หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน Re: กล้อง มองหลัง มาๆ หายๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    น้ามุดลงไปเช็คดูที่สาย av ก่อนว่าเค้าพันเทปพันสายไฟมาเปล่าลองแกะออกใส่ใหม่ดูว่าอาการทายไหมเสร็จแล้วก็ประกอบคืน แล้วพันเทปพันสายไฟ ถ้าให้ดีใช้เทปพันละลายมันจะกันน้ำ้ได้ด้วย แล้วก็เอาเคเบิ้ลไทน์มัดสักนิดก็อยู่แล้วล่ะครับ แค่นี้ก็เหลือๆครับ

ส่วนเรื่องไฟเลี้ยงกล่องเค้าน่าจะเอามาจากไฟถอยออกมาน้าลองไปดูโคมไฟด้านขวาดูครับ
    โดยทั่วไปเค้าถอดด้านขวากันเพราะมันใกล้กว่าด้านซ้าย อันนี้เกี่ยวเปล่าไม่รู้นะ แต่ก็รายก็ขวาทั้งนั้น 555
    ผมลอง ดึง เข้าออกแล้วครับ..แต่ก็ไม่หายครับ... ตรงหัว ที่ต่อกับ สาย ccd จะมีปัญหาสายขายไหมครับ แต่ผมก็ขยับแล้วนะครับ ก็ไม่มีผลอะไร

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

มาตรฐาน Re: กล้อง มองหลัง มาๆ หายๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ผมลอง ดึง เข้าออกแล้วครับ..แต่ก็ไม่หายครับ... ตรงหัว ที่ต่อกับ สาย ccd จะมีปัญหาสายขายไหมครับ แต่ผมก็ขยับแล้วนะครับ ก็ไม่มีผลอะไร

น้าลองขยับที่ตรงหลังกล้อง(ท้ายรถ)ยัง ครับ ถ้าไม่หายเปลี่ยนสายดูดีกว่า

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

สาย av ที่ต่อกับกล้อง แบบ อย่างดีนี้หายากไหมครับ...

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

โหไม่ต้องอย่างดีหรอกน้าว่าแต่น้าลองขยับแล้วติดๆ ดับๆชัวร์เปล่าที่สาย av น่ะ
    ผมกลัวสายอย่างอื่นเดี๋ยวยาว

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ขยับแล้วภาพก็ไม่มา มาบ้างครั้งก็มา ไม่เกี่ยวกับการ ขยับสายเลยครับ แต่ ที่แน่ๆจอไม่เป็นไรแน่ๆ เพราะผม เอา กล้อง vdo ไป เสียบ แล้วภาพมา ครับ เวลา ใส่เกียร์ถอย ค้างไว้นะคับ(ไม่ได้ สตาร์เครื่องนะครับ) กำลังจะบอกว่า มีไฟไปเลี้ยงที่ ccd ภาพมาครับ

sskt
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วลองเอาสัญญานภาพจากกล้อง ไปเสียบทีวีดูว่ามีภาพไม๊(หมายถึงเอาทีวีที่บ้านมาต่อแล้วเข้าเกียร์ถอย)ถ้าไม่มาก็น่าจะเป็นที่ตัวกล้อง หรือสายกราว แต่ถ้ามีภาพก็น่าจะเป็นที่สายav

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

มีถาพมาครับ กำลัง หา สาย av ที่เหมาะๆ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

สู้ต่อไปว่าแต่สายยาวๆหายากนิดนึงแต่ผมว่าวิธีตัดหัวข้างที่คิดว่าน่าจะขาดในแล้วไปซื้อหัวมาบัดกรีเองน่าจะดีกว่านะ

ว่าแต่น้าน่าจะยังติดมาไม่นานลองเข้าไปที่ร้านที่ติดตั้งให้เค้าเคลมให้ไม่ดีกว่าเหรอครับ

tongtriton
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: กล้อง มองหลัง มาๆ หายๆ

เป็นเพราะตัวกล้องครับถ้าลองต่อตรงกับทีวีแล้วยังเป็นอีก ขอผมก็เคยเป็นเลยไปทีร้านขอเปลี่ยนไหม่ครับก็เลยหายขาดน้าลองติดต่อที่ร้านดู

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ครับให้ ทางร้านที่เชียงราย ตรวจสอบแล้วครับ กล้อง เสียครับ กำลังติดต่อทาง ร้านที่ขายครับ เพื่อขอ cam กล้อง ไม่รู้ทางร้านจะยอมหรือป่าว
    แต่ผมซื้อมายังไม่ถึง 2 เดือน เลยครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

อีกอย่าง ผมสั่งทาง net แล้วมา ใส่เองครับ ไม่รู้ จะไปเปลี่ยน อย่างไร ครับ เพราะร้าน อยู่ที่ กรุงเทพ และผมอยู่ เจียงฮาย

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

แย่จัง

ผมขอสรุปอีกทีน่ะที่ว่าติดๆดับๆ นี่ไม่ใช้หมายถึงตอนเบรคหรือเปิดไฟเลี้ยวนะ (อาการนี้กราวน์ไม่พอ)
    แล้วก็ไฟที่เข้ากล้องเช็คดีแล้วนะ(ไม่เกี่ยวกับที่จอเปิดช่อง ccd เองนะ)เพราะอันนี้มันมีไฟไปต่อสายสีเขียวไม่เกี่ยวกับกล้อง

ยังไงลองติดต่อคนขายดูครับน้า
    โชคดีครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

น้าใช้แบบใหน เหรอ กล้องของ น้า นะครับ ถ้า cam ไม่ได้ ผมจะซื้อใหม่ จะได้มั่นใจ และไม่มีปัญหาอีก มี รูปให้ผมดูไหมครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ผมใช้ของ noname อะราคา 1500 ได้มั้งแบบว่าให้เซลล์แถมมาให้นะตั้งแต่ออกรถแล้ว

ถ้าไม่ลำบากนะน้าลองเอาทีวีที่บ้านมาเสียบดูก่อนโดยใช้สายใหม่ถ้าติดก็ให้ใช้สายเดิม
    จะได้รู้ว่าเป็นที่สาย av ถ้าไม่ติดเลยจะได้ไปเซ็คที่ไฟเข้ามาเลี้ยงกล้องว่ามีไฟมาไหม จะได้สรุปไปเลยว่ากล้องเสียเพราะผมว่ามันไม่น่าจะเสียง่ายขนาดนี้ ใช้ก็นับครั้งที่ถอยได้เลย
    ลองดูครับใจเย็นๆ

User ID
    5067
    Status
    โพส
    46

เรื่องเทคนิคอื่นๆ ผมไม่รู้เหมือนกันครับแต่ของผมก็เป็นอยู่ในประกันรีบจากแม่ฮ่องสอนไปซ่อมที่เชียงใหม่ ช่างแกะหลายชิ้นสุดท้ายปลั๊กที่ติดกับกล้องด้านหลังไม่แน่นพอ หลังจากนั้นเป็นอีก เลยใช้เทปพันให้แน่นหนา ปัจจุบันก็ยังมีอยู่บ้างแตรู้แนวทางแก้ไขก็แก้เป็นครั้งๆ ไป ยังไม่สามารถแก้ไขอย่างถาวร

User ID
    10170
    Status
    โพส
    163

งานเข้าครับพี่น้อง ภาพ Cctv ของผมหายไป ไม่น่าจะเป็นที่จอเพราะ
    สัญญาณเข้าทั้ง Av1 และ Av2 หรือว่ากล้องผมจะไปเสียแล้ว ติดมายังไม่ถึงอาทิตย์เลย
    อาการตอนแรก เป็นเหมือน Tv ( บ้าน ) ไม่มีสัญญาณ หลังจากนั้นเงียบไปเลย

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ผมใช้ของ noname อะราคา 1500 ได้มั้งแบบว่าให้เซลล์แถมมาให้นะตั้งแต่ออกรถแล้ว

ถ้าไม่ลำบากนะน้าลองเอาทีวีที่บ้านมาเสียบดูก่อนโดยใช้สายใหม่ถ้าติดก็ให้ใช้สายเดิม
    จะได้รู้ว่าเป็นที่สาย av ถ้าไม่ติดเลยจะได้ไปเซ็คที่ไฟเข้ามาเลี้ยงกล้องว่ามีไฟมาไหม จะได้สรุปไปเลยว่ากล้องเสียเพราะผมว่ามันไม่น่าจะเสียง่ายขนาดนี้ ใช้ก็นับครั้งที่ถอยได้เลย
    ลองดูครับใจเย็นๆ
    ของน้า เจาะ ท้าย กระบะ ข้างป้ายทะเบียนป่าวคับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สามล้ออ้วน ดูโพส
    งานเข้าครับพี่น้อง ภาพ Cctv ของผมหายไป ไม่น่าจะเป็นที่จอเพราะ
    สัญญาณเข้าทั้ง Av1 และ Av2 หรือว่ากล้องผมจะไปเสียแล้ว ติดมายังไม่ถึงอาทิตย์เลย
    อาการตอนแรก เป็นเหมือน Tv ( บ้าน ) ไม่มีสัญญาณ หลังจากนั้นเงียบไปเลย
    เอารถไปล้างมาไหมคับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ของน้า เจาะ ท้าย กระบะ ข้างป้ายทะเบียนป่าวคับ

ของผมทำขายื่นมาข้างรูที่หมุนล้ออะไหล่นะครับจะมีช่องอยู่มองลงมาจ ะเห็นกันชนนิดนึงเอาไว้กะระยะ

User ID
    10170
    Status
    โพส
    163

เอารถไปล้างมาไหมคับ
    ป่าวล้างครับน้าเหน่งสงสัยไปลุยฝนมา เกี่ยวไหมน๊อ
    ว่าแต่วันนี้ไปเปลี่ยนกล้องตัวใหม่แล้วครับ เจ้าของร้านเคาจัดการให้
    แต่ ... เสียตังเพิ่ม 400 เพราะผมเปลี่ยนกล้องตัวใหม่ เล็กกว่า ชัดกว่า
    มีเส้นกะระยะให้ด้วย แต่คงจะต้องปรับมุมกันใหม่อีกรอบ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้