หน้า 12 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 221 ถึง 240 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ่านแล้วมัน ก็แวะมาอัพสักนิด

โปรดใช้วิจารณหย่อนก่อนทำนะครับ

ไม่ถูกใจ เอากลับที่เดิมได้ ในเวลาครึ่งชั่วโมง

ถูกใจ ใช้ไปเลย เพลินดีครับ

จำได้ว่าทำมาไม่นาน วิ่งไปหมื่นโลแล้วจ้า

ในเมือง เลวสุดๆ ประมาณ 8-9 โลลิตรนะครับ

ขับในเมืองปกติ ก็สิบหน่อยๆ ค้าบ

ถ้า วิ่งนอกเมือง ยังไม่เคยได้น้อยกว่า 12 โลลิตร เลยครับ

ส่วนมากจะอยู่ที่ 12.8-13.5 ครับ ประมาณนี้ครับ

วิ่งไม่เกิน 120 ครับ ถ้ามากกว่านั้น น้ำมันอาจทานเพิ่ม

แต่อาจต้องจ่ายค่าปรับ มากกว่าค่าน้ำมันครับ

atts35
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

ครับผม....จะเขี่ยอะไรให้ครับน้องโอห์ม..อย่างที่คิดรึเปล่า

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ megaohm ดูโพส
    อยากลองเดี๋ยวเขี่ยให้ครับพี่ก้อง
    เขี่ยให้พี่ก้องคนเดี๋ยวเหรอ...
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atts35 ดูโพส
    ครับผม....จะเขี่ยอะไรให้ครับน้องโอห์ม..อย่างที่คิดรึเปล่า
    พี่ก้องตอนโดนเขี่ยอย่าเผลอสงเสียงดังน่ะคร้าบบบบบ เสียว...อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ยิ่งใช้ ยิ่งชอบครับ

วันนั้น อยู่บนลอยฟ้า รามคำแหง

ฝนตกหนัก เลาะขวามา แล้วต้องเข้าซ้ายหน้าราม

ลองส่งเกียร์ ดูแรงสักหน่อย จังหวะหนึ่งส่งมาความเร็วประมาณ 20

เรียกแรงบิด จากนั้น กดจมมิด จากนั้น ล้อฟรีหมดเกลี้ยงๆๆๆ

ควันยางท่วม เหมือนเบิร์นน้ำ มองเข็มไมล์ อยู่ที่ 160 ครับ

ด้วยเหตุการณ์ทั้งหมดไม่ถึง ห้าวินาทีครับ

และความเร็วจริง ไม่เกิน 30 กม.ชม. ครับ

ช่วงล่างดี ไม่มีปัดเป๋ ฟรีได้หมด

จนต้องยกคันเร่ง เพื่อให้รถเคลื่อนต่อไปได้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เตือนสำหรับผู้ที่ ลงโปรแกรมนี้ อย่าเดินคันเร่งหนักในโค้งนะครับ

โอกาสเสียการควบคุม สูงมากๆ ถ้ารอบอยู่ช่วงกำลังพอดี ช่วงนี้ฝนตกบ่อย

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ดัน...ดัน...ดัน...ครับน้านุ๊ก...ช่วงนี้บูสทำงานหนัก..ขึ้นๆลงๆ..บ่อย...
    เดี๋ยวแวะมา CAL.กะผมได้ครับน้า...ไม่ยุ่งยากเลย..ปลดสายลมต่อ
    สายไฟ2เส้น...จบ..แล้วขับเทสได้เลย...เช็คค่า Holding Pressure
    ได้ด้วย..(โดยมะต้องคอยส่องดูเกจให้เสี่ยงอันตราย)..อัดเต็มที่เท่า
    ที่เครื่องทำได้...แล้วจอดลงดูผล...รับประกันยิ่งกว่าเกจHKS100%
    ครับน้านุ๊ก...(ทำเพื่ออยากรู้ว่าของที่ขายๆใส่ๆมาเนี่ยมันหลอกผมป่าว)

User ID
    2199
    Status
    โพส
    128

น้าเต้ยครับ ตัวหลอกกล่องไม่ให้ไฟโชว์ไปถึงไหนแล้วครับ ช่วยส่งข่าวด้วย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอบคุณครับน้าชัย

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

วันนี้ผมไปลองสอบถามศูนย์ mitsu ไทยธาดา อยุธยาทั้ง 2 สาขาเลยครับเค้าบอกว่าลงไม่ได้ครับ แย่จังเลยยืนงงเลยครับ ทำไงดีอยากจะแรงกับเค้าบ้างอ่ะ จะเข้ากรุงเทพก็ไปไม่ถูก งงกับข้อมูลของแต่ละศูนย์ครับ แนะนำด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jokenaja ดูโพส
    วันนี้ผมไปลองสอบถามศูนย์ mitsu ไทยธาดา อยุธยาทั้ง 2 สาขาเลยครับเค้าบอกว่าลงไม่ได้ครับ แย่จังเลยยืนงงเลยครับ ทำไงดีอยากจะแรงกับเค้าบ้างอ่ะ จะเข้ากรุงเทพก็ไปไม่ถูก งงกับข้อมูลของแต่ละศูนย์ครับ แนะนำด้วยครับ
    ผมบอกแล้ววววว

ว่าศูนย์อ่ะ มาตรฐาน (พอพอกัน)

แต่ช่าง ไม่เหมือนกันครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ทำมาแล้วครับ ท้งรองแหวนทั้งลง 3.2 เครื่องเขกนิดหน่อย

บอกได้เลยว่า กระบะเดิมๆ ไม่เทียบกะกล่องแต่งนะ กินทุกยี่ห้อ (โม้ไปเป่าหว่า)
    แต่มันขึ้นปี้ดๆๆๆๆ จิงๆครับ

เพราะผมมีรถใช้ทุกยี่ห้อ ยกเว้น นาวาร่า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ทำมาแล้วครับ ท้งรองแหวนทั้งลง 3.2 เครื่องเขกนิดหน่อย

บอกได้เลยว่า กระบะเดิมๆ ไม่เทียบกะกล่องแต่งนะ กินทุกยี่ห้อ (โม้ไปเป่าหว่า)
    แต่มันขึ้นปี้ดๆๆๆๆ จิงๆครับ

เพราะผมมีรถใช้ทุกยี่ห้อ ยกเว้น นาวาร่า
    ยินดีต้อนรับสมาชิกอีกหนึ่งครับ

ถูกต้องครับ รถเดิม มีงง ทุกครั้งที่โดน

รถแต่ง มีเอ๋อ ว่ากว่าจะทิ้งได้ เหนื่อยเหมือนกัน

จากที่ได้ลองมา แพ้กล่องแต่ง แค่ปลายเกียร์ครับ

ถ้าเทียบกับรถโบใหญ่ ก็แพ้ตอนบูสท์เขามาแค่นั้น

การทำสเตปนี้ ถ้าท่อเดิมๆ รอรอบน้อยลงแน่นอน

คันเร่งเบาขึ้น

ในเมืองเปลืองขึ้น นอกเมืองมันกว่าเดิม แซงปลอดภัย

เครื่องเขกหน่อย รอบตกไวไปนิด (ช้ากว่าวีสาม)

ติดเครื่องง่าย ออกตัวดี คุ้มครับ

กับราคา 20 บาท

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

กระทู้ดีๆ ต้องแวะมาชมครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แวะมาอัพครับ

คุณ mcky party เป็นไงมั่งครับ กดเพลินเลยสิ

ฝนตก ถนนลื่น ระวังกันด้วยครับ

เพราะว่า ความนุ่มนวล ของการเร่ง มันน้อยลงนะครับ

บูสท์มาปุ๊ป กระแทกคันเร่งไปอีกที ล้อฟรีแน่ๆครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้าโจ๊ก เวลาเลินนิ่ง อาศัยช่างเผลอ

จัดการเองได้เลยครับ ถ้าสนิทกันพอ

ลบซะ แล้วลงเลย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เท่าที่ลองขับใน กทม ยังไม่ได้วิ่งยาวๆเลย

ไม่เห็นว่ามีข้อเสียอะไรเลย
    เรื่องเสียงเครื่องก้อพอๆกะของเดิม ดังขึ้นอยู่ แต่นิดเดียวเอง
    แต่จำได้ ว่ามีเขกพอควร ตอนกดคันเร่งมิดออกตัว ในครั้งแรกที่ขับออกมา ตั้งแต่นั้นมา ไม่มีให้เสียว อีกเลย

ช่วงล่างเดิมๆ เหมือนถึงขีดจำกัดแล้ว อันตรายเหมือนกัน อย่าประมาทกันนะครับ เวลามันพุ่งแล้วโยก เปลี่ยนซ้ายขวา รวมถึงถนนตอนเปียกๆ จะส่ออาการเอาไม่อยู่ได้ง่าย ง่าย
    เปลี่ยนโช้คซะหน่อย ผ้าเบรคเกรดดีๆ จะเป็นสิ่งที่ดีครับ
    ยังไง ก้อควรจะวิ่งแบบบ้านๆก่อน พอทางยาวๆ โล่งๆค่อยซัดกันนะครับ

อาการรอรอบช่วงต้นๆ หายไปมาก เร่งแซง ขาด เมื่อรอบได้ที่
    บอกได้เลยว่า น่าจะไปอัพมาตั้งนานแล้ว ไม่รู้ว่าตัวส่งออก 170 ม้า ใช่วิธีแบบนี้ หรือประมาณนี้รึเปล่า

การไปอัพ ต้องคุยกับช่างดีๆ ไม่ให้มีการผูกมัด หรืออย่าให้มีในประวัติ เมื่อมีอะไรเกิดขึ้น จะได้ลงคืน
    ผมทั้งรองแหวน บนล่าง ทั้งลงโปรแกรมในศูนย์ทีเดียวเลย ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ นอกจากค่าเช็คตามระยะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    เท่าที่ลองขับใน กทม ยังไม่ได้วิ่งยาวๆเลย

ไม่เห็นว่ามีข้อเสียอะไรเลย
    เรื่องเสียงเครื่องก้อพอๆกะของเดิม ดังขึ้นอยู่ แต่นิดเดียวเอง
    แต่จำได้ ว่ามีเขกพอควร ตอนกดคันเร่งมิดออกตัว ในครั้งแรกที่ขับออกมา ตั้งแต่นั้นมา ไม่มีให้เสียว อีกเลย

ช่วงล่างเดิมๆ เหมือนถึงขีดจำกัดแล้ว อันตรายเหมือนกัน อย่าประมาทกันนะครับ เวลามันพุ่งแล้วโยก เปลี่ยนซ้ายขวา รวมถึงถนนตอนเปียกๆ จะส่ออาการเอาไม่อยู่ได้ง่าย ง่าย
    เปลี่ยนโช้คซะหน่อย ผ้าเบรคเกรดดีๆ จะเป็นสิ่งที่ดีครับ
    ยังไง ก้อควรจะวิ่งแบบบ้านๆก่อน พอทางยาวๆ โล่งๆค่อยซัดกันนะครับ

อาการรอรอบช่วงต้นๆ หายไปมาก เร่งแซง ขาด เมื่อรอบได้ที่
    บอกได้เลยว่า น่าจะไปอัพมาตั้งนานแล้ว ไม่รู้ว่าตัวส่งออก 170 ม้า ใช่วิธีแบบนี้ หรือประมาณนี้รึเปล่า

การไปอัพ ต้องคุยกับช่างดีๆ ไม่ให้มีการผูกมัด หรืออย่าให้มีในประวัติ เมื่อมีอะไรเกิดขึ้น จะได้ลงคืน
    ผมทั้งรองแหวน บนล่าง ทั้งลงโปรแกรมในศูนย์ทีเดียวเลย ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ นอกจากค่าเช็คตามระยะครับ
    ของจริง ผู้ใช้ดีจึงบอกต่อ อัพๆๆ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

น้านุก....พร้อมยังครับ สเต็ปความแรงใหม่ กับ กล่องpower up

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    น้านุก....พร้อมยังครับ สเต็ปความแรงใหม่ กับ กล่องpower up
    เหลือเพียง ตังค์ อย่างเดียวครับ เท่านั้นเอง

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

พร้อมเมื่อไหร่ก็โทรมาได้เลยน่ะครับน้านุก รับรองประทับใจแน่ๆครับ

หน้า 12 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้