หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 61

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

ผู้ใหญ.ทักก็ฟังไว้บ้าง

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ denchai2521 ดูโพส
    ขออนุญาตออกความเห็น นิดๆ น๊ะครับ

ชอบสีที่เราต้องการดีกว่า เราขับ ยายไม่ได้ขับ พอเห็นรถที่เราถูกใจ มันจะเสียความรู้สึก
    มาคิดทีหลัง สีดำแต่งสวย ทำไมไม่ออกสีดำ ฯลฯ ถ้าถอยรถมาแล้ว ก็แล้วกัน
    ก็คนมันชอบสีดำนี่นา

(ส่วนใหญ่) คนมีอายุมากๆ จะชอบ บรอนซ์เงิน / ทอง เพราะมีความเชื่อว่าจะได้มี
    เงิน / ทอง เข้าบ้าน แต่ความจริงส่วนใหญ่ รถ ก็คือ ลด ถ้าไม่เอาไปทำธุรกิจ
    มันมีแต่ ลด ทั้งนั้นแหละครับ ซื้อมาต้องจ่าย ต้องซ่อม จิปาถะ
    ไม่มีเงินทองเข้าบ้านหรอก มีแต่จะไหลออก
    หมดไปกับค่าเชื้อเพลิง การบำรุงรักษา ของแต่ง ฯลฯ

ผมคิดแบบนี้เหมือนกันครับ หมอดูชื่อดัง 1900 บอกว่าถูกกับสีบรอนซ์เงิน
    แต่ผมชอบสีเขียว ก็ถอยสีเขียว จนถึงทุกวันนี้ 4 ปีกว่า ผ่อนรถหมด
    เป็นไท มาได้จะครบปีแล้ว ยังไม่มีอุบัติเหตุเลย จะมีก็แค่ ชนหมาตาย ไปหลายตัว

คิดให้ดีน๊ะครับ ขับรถที่ตัวเองไม่ชอบ เสียใจแย่เลย
    รถไม่ใช่คันละ หมื่น 2 หมื่น ราคา 5-6 แสนน๊ะครับ
    ครับเดียว จะเอาสี ครึ่ง ๆๆ ดำ+ บรอนเงิน = เทา เเค่นี้ กอ้น่าจะโอเค มั้งง
    ครับเเต่ ยังไง ซะผมกอ้เชื่อเหมือนพี่ ๆๆน่ะครับ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ไม่เห็นจายาก
    ก็บอกยายไปสิว่า แจ้งเซลล์ให้เปลี่ยนเป็นสีบรอนซ์เงินแล้ว
    (แต่จริงๆ ไม่ต้องแจ้ง)

พอวันรับรถ ก็ขอเงินยายไปจ่ายดาวน์ แต่ห้ามพายายไปด้วย

เสร็จแล้วเรารับรถสีดำ ขับกลับบ้านมาหายายเลย

จ่ายตังค์ไปแล้ว ยายจะทำอะไรได้

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ส่งไปให้แล้วน๊ะครับ อาจจะช้าหน่อย พอดี มันต้องใช้เวลานิส เพราะติดงาน ไม่ว่ากันน๊ะครับ ดวงอาจจะไม่สมบูรณ์เท่าไหร่น๊ะครับ พอดี ไม่มีเวลาเกิดมาให้ผม เลยไม่รุจะทำไงได้ มีปัญญาเช็คให้ได้แค่คร่าวๆครับ แต่สบายใจได้ บางคนเปลี่ยนเวลา ดวงก็ไม่เปลี่ยนครับ เช่นพอผูกดวงมา ราศีคุณเป็น ราศีกุม อะไรประมาณนั้น แทนที่จะเป็นธนู ลองดูน๊ะครับ ถ้าอยากเอาแน่ๆ ไม่สบายใจก็ส่งมาใหม่อีกแล้วจะส่งไปให้ครับ สามารถ เอาไปให้ผู้ใหญ่ดูได้เลยน๊ะครับดวงชดนี้ ขอบอกว่าตรงไม่โปเกครับ อิอิ เป็นการทำนายตามหลักโบราณว่าไว้น๊ะครับ อันไหนไม่ดีเราควรระวังและแก้ไข อะไรดีแล้วก็ทำให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ ที่แน่ๆ คยกับผู้ใหญ่ดีๆละครับ เพราะเรามีเหตุและผลเพียงพอ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ส่งไปให้แล้วน๊ะครับ อาจจะช้าหน่อย พอดี มันต้องใช้เวลานิส เพราะติดงาน ไม่ว่ากันน๊ะครับ ดวงอาจจะไม่สมบูรณ์เท่าไหร่น๊ะครับ พอดี ไม่มีเวลาเกิดมาให้ผม เลยไม่รุจะทำไงได้ มีปัญญาเช็คให้ได้แค่คร่าวๆครับ แต่สบายใจได้ บางคนเปลี่ยนเวลา ดวงก็ไม่เปลี่ยนครับ เช่นพอผูกดวงมา ราศีคุณเป็น ราศีกุม อะไรประมาณนั้น แทนที่จะเป็นธนู ลองดูน๊ะครับ ถ้าอยากเอาแน่ๆ ไม่สบายใจก็ส่งมาใหม่อีกแล้วจะส่งไปให้ครับ สามารถ เอาไปให้ผู้ใหญ่ดูได้เลยน๊ะครับดวงชดนี้ ขอบอกว่าตรงไม่โปเกครับ อิอิ เป็นการทำนายตามหลักโบราณว่าไว้น๊ะครับ อันไหนไม่ดีเราควรระวังและแก้ไข อะไรดีแล้วก็ทำให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ ที่แน่ๆ คยกับผู้ใหญ่ดีๆละครับ เพราะเรามีเหตุและผลเพียงพอ

ขอบคุณมากคับบบ พี่

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ผมก็ไม่ดูอะไรทั้งสิ้น สีขาวอย่างเีดียว ชอบครับ จนปัจจุบันก็ไม่รู้ว่าตัวเองถูกโฉลกกับสีขาวหรือเปล่า ขับมาจะสองปีแล้ว ปลอดภัยดี สีดำสวยครับ สีบรอนก็สวยครับราคาตกน้อยกว่าสีดำครับ ตัดสินใจได้เลยครับสีบรอน รุ่นใหม่สวยจริงๆ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    ผมก็ไม่ดูอะไรทั้งสิ้น สีขาวอย่างเีดียว ชอบครับ จนปัจจุบันก็ไม่รู้ว่าตัวเองถูกโฉลกกับสีขาวหรือเปล่า ขับมาจะสองปีแล้ว ปลอดภัยดี สีดำสวยครับ สีบรอนก็สวยครับราคาตกน้อยกว่าสีดำครับ ตัดสินใจได้เลยครับสีบรอน รุ่นใหม่สวยจริงๆ
    ครับ คงต้องบรอน เงิน อะครับ เพราะคุยกะเซลล์เเล้ว เค้าบอกว่า ถ้าจะเอาสี เทา ต้องรออีกเดือหน้า ก็เลย ไม่เอาดีกว่า

สรุปแล้ว ได้สี บรอนเงิน ครับ ขอบคุณทุกท่าน ครับ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ koomat ดูโพส
    ครับ คงต้องบรอน เงิน อะครับ เพราะคุยกะเซลล์เเล้ว เค้าบอกว่า ถ้าจะเอาสี เทา ต้องรออีกเดือหน้า ก็เลย ไม่เอาดีกว่า

สรุปแล้ว ได้สี บรอนเงิน ครับ ขอบคุณทุกท่าน ครับ
    อย่าเศร้าดิครับน้า
    สีอะไรก็ไทรทันเหมือนกันครับ
    ยิ้มฉลองรถใหม่หน่อย
    ได้รับรถแล้ว ถ่ายรูปมาลงให้ดูบ้างเด๊อ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    อย่าเศร้าดิครับน้า
    สีอะไรก็ไทรทันเหมือนกันครับ
    ยิ้มฉลองรถใหม่หน่อย
    ได้รับรถแล้ว ถ่ายรูปมาลงให้ดูบ้างเด๊อ

ครัับ ขอบคุณ น่ะครับบ

Love_a69
    ผู้เยี่ยมชม

สีอะไรก็ไทรทัน เหมือนกันครับ ยินดีด้วยนะครับ ที่ออกเจ้าเหมียวแล้ว (อิจฉา คนออกเจ้าเหมียวก่อน อิอิ...)

NOBUNAKA
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมไม่ดูวัน ไม่ดูสีแล้วก็ไม่ได้ไปดูรถ โทรไปสั่งแบบ เคเอฟซี เค้าก็เอามาส่งที่บ้านเลยอ่ะจริงๆ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

สีอะไรก็สวยครับน้า

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

Talking Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

มีเทียบให้ดูครับ
    รถน้องเมีย กับรถผม
    สีดำต้องใส่ใจนิดหนึ่ง รอยเยอะ ต้องล้างบ่อยๆ
    สีบรอนด์จอดตากฝนไว้ ใสปิ้งๆ

ขับแล้วสบายใจสีอะไรก็สวยทั้งนั้นละครับ

ถ้าเป็นผมจะตามใจยาย เพราะผมรักยายและเงินของยาย อิอิ

ด้วยความเคารพครับ

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

ผมก็คนนิงนะดูดวงว่าถูกฉโลกป่าว เคยลองดูตามเว็บ ดูดวง ของผมนี่ ไม่ได้เลยห้ามขับ หม่นหมองไปหมด แต่ให้หมอดูๆ อีก ที่หนึ่ง เขาดันบอกว่า ขับได้สีดำ
    งงเลย ยังไงกันแน่ 50-50 ดีกว่าครับ ยิ่งทางบ้านผมนะ สีดำ ทำไรอะไรไม่ขึ้นหรอก เอามาทำไม อัปมงคล ผมไม่สนใจครับ เราชอบอะเราขับ ไม่ใช่เขาขับ (แม้เงินดาว์น บางส่วนเขาช่วยออก ) ทุกวันนี้เงียบไปและ ครับ พูดอยู่คำเดียว ทำไมรถเอ็งเงาจัง ใหม่กริ้บตลอดเลยนะฮ่าๆ
    ขับสีอะไร ก็ปลอดภัย ถ้าไม่ประมาท สีดำรักษายาก แต่สวยที่สุดครับ ล้างใหม่ๆ นี่เป็นอะไรที่สวยมากมาย เงาเข้ม ดำหล่อ ฮ่าๆ แต่อย่าลุยฝนนะ ดูไม่ได้ เหมือนลูกหมาตกน้าม

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ส่วนผม ห้ามหมอดูทัก ตบหัวทิ่มเลย ห้ามที่บ้านขัดขืน ห้ามเอาพระมาเจิม เดี๋ยวตีมือหักเลย มาแนววิทยาศาสตร์แบบสุดขั้ว เลือกสีที่ตัวเองชอบ ใครบอกไม่ถูกโฉลก ตังค์ตรูมีปัญหาป่าว แพ้แค่คนเดียวจริงๆ คนที่นั่งข้างๆ อะ อะไรก็ยอมเธอ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมขับสีดำมาสามคันแล้วครับ

เคยดูหมอมาเหมือนกัน หมอว่า ผมถูกกับรถสีดำที่สุดครับ

pansak123456789
    ผู้เยี่ยมชม

เลือกสีที่ตัวเองชอบอย่าไปงมงายมากมนุยษ์คิดขึ้นมาเองทั้งนั้นครับสมัยอดีตการใช้สัตว์เป็นพาหนะไม่มีนะครับสีบรอนด์น่ะ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pansak123456789 ดูโพส
    เลือกสีที่ตัวเองชอบอย่าไปงมงายมากมนุยษ์คิดขึ้นมาเองทั้งนั้นครับสมัยอดีตการใช้สัตว์เป็นพาหนะไม่มีนะครับสีบรอนด์น่ะ

ขอบคุณ ทุกความเห็นครับ

29/09/2009 คงได้รถไหม่ อิอิอ ตื่นเต้น ดีน่ะครับ
    นับวันรอเลย เเต่รถมาเเย้ว ครับ ไปดูมาเเย้ว ครับ ที่ศูนย์ รอเเค่ฤกษ์ กะตัง อย่างเดียว

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    สีอะไรก็สวยครับน้า

อย่าเรียกน้าเลย ครับ เพิ่ง ยี่สาม ยี่สี่ เอง มันเเปลกๆๆอะคราับ อิอิิอิออ
    เรียกน้องดีกว่าครับบบ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ koomat ดูโพส
    อย่าเรียกน้าเลย ครับ เพิ่ง ยี่สาม ยี่สี่ เอง มันเเปลกๆๆอะคราับ อิอิิอิออ
    เรียกน้องดีกว่าครับบบ
    ฮ่าๆ รู้สึกเหมือนผมตอนเข้ามาที่นี่ใหม่เลย

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้า"

ผมก็เลยเรียกคนอื่นว่า "น้า" หมดครับ

ผมว่ามันดูกันเองดีออกครับน้า (อุ๊บ เผลออีกละ)

อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้