หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

preechakorn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากเล่าครับ

อีกมายืนยันอีกเสียงครับ
    หลบสุนัข หลบมอไซค์ (อันหลังนี่ โมโหกว่า สุนัขอีก)
    ลงหลุมที่เป็นลูกระนาด
    ลงคอสะพาน

มันนิ่งจริง ๆ ครับ
    ช่วงล่างเดิม ๆ ยางเดิม ๆ ครับ

uranus
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ตั้งใจว่าจะไม่เกิน 120 ครับ เอาปลอดภัยครับ ประหยัดน้ำมันด้วย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ยังงัยๆ รถเราก็คือ "รถกระบะ" คงจะวางใจขับเร็วเหมือนรถสปอร์ทไม่ได้ครับ

ja_yut
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขับ 120 เขาบอกเต่าจะกัดยางนะพี่ แต่ผมก็ยืนยันจะขับไม่เกินนี้ปลอดภัยไว้ก่อน

suwa
    ผู้เยี่ยมชม

เช่นกันครับ ขับระวังด้วยครับ ของเขาดีจริงครับ
    แต่ถ้าไม่ระวังหรือประมาท Triton ก็ช่วยไม่ได้นะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ปลอดภัยไว้ก่อน มั่นใจเหยียบเต็มเหนี่ยว ถ้าเกิน 120 เมื่อไหร่ จ่าโบก 5555 แถมเดี๋ยวนี้เจอยิงกล้องอีก พูดไม่ออก ซวยยกกำลัง เพราะเล่นมาเป็นโพย ทะเบียนรถ ยังกะตรวจล๊อตตารี่เลย สรุป จะช้าจะเร็วก็ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยดีที่สุดครับ ขับรถกันระวังระวังด้วยน๊ะครับ เป็นห่วงครับ ช่วงนี้ จ่าเยอะเพราะสิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ ยังไง ก็ขอให้แก้ปัญหา Scv เร็วๆเถอะ ห่วงพี่น้องเราจริงๆ พูดแล้วเครียด เราได้เปรียบเพราะถอดต้นแบบมาจากสนามแข่งจริง อิอิ สปอร์ตก็อย่าไว้วางใจครับ ขับๆไปไฟท่วมเหมือนข่าวละแย่เลย อิอิ สรุป บ้านๆอย่างเราๆดีที่สุด เจอหลุมก็ไม่หวั่น 555

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

ผมมา 120 ทางขึ้นเขา แถว อ.คอนสาน จะขึ้นน้ำหนาว ฝนตกปรอยๆ ถนนลื่นรถน้ำแข็งขวาไม่ยอมบอก..ตีไฟเลี้ยวเลย ไอ้ผมเห็นวิ่งช้าๆ เลยเปิดไฟเลี้ยวแซง ต้องเบรคตัวโก่ง มา 120 ระยะก็กำลังแซงครับ ABS ทำงานทันทีครับยางผมเปลี่ยนตั้งแต่ออกจากร้านใส่ BF 245/70/16 รวมทั้งหักเลี้ยวแบบว่า เหมือที่เขาTest กับ

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

vigo นะครับ ไม่รู้ว่า ระบบไหนดีล่ะ เอาเป็นว่าครอบครัวผม 4 คน ผม เมีย ลูกสาว+ชาย ปลอดภัย ไม่คว่ำไม่หงาย หักหลบ ซ้าย-ขวา เข้าเลนซ้ายเดิมๆ ที่ความเร็วที่ลดได้ตอนั้นประมาณ90 ครับ (ถือว่าเร็ว พอสมควรกับระยะปะทะ) สุดยอดครับ Triton ล่าสุดน้องชายเอาไปกลิ้งมา ความเร็ว 140/ชม. เละครับรถ แต่ คัดซี ไม่เป็นไร ตอนนี้ผมจะออกรถใหม่คันที่น้องชายเอาไปคว่ำมาให้มันส่งต่อ และจ่ายเงินดาวน์ใหม่ให้ผม ผมไม่รีรอเลยที่จะออก Triton เหมือนเดิม ปลอดภัยคับ Triton (ตอนนี้จองกับคุณ ชุ๊นแล้วคับผม)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้