หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 132

กระทู้: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

[quote=แม่ลูกสาว;123638]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktg ดูโพส
    ต้องยอมรับว่าไทรทั่นไม่ใช่รถตลาด ทำให้บุคคลสามัญชลธรรมดาไม่ค่อยสนับสนุน...
    แต่ถ้าได้อยู่บนท้องถนน...ระหว่าง วิโก้ ดีแมค และ ไทรทั่น
    ผมยอมรับเลยว่า สาวๆต้องมองไทรทั่นเป็นอันดับแรก[/quote]
    แน่นอนอยู่แล้ว น้า....สาวไหน ๆ ก็ต้องมอง.............แน่นำนิด ไม่ต้องติดฟิล์มมืดนะ มองจนเหลียวหลังเลยแหละ..
    มีเวลาก็ศึกษาไปแล้วกันว่า แบบไหนดี.....แต่อย่างว่าละ ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ดีกันคนละอย่าง.......แล้วข้อเสียละ..??????
    เอาใจคนใช้คนขับชอบแล้วกันนะจ๊ะ....
    ไม่ติดฟิมล์ไม่ได้ ยิ่งสาวมองยิ่งเจ็บตัว 5555
    เพราะมีคนนั่งข้างๆคอยตอด อิอิอิ

sunshine
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

รู้เเต่ว่า ประกันภัย ที่ติดมาไม่ดีครับ เพราะ เป็นของ ศรี....กำลังโดนเลย หุหุ

News-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ว่าไม่ดีคุณเคยเห็นเจ้าเหมียวมาโดนทุบโชว์หรือเปล่าครับ

แต่เรื่อง 0 บริการที่ว่าไม่ดี แล้วทั้งประเทศนี้มี 0 เดียวหรือเปล่าแล้วที่บอกศุนย์

บริการน้อยผมว่าไม่น่าจะจริงนะครับผมเคยขับผ่านสายเอเชียนี่มีอยู่แทบทุก

จังหวัดเลยแล้วบ้านผมอยู่นครสวรรค์อำเภอตาคลีเค้าก้อมาเปิดศุนย์บริการที่

ตาคลี ผมว่าเค้าคงสร้างให้พอดีดับจำนวนผู้ใช้ของ มิตซูนั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องกินน้ำมันเป็นทุกยี่ห้อครับ ยกเว้นพวกรถ hybrid จะกินมากหรือน้อยก้อ

แล้วแต่คนขับแล้วล่ะครับ

JANDANKLANG
    ผู้เยี่ยมชม

รถมันดีทุกยี่ห้อ

JANDANKLANG
    ผู้เยี่ยมชม

รถมันดีทุกยี่ห้อ แล้วแต่คนใช้ว่าชอบอะไรมันอยู่ที่ใจ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ขนาด Tata เขายังขายได้เลย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มันจะยี่ห้อไหน ไม่เห็นว่าเป็นยี่ห้อคนไทย เงินเข้าไทยทุกเม็ดซักกะอัน

ยังไงทุกยี่ห้อที่กล่าวมาล้วน brand in Japan เว้น ทาท่า ของอินเดีย (คนไทยเป็นคนออกแบบนะครับ)
    และพึงตระหนักว่าเรายังไม่มีรถเป็นของไทยเราเอง อย่าไปปกป้อง ชาติอื่นกันมากมายเลย

หมั่นไส้พวกยุ่น ปั่นหัวให้คนไทย แบ่งพรรคพวก เพื่อปกป้องรถยี่ห้อของพวกมันได้แต่ทำไงได้ ผมเองก้อไม่มีปัญญาทำรถเอง

สรุปชอบอันไหนก้อเอาอันนั้น ที่สำคัญอย่าเครียดตามผมล่ะ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ขอเสริมอีกนิดคับ ลองเอายี่ห้อที่จะซื้อแล้วไปลองขับดูครับ ขับเส้นทางเดียวกันความเร็วเท่ากันโค้งเดียวกันครับลองดูแล้วจะรู้ว่าอันไหนใช่ อิอิ เรื่องน้ำมันประหยัดกว่าวีโก้แน่นอน 10000000000000000000000% ส่วนกับอีซุอันนี้สูสีครับแต่อีซุข้างหลังแคบมากมายครับ นั่งแล้วไมสบายคนขายาวจะติดที่ขาครับ ขออีซุเกียร์ออโตจาอืดนิดนะครับ ที่ทำงานผมมีคันนุง เขาบอกมะค่อยสบายเท่าไหร่ เรื่องอื่นผมว่าโอ นะ ยกเว้นเรื่องศูนย์ แต่มานกะมะเปงทุก0หรอกคับ บางที่กะดีบางที่กะมะดี ขึ้นอยู่กับคน ถ้าบอกยี่ห้ออื่นดี ทุก0 ผมว่าบ้านเมืองเราคงจะสงบมากกว่านี้แระครับ เพราะว่ามีแต่คนดีๆ เหอๆๆ ขอให้โชคดีคับ บอกเลยว่า ผมขับ พลัส 4ประตู ออร์โต้ สบายมากเลยครับ เต็มถังผมวิ่งได้800-900กิโล อันนี้ไม่ได้โม้นะครับ ความเร็ว110-130 อิอิ ขอให้ได้รถเร็วๆนะครับ ได้ยี่ห้อไหนกะเอามาอวดด้วยแระกัน

ผมว่าต้องลองขับครับ ถึงจะดีที่สุด

เพราะผมซื้อเจ้าตั้นนี้ก็เพราะลองขับอะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ตังคุญ มิใช่ตังใคร เชื่อมั่นตัวเองดีที่สุด ถ้าเชื่อคนอื่นมาก ซื้อตามเขาบอก คุญอาจจะต้องใช้รถคันนั้นไปอย่างตะหงิดๆในใจไปตลอดวลาที่ใช้มัน...ทั้งที่ไม่ใช่ความผิดของรถ มันเป็นเรื่องของความชอบส่วนตัวตะหาก

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วจะเอาสีอาไรดีน้อ ????

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มันอยู่ที่ใจครับ คำว่าดีหรือไม่ คุณเองคือคนที่กำหนดคำตอบได้ ที่แน่ๆ ทดลองขับทุกยี่ห้อ เพิ่มการตัดสินใจครับ อย่าไปเชื่อคนอื่นเพราะเค้าไม่ได้มาขับ มาจ่ายค่ารถให้คุณ ขนาดผม ยังโดนทั้งแม่และญาติๆว่าเลย แต่ผมไม่สน เพราะศึกษาข้อเปรียบเที่ยบและมั่นใจ เรื่องศูนย์ ต้องเลือกครับ ศูนย์ซซูดีๆมีเยอะ แต่พวกแย่ๆ มันทำให้ชื่อดีๆเสีย อยากให้ทางมิซซูเร่งแก้ไข เพื่อผู้บริโภค ศูนย์จะมากหรือน้อย ถ้าครอบคุมและไปสะดวกก็โอเค แต่ถ้ามีน้อย ขอให้มีแต่ศูนย์ดีๆก็พอครับ ตัดสินใจให้ได้น๊ะครับ ถึงคุณจะใช้รถอะไร แต่ยังไงคลับนี้ยินดีต้อนรับเสมอ อิอิ เรื่องความประหยัด เต็มถัง จากงามวงค์วาน(กรุงเทพ) ไป-กลับ ขอนแก่น เหลือน้ำมันนิดหน่อยครับรวมตะลอนในขอนแก่นด้วยครับ ถ้าขับ ไป-กลับ ขอนแก่นกรุงเทพไม่มีแวะ ยังไงก็ได้ สบายๆครับ ความเร็วที่ใช้สูงสุดช่วงกลับบ้านตรุสจีน ~150+ ขับปกติ 100~120 ครับ เรื่องกินน้ำมัน ยังไงก็กินครับ (เพราะให้มันไปกินน้ำแทนคงไม่ไหว อิอิ ล้อเล่นน๊ะครับ) แต่ถ้าได้รถยี่ห้อไหนยังไงแล้วเอามาอวดด้วยน๊ะครับ ยี่ห้อไหนถ้าคุณตัดสินใจ ก็โอเค ยังไงก็ขอให้ตัดสินใจได้ไวๆน๊ะครับ

User ID
    1337
    Status
    โพส
    72

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sunshine ดูโพส
    รู้เเต่ว่า ประกันภัย ที่ติดมาไม่ดีครับ เพราะ เป็นของ ศรี....กำลังโดนเลย หุหุ
    ประกันที่แถมมากับรถถือว่าดีนะครับ ผมเคยถามพนักงานเคลมที่อู่ซ่อมสีเขาบอกว่าอนุมัติง่าย ของผมโดนเหล็กร้อนลวกกระบะลายเนอร์ ประกันจ่ายให้ครับ เจ้าหน้าที่เคลมยังงงเลยว่าเคลมได้ไง

preecha
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

รถกระบะทุกยี่ฮ้อ มีดีพอกันอยู่ที่เราจะเลือกใช้ เงินก็ของเราจะซื้อรถซักคัน

ต้องตัดสินเองจะเอาไปใช้งานแบบใหน เพือนที่ทำงานใช้พลัส4ประตูออโต้

บริโภคน้ำมัน 12 กม./ลิตร วิ่ง 120 ต่างจังหวัด ในห้องโดยนั่งสบายมาก..

User ID
    43
    Status
    โพส
    84

ตัวรถมีข้อดีหลายๆอย่าง ที่ทำให้ใจอ่อนเรื่องศูนย์บริการด้อยไปเลย

ตอนนี้รถก็ปีกว่าแล้ว ไปจอดที่ไหนคนยังชมว่ารถคันนี้สวยจังอยู่เลย

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ช่วงที่ไทรตันออกมาใหม่ๆๆเมียผมบอกว่า รถอะไรว่ะ เหมือนปลัก.........จังเลย เหมือนหัวปลาดุก

ไม่สวยเลย .......... ไม่อยากได้ ..........ไม่อยากนั่ง.........

ปัจจุบัน ขับไม่ปล่อยแล้วครับคริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมต้องขับมอเตอร์ไซค์555นิสัยๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ก๊าก..ๆๆ..ก..น้าจ่าเหมียนกาลเลย เดี๋ยวเรามาบิดแข่งกัน.นักบิดประจำหมู่บ้าน..แปดๆ..ปุ๋งๆ..

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    แล้วจะเอาสีอาไรดีน้อ ????
    ไทรทั่น สวยและเท่ทุกสี
    แต่ถ้าสีถูกใจแต่ไม่ถูกโฉลก ก้อต้องติดสติกเกอร์ สีที่ถูกโฉลก
    ก้อเข้าไปดูใน เวปมหาหมอดู ก้อได้

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อันนี้ก็ต้องไปลองที่ชอบไว้เลยครับ ถูกใจอันไหนก็เลือกอันนั้น เพราะมาตรฐานคนเราไม่เหมือนกัน บางคนอาจจะชอบโก้ที่........ชอบอีสุที่..........ชอบตั้นที่...........คุณอาจจะพอใจ+ถูกใจ..........ก็ได้

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ลองขับดูคับ
    ที่บ้านผมก้อใช้ ไซโคลน สตราด้า กาแล้น แลนเซอร์ ไทรทรัน
    แต่สำหรับผม มิตซูสุดยอดคับท่าน

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้