หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: เตือนพี่ๆที่ชอบลองของนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ก็ไปหาที่กว้างๆหัดกันซิคร้าบ ลานวัด สนามบอล อะไรก็ว่าไป คำถามเดียวสั้นๆ ถ้าตรงท้ายไอ้ตั้นน้า เป็นเด็ก 6 ขวบยืนขายพวงมาลัยอยู่ละ
    น่าโต้งก็โพสซะสลดเลยครับ น่ากลัวจัง
    ยังไงก็กลับมาหล่อกว่าเดิมไวๆนะครับผม

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: เตือนพี่ๆที่ชอบลองของนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    เออนะตาโต้ง...แล้วทำไมเค้าไม่ดึงเบรคมือล่ะ เนาะๆ..
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    น่าโต้งก็โพสซะสลดเลยครับ น่ากลัวจัง
    ยังไงก็กลับมาหล่อกว่าเดิมไวๆนะครับผม
    แฮะๆเศร้าไปเนอะ ลืมอวยน้าเจ้าของกระทู้เลย หายไวๆนะครับ จัดเลขทะเบียนออสด้วย อย่าจัดแต่ของเราละ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ขับรถคันเก่าก็เคยเจอ คนทำงานที่เดอะมอลล์บางกะปิ ให้แฟนขับ เขาจอดจะเข้าห้างมา พี่แกไม่มีเบรคทิ่มตูดซะคอแทบหัก ขนาดเหยียบเบรคช่วยแบบผ่อนๆ ยังกระเด็นไปโดนคันหน้า อีก 2 คัน

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เด็กเมืองนกเขา ดูโพส
    ผมแฟนขอหัดขับประจำ ยังไม่กล้าให้ขับเลย ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะคับบ
    ผมคนนึงเหมือนกันไม่สอนให้ ขอเหนื่อยคนเดียวดีกว่า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    เหมือนเขาจะหัก เลยขึ้นมาฟุตบาทด้วยน่ะครับ ไม่งั้นอาจจะเต็มลำเลย ฟาดเคราะห์ไปน่ะครับน้า ช่วงนี้เป็นอะไรกันน้อ ทิ่มกันเยอะเลย เฮงๆครับ16นี้ อิอิ
    พอปลายปีไตรตันเราชอบประสบเหตุบ่อยครับ ผมสังเกตุมาตั้งแต่เริ่มเข้ามาเป็นสมาชิกเมื่อช่วงปลายปี 53 มาแล้วครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pholnoy ดูโพส
    ไฟล์แนบ 182765ไฟล์แนบ 182766
    เรื่องมันเกิดจากเจ้า vios เจ้าของให้แฟนขับเพิ่งขับรถเป็น รถผมเพิ่งจองได้ไม่ถึงนาทีเลย ผมเดินมาหน้ารถสักพักดังโครม เดินไปดูลมแทบใส่ ผู้ชายตะโกนว่าแฟนว่า บอกให้เบรกๆทำอะไรว่ะ ผมล่ะเซงรถไม่ถึงปีโดนทิัมตูดซะ เจ้าของ vios เค้าก็เข้ามาขอโทษ ผมก็ทำใจได้อย่างเดี่ยวล่ะครับ แล้วเลยบอกให้เค้าบอกประกันเค้าด้วยว่า คุณเป็นคนขับเองนะ เดี๋ยวประกันจะไม่จ่ายเอา
    แต่ไอ้ผู้ชายก็ดันทำพิรุดอีก คนเครมเค้าเลยเดินมาแล้วเนียนๆบอกว่า เออผู้หญิงเป็นคนขับใช่มั้ย ผมเลยบอกไม่รู้ไม่เห็น ไปถามคนขับดิ เลยอยากจะเตือนพี่ๆว่า อย่าให้คนขับเพิ่งเป็นมาลองเลยมันเสียววววววววว เสียเวลวด้วย รถผมเอาเข้าศูนย์มิซู เทพารักรอมีนาปีน่า โอ้วววววจะบ้าตาย
    แบบนี้เค้าเรียกว่ายังขับไม่เป็นครับ ขับเป็นน้าไม่โดนชนแน่ ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

เซ็งแทนเลยครับแบบนี้ กลับมาหล่อไวๆครับ

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ลืมบอก ไม่ใช่ไม่โดนคนนะครับ มีพี่โมไซค์รับจ้างนั่งอยู่ที่ม้านั่งสองคนแต่ไม่เป็นอะไรมากเพราะรถมันชนม้านั่งพี่สองคนเหมือนนั่งแล้วโดนถีบลงเก้าฮี้อะ พี่เค้าบอกนะ แต่ไม่เป็นไรมากพี่เค้าไม่ว่าอะไร

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

เห็นแล้วหว่อเลยครับถ้าเป็นผมคงตกใจน่าดู แต่ก็ต้องทำใจเย็นๆ ครับรถผมจอดอยู่หน้าร้านอาหารริมทาง มีคนเก๋งโตต้านี้แหละวิ่งมาเสียบตูดรถผมหมุนขึ้นมาบนฟุ๊ดบาดเลย รถเก๋งเด้งกลับแล้วหมุนไปฟาดกับเสาร์ไฟฟ้าอีกฝั่งถนนต่อ รถผมคลัสซีบิดเล็กน้อย กระบะยุบนิดหน่อยเป็นแค่ส่วนล่างดีนะตอนนั้นใส่ยาง265ไว้ ถ้าเตี้ยกว่านี้คงเต็มลำ แต่รถเก๋งห้องเครื่องฉีกออกข้างแบบหลุดเลยอ่าครับ เชื่อมั้ย คนขับรถเก๋งไม่ได้ขาดเข็มขัด แต่ๆๆๆ ไม่เป็นอะไรเลยแม้แต้น้อย เขาลงมาพูดจาและขอโทษด้วยดีๆ ทางพ่อผมก็เลยเลี้ยงเบียร์เขาให้เขานั่งทำใจเย็นๆรอประกัน แต่น่าสงสารตรงที่รถเขาไม่มีประกัน ท่าจะโดนไปหลายอยู่น่ะครับ ส่วนตัวไม่ได้ติดใจอะไรเพราะผมเองก็เคยพลาดมาหลายครั้งอยู่เหมือนกัน เอิ๊กๆๆๆๆ น่ากลัวครับ เราไม่ชนเขา เขาก็ชนเรา โลกนี้ชั่งไม่เที่ยง

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ก็ไปหาที่กว้างๆหัดกันซิคร้าบ ลานวัด สนามบอล อะไรก็ว่าไป คำถามเดียวสั้นๆ ถ้าตรงท้ายไอ้ตั้นน้า เป็นเด็ก 6 ขวบยืนขายพวงมาลัยอยู่ละ
    เด็กขายพวงมาลัย ก็จะได้รับ พวงหรีดแทนครับน้า

User ID
    38456
    Status
    โพส
    231

ซ่อมนานจังครับ กลับมาหล่อไวๆๆครับ

TTC-03450 TTC-Member
    User ID
    36705
    Status
    โพส
    624

เห้อ เห็นแบบนี้ปวดหมองจัง สุดท้ายเราก้อได้แค่คำขอโทษจากคนผิด "แต่ความรู้สึกที่เสียไปแล้ว จะไปเอาที่ใคร"

ยังไงก้อหายไวๆๆครับน้า

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมคนนึงเหมือนกันไม่สอนให้ ขอเหนื่อยคนเดียวดีกว่า

พอปลายปีไตรตันเราชอบประสบเหตุบ่อยครับ ผมสังเกตุมาตั้งแต่เริ่มเข้ามาเป็นสมาชิกเมื่อช่วงปลายปี 53 มาแล้วครับ

แบบนี้เค้าเรียกว่ายังขับไม่เป็นครับ ขับเป็นน้าไม่โดนชนแน่ ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ
    ครับน้า เห็นปลายปีนี้บ่อยเลย โดนเฉพาะหน้าเทศกาลอีก ยังงั้ยขับขี่ปลอดภัยกันครับ

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

เคยโดนแบบนี้แล้วครับ แต่โดนปรับทะเลาะวิวาทเพิ่มอีกด้วย (หวดไปหมัดนึง)

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dejawo ดูโพส
    เคยโดนแบบนี้แล้วครับ แต่โดนปรับทะเลาะวิวาทเพิ่มอีกด้วย (หวดไปหมัดนึง)
    ๕๕๕ ของแรงดีครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​บนถนนทุกวันนี้คนขับรถได้เยอะ แต่หาที่ขับรถเป็นน้อยมาก

User ID
    34505
    Status
    โพส
    242

นิดหน่อยนะครับถือว่าโชคดีเเล้วกันที่โดนเเค่นี้

User ID
    38606
    Status
    โพส
    45

ผมก็คิดเช่นเดียวกับน้า god-army ครับ

TTC-002346 TTC-Member
    User ID
    15237
    Status
    โพส
    299

กรณีเดียวกับผมเลย จอดอยู่ดีๆ มาชนผมกลางลำเลยเปลี่ยนกระบะไปข้างเลยอะ พวกหัดรถเนี่ย ขับอยู่อีกฝั่งแท้ๆ หักพวงมาลัยทีท่าไหนไม่รู้มาล่อกระบะผมซะยับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

จะเป็นความซวยของเราก็ไม่เชิง...จะเป็นอุบัติเหตุเลยก็ไม่ใช่ซะทั้งหมด
    เอาเป็นว่าทุกคนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ...รถพังซ่อมได้แค่เสียความรู้สึกแต่เดี๋ยวก็ลืม
    โชคดีรอเราอยู่ครับน้าๆ...ขอให้กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

User ID
    40688
    Status
    โพส
    238

หายไวๆนะครับ คนขับรถไม่ชน ไม่เป็นรอยก็ไม่มีประสบการ ผมเองกลัวจะมีทุกวันนี้ได้ก็หลายแผล แต่คันเก่าครับ
    ปัจจุบันคับเจ้าไทรทันไม่มีแม้แต่รอยเดียว

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

เจออย่างนี้ เกิดอาการเซ็ง ด้วยอีกคน กับสมาชิกเรา หมดหล่อเลยปีใหม่ กลับมาหล่อไวๆน่ะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้