หน้า 14 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 261 ถึง 280 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    801
    Status
    โพส
    235

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ freewater ดูโพส
    ขอโทษทีครับ พิมพ์ผิด เดี๋ยวผมส่งรูปรถให้ดูนะครับ คือผมอยู่ต่างจังหวัด ช่วยแนะนำด้วยนะครับ 1800 กับ 3600 หน้าหลังนะครับ
    หน้าใช้แก็สกื่งน้ำมันกระบอกสั้น หลังใช่น้ำมันเพิ่มหนืดกระบอกสั้นจะจบครับ ขอแนะนำชุดสปริงกันเชสำหรับรถโหลดเตี้ยมากๆครับช่วยให้แหนบทำงานน้อยลง และทำให้รถไม่เกิดอาการลื่นในขณะใช่ความเร็ว หรือในขณะเข้าโค้งชุดนี้ขอแนะนำครับรับรองไม่ผิดหวัง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 11-12-2008 เมื่อ 20:32

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าพรต ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ถ้าตัวพลัสจะโหลดลงสัก 2 นิ้ว นี่ทำได้มั้ยครับ แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ มีค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทครับ

User ID
    731
    Status
    โพส
    92

triton 4x2 เตรียมโช๊คหน้า-หลัง ไปเอง ใช้ชุดยกของทางร้านพี่ ต้องการสูงเท่า plus ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ อยากสูงแล้วครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ animal ดูโพส
    triton 4x2 เตรียมโช๊คหน้า-หลัง ไปเอง ใช้ชุดยกของทางร้านพี่ ต้องการสูงเท่า plus ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ อยากสูงแล้วครับ
    ค่าใช้จ่ายมีดังนี้ครับ
    1. เปลี่ยนสปริงยกสูง 2,900 บาท
    2. ชุดแหนบเสริมยกสูง 3,000 บาท
    3. ตัวปรับมุมCAMBER พร้อมค่าแรงยกหน้า-หลัง 1,500 บาท
    ยินดีให้บริการครับ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะครับ 087-1251009 (พรต)

User ID
    731
    Status
    โพส
    92

camber คืออะไรครับ
    สปริงใช้ของเดิมได้ไหม แตกต่างกันอย่างไร

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ animal ดูโพส
    camber คืออะไรครับ
    สปริงใช้ของเดิมได้ไหม แตกต่างกันอย่างไร
    camber คือ สเปเซอร์รองสปริงตัวหนา 1.5 นิ้ว เป็นตัวยกพิเศษสำหรับใส่สปริงยกสูง
    ถ้าใช้สปริงเดิมรถจะแข็งกระด้าง ขับขี่ไม่นุ่มนวล จะยกไม่ได้สูงเกือบเท่าพลัส
    ชุดยกนี้รับประกันความนุ่มนวล ครับ
    ลองแวะเข้ามาดูสินค้าและสอบถามรายละเอียดที่ร้านก่อนค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ
    นี่คือรูปตัวอย่างรถที่ทางร้านได้ยกโดยการใช้ชุดยกของทางร้านครับ ทางร้านไม่ทราบว่ารถของคุณเป็น CAB หรือ 4 ประตู เลยส่งรูปมาให้ดูทั้งคู่เลยครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2116.jpg  

User ID
    182
    Status
    โพส
    30

พีพจครับ รถผมเคยใส่ spacer 1.5" สปริงเดิมสูงเท่าพลัสเลย
    แต่ปัญหาคือเวลาขึ้นเนินหรือตกหลุมมันจะดังกึ่งๆที่ล้อหน้า
    ลองสังเกตุดูปรากฎว่าสาเหตุที่มันดังก็คือตัว ปีกนกมันชนกับ
    เหล็กสี่เหลี่มตรงเบ้าโชคที่มันยื่นออกมาครับ

ไม่ทราบว่าถ้าใส่ตัว camber ของพี่แล้วจะหายหรือเปล่า

ตอนนี้ผมใส่ spacer 1/2" ยาง 265/60/18 โตงเตง 7"
    เตี้ยกว่าพลัสอยู่ 1" รถรุ่น 4*2ธรรมดาครับ

แบบว่าอยากสูงแต่เน้นประหยัด มีงบแค่ 3000 ไม่เกินนี้
    ช่วยหน่อยนะครับ.

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sarawoot ดูโพส
    พีพจครับ รถผมเคยใส่ spacer 1.5" สปริงเดิมสูงเท่าพลัสเลย
    แต่ปัญหาคือเวลาขึ้นเนินหรือตกหลุมมันจะดังกึ่งๆที่ล้อหน้า
    ลองสังเกตุดูปรากฎว่าสาเหตุที่มันดังก็คือตัว ปีกนกมันชนกับ
    เหล็กสี่เหลี่มตรงเบ้าโชคที่มันยื่นออกมาครับ

ไม่ทราบว่าถ้าใส่ตัว camber ของพี่แล้วจะหายหรือเปล่า

ตอนนี้ผมใส่ spacer 1/2" ยาง 265/60/18 โตงเตง 7"
    เตี้ยกว่าพลัสอยู่ 1" รถรุ่น 4*2ธรรมดาครับ

แบบว่าอยากสูงแต่เน้นประหยัด มีงบแค่ 3000 ไม่เกินนี้
    ช่วยหน่อยนะครับ.
    ทางร้านแก้ไขให้ได้ครับ ยังงัยเรียนเชิญที่ร้านครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ขอขอบคุณ ppyanyont

ให้การสนับสนุนชมรมเป็นเงิน 1,200 บาท เมื่อ 26/12/51 ... 12.50 น.,12.53 น.

ตั้งแต่ 1 ม.ค.52 - 31 ธ.ค.52
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 28-12-2008 เมื่อ 08:30
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

pongboriboon
    ผู้เยี่ยมชม

ไปทำมาแล้วครับ เข้าโค้งดีกว่าเดิม ลงคอสะพานก็ไม่แกว่งแล้ว พี่พรตลงมือเองเลย สุดยอดครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongboriboon ดูโพส
    ไปทำมาแล้วครับ เข้าโค้งดีกว่าเดิม ลงคอสะพานก็ไม่แกว่งแล้ว พี่พรตลงมือเองเลย สุดยอดครับ
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ทางร้านยินดีบริการครับ

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

อยากเปลี่ยนโช้คหน้าครับ คือ โช้คหน้ารองสเปเซอร์ไว้ อยากเปลี่ยนโช้คยกสูงแล้วเอาสเปเซอร์ออกใส่สปริงเดิมได้หรือเปล่า แล้วมีหลายรุ่นไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (แบบปรับเกลียวมีหรือเปล่าครับ) ของผม 4x2 ครับ

handcraft
    ผู้เยี่ยมชม

Triton ขับสอง สี่ประตู รุ่นธรรมดา ไม่ต้องการสูงหรือโหลด แต่ต้องการปรับแต่งช่วงล่าง ให้นิ่มนวลกว่าเดิม เพราะเบาะหลังจะแข็งกระเด้งมากๆ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไรครับ

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

เรียนท่านพี่พรตครับ ผมใช้พลัส แต่อยากให้สูงกว่าเดิมสัก 4-5 นิ้ว ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ (แต่การเกาะและความนุ่มนวลทุกอย่างเหมือนเดิมครับ).....ขอบคุงคับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cnn ดูโพส
    อยากเปลี่ยนโช้คหน้าครับ คือ โช้คหน้ารองสเปเซอร์ไว้ อยากเปลี่ยนโช้คยกสูงแล้วเอาสเปเซอร์ออกใส่สปริงเดิมได้หรือเปล่า แล้วมีหลายรุ่นไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (แบบปรับเกลียวมีหรือเปล่าครับ) ของผม 4x2 ครับ
    ขอโทษครับไม่ทราบว่ารถเป็นPLUS หรือ 4x2 ธรรมดาครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ handcraft ดูโพส
    Triton ขับสอง สี่ประตู รุ่นธรรมดา ไม่ต้องการสูงหรือโหลด แต่ต้องการปรับแต่งช่วงล่าง ให้นิ่มนวลกว่าเดิม เพราะเบาะหลังจะแข็งกระเด้งมากๆ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไรครับ
    ทางร้านขอแนะนำให้เปลี่ยนโช้คอัพ หน้า-หลัง โช้คอัพราคาคู่ละ 1,800 - 7,500 บาท ( โช้คมีแบบAUTOและปรับ 9 ระดับ )และเพิ่มชุดเสริมสมถรรนะด้านหลังโดยการเพิ่มชุดกันโคลง SUPER ARM ราคาชุดละ 5,500 บาท
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ 087-1251009 ( พรตครับ )

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ William.plus ดูโพส
    เรียนท่านพี่พรตครับ ผมใช้พลัส แต่อยากให้สูงกว่าเดิมสัก 4-5 นิ้ว ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ (แต่การเกาะและความนุ่มนวลทุกอย่างเหมือนเดิมครับ).....ขอบคุงคับ
    ถ้ายก 4-5 นิ้ว ต้องใส่ชุดยกสูง ต้องเปลี่ยนโช้คอัพหน้า-หลัง และช่วงล่างต้องดัดแปลงด้วยครับ ค่าใช้จ่ายสูงครับ(ประมาณหนึ่งแสนอัพรวม ชุกยก โช้ค ยาง)

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

ถ้าโหลดหน้า หลังชุดแก็สกึ่งน้ำมัน+ชุดทอร์คอาร์ม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ กรณีไปทำที่ร้านครับ

User ID
    731
    Status
    โพส
    92

ทำมาแล้ว ทดลองขับหลังทำช่วงล่างเสร็จ 1,500 Km แล้วพอใจมากครับ ขอบคุณพี่พรตมากครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails P1020334 (Small).JPG   P1020338 (Small).JPG  

หน้า 14 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้