือ (ข้อนี้ไม่รู้รถเพื่อนๆ ในคลับเรา เป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ) เคยปรึกษาช่าง ช่างบอกปกติ อ้างว่าเป็นระยะการให้ตัวของเฟืองดอกจอก แต่ผมว่า มันไม่น่าจะปกตินะครับ เข้าไปดูเสียงนั้นได้ที่นี้ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=54793
    5. เข้าเกียร์ จากเกียร์ 4 มา เกียร์ 3 ไม่ได้ เคลมปลอกเกียร์ 3 กับเกียร์ 4 ตอนนี้เข้าเกียร์ได้ปกติแล้วครับ
    ุ6.ปัญหาอื่นๆ เช่น โบรั่ว แอร์ดัง พวงมาลัยสั่นหรืดังเวลาเลี้ยว ฯลฯ ยังไม่มา (อย่ามาเลยครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kro sang : 24-02-2014 เมื่อ 20:11 เหตุผล: ีup date

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้