หน้า 11 จากทั้งหมด 75 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 201 ถึง 220 จากทั้งหมด 1495

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4652
    Status
    โพส
    64

มาตรฐาน Re: ขายโช๊ค Robust นิยามแห่งความนุ่มหนึบ (โรงงานมาเอง)

ขอราคา รุ่นBuild in sub tankและ Subtank แยก นะครับ
    เฉพาะคู่หน้าอ่ะครับ
    pleomaxbb@hotmail.com........ร่ำรวยๆๆคร้าบบบบบ

0815842284 TTC-Member
    User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

มาตรฐาน Re: ขายโช๊ค Robust นิยามแห่งความนุ่มหนึบ (โรงงานมาเอง)

ได้ราคาครบทุกคน แล้วนะครับ ใครยังไม่ได้ ลง Mail ไว้นะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขอราคาด้วยครับ น้าป้อง
    พลัส 4 ประตู ทั้ง 2 แบบครับ เดิมๆ ถนนดำ 90 ถนนฝุ่น 10 เปอร์เซนต์ครับ
    happymet@hotmail.com

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

ขอราคาด้วยเช่นกันครับ Plus 4 Door 4x2 ครับ
    แล้วต้องตั้งศูนย์ใหม่ด้วยหรือป่าวครับ ถ้าต้องตั้งศูนย์ ขอราคาค่าติดตั้งรวมตั้งศูนย์ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sha_do : 22-08-2010 เมื่อ 17:11

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

ได้รับราคาแล้วนะครับ happymet sha_do

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

ขอราคาที่ปรับใหม่ด้วยครับ ,toyota,isuzu,triton ครับ E-mail:santi_kas@hotmail.com ขอบคุณครับ น้าตี๋เองครับ

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teetriton4x2 ดูโพส
    ขอราคาที่ปรับใหม่ด้วยครับ ,toyota,isuzu,triton ครับ E-mail:santi_kas@hotmail.com ขอบคุณครับ น้าตี๋เองครับ
    น้าตี๋มีรถหลายคันจังเอาเป็นว่าโทรมาแล้วกันนะครับเดี๋ยวจัดให้

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongza ดูโพส
    น้าตี๋มีรถหลายคันจังเอาเป็นว่าโทรมาแล้วกันนะครับเดี๋ยวจัดให้
    ของที่บ้านครับ มี Pre 3000 4 door, D-max Hilander 4 door ,New Fortuner อีกครับ (ส่วนของผมเอง ก้อสนใจคู่หลัง ส่วนคู่หน้าก้ออยากลอง )ทั้งหมดสนใจซับแท็งค์แยก ( น้องๆบอก เท่ ครับ ชอบตรงกระบอกอัดแก๊ส โชว์ได้เท่ย์ มักๆๆๆ )น้องๆเขาขอราคาพิเศษ มาตัดสินใจอีกทีครับ ว่าจะโทร แต่ช่วงนี้ใช้โทรมาก ปวดหัวมากเลย พี่ช่วยส่งมาทาง E-mail ดีกว่า ขอบคุณครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขออนุญาติรีวิว เล็กๆครับ ลูกพี่บอย
    แบบ subtank ในตัว ผมใส่มาแต่หลังนะครับ

-พอตัดสายรัด ตรงหูโช้ค ตกกะใจ ยางบูชกระจาย วิ่งหายไปคนละทาง ที่แท้เค้ามีมาให้ หูละ 2 ตัว ผ่าซีก
    -ใส่ค่อนข้างยาก แรงอัด แรงดันมาก กว่าโช้คแก้สที่เคยใส่มาทั้งหมด ในจังหวะจากยืดสุด ลงมาสู่ช่วงชักภาวะปกติ
    ....คิดในใจ โห คงแข็งโป้กแน่เลย แต่พอกดลงได้ หน่อย มันเป็นความรู้สึกดีมาก กดง่ายขึ้น ปล่อยปุ้ปดันขึ้นเร็วมาก
    -ใส่แล้วลองวิ่งครับ งงครับ นุ่มมากครับ นุ่มจริงๆ นุ่มๆแน่นๆ เหมือนกดซาลาเปาร้อนๆ แบบในเวป PJS เค้าว่าเลย
    ผมว่าเกินไปสำหรับผมอีกต่างหาก (เพราะผมไปดัดแหนบนุ่มมา)
    ผมไม่อยากจะบอกว่า รถผมนุ่มกว่า PJS อีกครับ ตอนนี้
    -แน่นอน ความนุ่มในรถผม มากับอาการโยนหน่อยๆ พอรับได้ครับ (คาดว่าถ้ารถแหนบปกติ น่าจะลงตัวพอดี) อนาคตโดน subtank แยกแน่เลย
    -รอยต่อคอนกรีต หาย
    -โดดคอสะพาน ไม่มีเซ
    -สรุปง่ายๆครับ อีตาคนออกแบบโช้คตัวนี้ อัจฉริยะครับ ผมเจอมา ไม่แข็ง หนึบ ก้อนุ่มโยน แต่อันนี้อยู่กลางๆครับ ได้ทั้งนุ่ม ทั้งหนึบ
    มีโอกาสลองให้ท่านทั้งหลาย เจาะจง mono tube ครับ ตอบสนองเร็วจริง

ชอบมากครับ......

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ขออนุญาติรีวิว เล็กๆครับ ลูกพี่บอย
    แบบ subtank ในตัว ผมใส่มาแต่หลังนะครับ

-พอตัดสายรัด ตรงหูโช้ค ตกกะใจ ยางบูชกระจาย วิ่งหายไปคนละทาง ที่แท้เค้ามีมาให้ หูละ 2 ตัว ผ่าซีก
    -ใส่ค่อนข้างยาก แรงอัด แรงดันมาก กว่าโช้คแก้สที่เคยใส่มาทั้งหมด ในจังหวะจากยืดสุด ลงมาสู่ช่วงชักภาวะปกติ
    ....คิดในใจ โห คงแข็งโป้กแน่เลย แต่พอกดลงได้ หน่อย มันเป็นความรู้สึกดีมาก กดง่ายขึ้น ปล่อยปุ้ปดันขึ้นเร็วมาก
    -ใส่แล้วลองวิ่งครับ งงครับ นุ่มมากครับ นุ่มจริงๆ นุ่มๆแน่นๆ เหมือนกดซาลาเปาร้อนๆ แบบในเวป PJS เค้าว่าเลย
    ผมว่าเกินไปสำหรับผมอีกต่างหาก (เพราะผมไปดัดแหนบนุ่มมา)
    ผมไม่อยากจะบอกว่า รถผมนุ่มกว่า PJS อีกครับ ตอนนี้
    -แน่นอน ความนุ่มในรถผม มากับอาการโยนหน่อยๆ พอรับได้ครับ (คาดว่าถ้ารถแหนบปกติ น่าจะลงตัวพอดี) อนาคตโดน subtank แยกแน่เลย
    -รอยต่อคอนกรีต หาย
    -โดดคอสะพาน ไม่มีเซ
    -สรุปง่ายๆครับ อีตาคนออกแบบโช้คตัวนี้ อัจฉริยะครับ ผมเจอมา ไม่แข็ง หนึบ ก้อนุ่มโยน แต่อันนี้อยู่กลางๆครับ ได้ทั้งนุ่ม ทั้งหนึบ
    มีโอกาสลองให้ท่านทั้งหลาย เจาะจง mono tube ครับ ตอบสนองเร็วจริง

ชอบมากครับ......
    ขอบคุณมากครับ คุณแจ๊คมารายผลอย่างไวเลยครับ สมใจอีกหนึ่งท่านแล้วนะครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ถามหน่อยนะครับ
    เวลาวิ่งยาวๆ เกิดความร้อนสะสม มันจะมีโอกาสที่การทำงานจะเพี้ยนไปแบบรู้สึกได้บ้างมั้ยครับ

แต่เท่าที่ลองมา 2 ชม ยัง ปกติดีครับ
    วิ่งรูด โดดคอสะพาน นิ่งเหลือเกิน ทำให้วิ่งได้เร็วขึ้นโดยไม่รู้สึกตัว

เส้น test ปราบเซียนที่ผมถนัด น่าจะเป็นเส้น กาญจนาภิเษก จากตลิ่งชันผ่านช่วงบางใหญ่ ยาวๆ เป็นถนนที่ถ้าโช้คแข็ง หรือนุ่มเกิน มันจะฟ้องการทำงานชัดเจน

ตัวที่เก็บได้เกือบหมด ผมยกให้โช้คถุงลม ANA อันนั้นนุ่มดี เก็บหมด ไม่โยนด้วย ไม่ส่ายอีกต่างหาก แต่ตัวเค้าหุ่นดูบอบบางเหลือเกิน
    เหมาะกับคนขับรถไม่เกิน 120

แต่ถ้าเป็นโช้คอย่าง แรนโช่ อมาด้า กาเบรียล หรือ profender
    วิ่งรูดไปเรื่อยๆ จะได้รับสัมผัสอย่างเต็มที่ ถ้ารถเปล่าอาจจะจุกได้ แต่จะได้ความหนึบมาแทน ไม่ส่ายเมื่อเจอต่อเนื่อง หรือขรุขระมากๆ
    เหมาะกับพวกเครื่องแรงครับ กดทีมา 80ไป160

Robust ตัวนี้ เค้ากลางๆไปทางหนึบครับ เก็บได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ส่ายบ้าง แต่เอาอยู่หมด เหมาะกับการขับขี่แบบคนปกติจริงๆครับ คือ วิ่งประมาณ 120-150 กำลังสวยเลย

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ถามหน่อยนะครับ
    เวลาวิ่งยาวๆ เกิดความร้อนสะสม มันจะมีโอกาสที่การทำงานจะเพี้ยนไปแบบรู้สึกได้บ้างมั้ยครับ

แต่เท่าที่ลองมา 2 ชม ยัง ปกติดีครับ
    วิ่งรูด โดดคอสะพาน นิ่งเหลือเกิน ทำให้วิ่งได้เร็วขึ้นโดยไม่รู้สึกตัว

เส้น test ปราบเซียนที่ผมถนัด น่าจะเป็นเส้น กาญจนาภิเษก จากตลิ่งชันผ่านช่วงบางใหญ่ ยาวๆ เป็นถนนที่ถ้าโช้คแข็ง หรือนุ่มเกิน มันจะฟ้องการทำงานชัดเจน

ตัวที่เก็บได้เกือบหมด ผมยกให้โช้คถุงลม ANA อันนั้นนุ่มดี เก็บหมด ไม่โยนด้วย ไม่ส่ายอีกต่างหาก แต่ตัวเค้าหุ่นดูบอบบางเหลือเกิน
    เหมาะกับคนขับรถไม่เกิน 120

แต่ถ้าเป็นโช้คอย่าง แรนโช่ อมาด้า กาเบรียล หรือ profender
    วิ่งรูดไปเรื่อยๆ จะได้รับสัมผัสอย่างเต็มที่ ถ้ารถเปล่าอาจจะจุกได้ แต่จะได้ความหนึบมาแทน ไม่ส่ายเมื่อเจอต่อเนื่อง หรือขรุขระมากๆ
    เหมาะกับพวกเครื่องแรงครับ กดทีมา 80ไป160

Robust ตัวนี้ เค้ากลางๆไปทางหนึบครับ เก็บได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ส่ายบ้าง แต่เอาอยู่หมด เหมาะกับการขับขี่แบบคนปกติจริงๆครับ คือ วิ่งประมาณ 120-150 กำลังสวยเลย
    Robust built in Subtank เรื่องความเร็วสูงต้องยอมรับครับ ว่าทางเราไม่กล้าปรับค่าวาล์วให้มีความหนึดขึ้น กลัวอาการออกมาจะแน่น-หนึบ ซึ้งทางเราเน้นมากครับ จะพยายามให้ลูกค้าสำผัสกับความนุ้ม-หนึบให้มากที่สุดครับ

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

เงียบจัง ผมยังคงราคาเก่า(Pro)เอาไว้ก่อนนะครับ ตารางราคาใหม่มาแล้วครับ แต่ยังไม่ประกาศใช้อย่างเป็นทางการ ยังไงใครยังสนใจเปลี่ยนโช๊ค ให้รีบโทรมาเลยนะครับ ขึ้นราคาเร็วๆนี้แน่นอนครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขอราคาด้วยครับบ พลัส 4 ประตู ทั้งสองแบบครับ

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ขอราคาด้วยครับบ พลัส 4 ประตู ทั้งสองแบบครับ
    ได้รับราคาแล้วนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สอบถามน้าครับ ถ้าขับในเมืองปกติ+ขับเร็วนอกเมือง รูด แต่ชอบนุ่ม หนึบ การขับขี่เปลี่ยนแปลงเร็ว เข้าโค้งไม่ค่อยเบรค
    มีรุ่นไหนแนะนำครับ ราคาด้วยจ้ะ Pmก็ได้จ้ะ

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

ไม่ผิดหวังครับพี่บอย เปลี่ยนแล้ว นิ่มขึ้นกว่าเดิมทันตาเห็น ส่วนเรื่องหนึบก้อเยี่ยมครับ สรุปว่า ของดีราคาถูกครับ

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    สอบถามน้าครับ ถ้าขับในเมืองปกติ+ขับเร็วนอกเมือง รูด แต่ชอบนุ่ม หนึบ การขับขี่เปลี่ยนแปลงเร็ว เข้าโค้งไม่ค่อยเบรค
    มีรุ่นไหนแนะนำครับ ราคาด้วยจ้ะ Pmก็ได้จ้ะ
    Robust rx-1000 Excited subtank(แยก)
    ตอบโจทย์ของน้าเกรียงได้ทุกข้อเลยครับ ตอนนี้อยากเห็นตัวเป็นๆและชิ้นงานไปดูได้ที่น้า Gunners ได้นะครับพึ่งเอาของไปส่งที่ระยองเมื่อวานเองครับ

User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sha_do ดูโพส
    ไม่ผิดหวังครับพี่บอย เปลี่ยนแล้ว นิ่มขึ้นกว่าเดิมทันตาเห็น ส่วนเรื่องหนึบก้อเยี่ยมครับ สรุปว่า ของดีราคาถูกครับ
    ขอบคุณน้าโอ มากๆครับที่มารายงานผลการตั้ง ครับ ความรู้สึกนุ่ม-หนึบ ต้องลองสัมผัสด้วยตัวเองครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

แวะมาช่วยดันอีกเสียง เปลี่ยนแล้วเหมือนก้นครับ built in subtank
    ok ครับ

หน้า 11 จากทั้งหมด 75 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้