หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เหตุการณ์ไม่คาดฝัน

ที่ชนเสาไฟฟ้าด้านซ้ายทั้งแถบครับ ตรงกลางชนต้นไม้ขนาดลำต้นเท่าขาเอง ค่าแรงอู่ขนาดกลางทำสีทั้งคัน 29,ooo บ. ค่าอะไหล่ซื้อร้านศรีสยามแปดริ้ว 40,000 ต้นๆ ซื้อเอง-ซ่อมเองทั้งหมด NO ประกันครับด้านซ้ายทั้งแถบยันกระบะหลังต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนใหม่หมดลงภาพมิได้

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เหตุการณ์ไม่คาดฝัน

ภาพต่อ

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะเหน็บแนมหรือต่อว่ายี่ห้อใดแต่ผมใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อรู้ซึ้งถึงข้อแตกต่าง ดูอย่างคันของ A อนันต์บุนนาคดี้และก็อยากให้เป็นอุทาหรกับเพื่อนๆร่วมคลับ-ร่วมโลก แค่นั้นเอง เว็ป VGO ผมก็เข้าเหมือนกัน ผู้ใช้เท่านั้นที่รู้จริง แล้วมีอีกเหตุการณ์นึงที่อยากเล่าให้ฟัง ขับด้วยความเร็ว ประมาณ 120 กว่าๆ อยู่ดีๆเบรคหลังล็อคเฉยเลยเกือบพลิ๊กเกือบตาย เหตุการณ์นี้เกิดก่อนหน้านี้ไม่นานแต่บ้านพี่ชายผมก็ใช้แต่ฟอร์ทูเนอร์-วีออส เขาบอกว่าชอบที่รูบโฉมและประทับใจในศูนย์บริการ (แต่อย่าขับเร็วแล้วกันเตือนเขา) เพื่อนๆก็เลือกว่าจะเอาความหล่อ--------หรือรักชีวิต..........

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

ลืมบอกอีกอย่างท่านที่สงสัยในค่าซ่อม มีอะไหล่ช่างล่างที่ยังไม่ได้ซื้อ-ซ่อม อีกประมาณหมื่นต้นๆครับ งานนี้ใช้หนี้อีกนานเจ็บนี้อีก.......นานๆๆๆๆๆ

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่รวมแม็ก-ยางอีก 4 เส้น ยางระเบิด-เเม็กแตกเลอะหมดใซ้การบ่อได้ครับ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    978
    Status
    โพส
    103

ใช้ทั้งสองยี่ห้อเหมือนกัน...มาช่วยยืนยันว่าช่วงล่าง โตต้า เซ็ทไม่ดีเลยจริงๆ ใช้ตั้งแต่ Sport Rider มาเป็น Vego ตอนเดียว จนถึง Smart ก็ยังแย่เหมือนเดิม ถ้าที่ความเร็วเท่ากัน เกิดเหตุคล้ายๆกัน TRITON ผมว่ามั่นใจกว่า เพราะผมเคยลอง Triton บนทางด่วนได้เกือบๆ 190 แต่อื้อๆ ส่วนเจ้า Smart ถ้าไปคนเดียวไม่เคยเกิน 120 ไม่กล้าลองด้วย มันเสียว(ถ้าไปกับครอบครัว 100 มีทอน) มันมีความรู้สึกรถมันเบาๆ โคลงๆ เบรคผมว่ามันคงดีไป ถ้ามีอะไรข้างหน้า เหยียบกะทันหัน คล้ายๆมันจะ หมุนเลย ซึ่ง Triton ไม่ค่อยมีอาการเท่าไหร่ เคยถามเพื่อนที่ใช้ Vego , Fortuner ก็บอกว่าเหมือนกันคือเบรคไม่ค่อยอยู่ถ้าขับเร็วๆ ผมว่านะถ้าขับไม่เกิน 120 ทางยาวๆผมว่าพอใช้ได้ แต่ถ้าอย่างให้เจ๋งเลย ต้องเปลี่ยนช่วงล่าง โช้ค+สปริง+เบรค รับรองว่าเจ๋ง เคยนั่งรถของร้านช่วงล่างแถวๆรามอินทรา ขับดีมากๆ โค้งไม่มีปัด ไม่ยวบไม่โคลงด้วย แต่ยอมรับเครื่องมันแรงๆๆๆๆจริงๆ อยากเอาเครื่อง Smart มาใส่ Triton จัง มีเพื่อนใช้ Vego จะขายไปออก Fortuner ถามผมว่า Smart ใช้ดีไหม .. ผมบอกเสียดายตังค์ แล้วถามว่าขับ Vego เป็นไง .. เขาบอกเบรคไม่ค่อยดี ผมบอก ก็เหมือนกัน แต่เขาก็จะซื้ออยู่ดี เพราะมันสวยกว่า Pa Sport (อันนี้ผมเห็นด้วย)

ปล..ความเห็นส่วนตัว อยากเล่าสู่กันฟังเท่านั้น มิได้มีเจตนา จะว่าใคร เพราะผมก็ใช้อยู่ แล้วก็เล่นทุกเว็บด้วย

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

สงสารคนที่ฟันหักนะสิคับ..คงปวดน่าดู ยังไงขอให้หายไวๆนะคับ และขอให้ทุกๆคนปลอดภัยนะคับ

k.pattaya
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะอยู่ใกล้ๆพัทยานะครับผมมีส่วนลดอะไหล่โตโยต้า20%อะไหล่เคลมบางตัวก็ดีๆขายถูกพอดีที่บ้านเปิดอู่ซ่อมรถเจ้าโก้เป็นลูกค้าประจำ

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

ผมถ้าไม่ได้คาดเข็มขัดนิระภัย รถมันจะไม่ค่อยวิ่งเพราะมันตะขิดตะขวงใจยังไงไม่รู้ ขนาดขับไปซื้อของในซอยบ้านตัวเองยังต้องคาดเลย มันเป็นสันดานไปแล้วครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ระวังๆกันหน่อยคับพี่น้องสมาชิกทุกคน
    ด้วยปรารถนาดีจากสมาชิกแปดริ้ว

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

น้าผมออก Preruner 4 D ในวันปีใหม่ ผมเพิ่งขับได้ครั้งเดียว มีเตือนผมด้วยว่าเวลาขับให้เบลคเผื่อไว้ด้วยนะ เพราะมันลื่นๆ ผมก็ต้องเผื่อจริงๆ และเป็นจริงตามนั้น สุดท้ายในวันที่ 26 เมษายน ที่ผ่านมา สายตาแกไม่ค่อยดี บวกกับแกชอบขับชิดซ้ายเพราะแกบอกผมเสมอว่า ปลอดภัยดี มาด้วยความเร็ว 97 (เข็มไมค์ค้างไว้พอดี) บังเอิญมีรถ 10 ล้อ จอดเสียอยู่กว่าท่านจะเห็นก็ใกล้เข้ามาแล้วเบลคก็ไม่อยู่หักพวงมาลัยก็ไม่ทัน โดนเต็มๆ ซีกซ้ายไปหมดเลยหลังคาเปิดหมด โชคดีที่ไม่คว่ำ และน้าผมแค่ปากแตก และไหล่กระแทก รถซ่อมไม่ได้เลย โชคดีท่านเป็น ผอ.กองการศึกษารู้จักคนแถวนั้นเยอะทั้งตำรวจหน่วยกู้ภัย ประกันภัยจึงรับจ่าย 620000.- แต่ไม่ได้รถคืนประกันยึดไปเลย เฮอต้องเริ่มใหม่ แต่ก็ดีหน่อยท่านทั้งสองไม่มีลูก และเงินเดือนเยอะกันทั้งคู่เริ่มใหม่ก็ไม่สายครับ ขอยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง ทุกวันนี้ท่านก็มาอาศัยน้องเหมียวเวลาไปไหนมาไหนอยู่ครับ เพราะแผลท่านยังไม่หายดี

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้