หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 77

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    ... สาวกรุ่นเก่าก็จะมองแล้วบอกว่าทำไมไม่เอาโก้ หรือ สุ ผมก็บอกไปตรงๆ ว่า ผมเป็นวิศวกรทำงานให้กับองค์กรระดับโลก รถที่ผมใช้ก็ต้องระดับโลกไม่ใช่ระดับเอเชีย อย่างสุนี่ไม่เคยอยู่ในสายตาอยู่แล้ว ...
    เอ่อ ผมชอบฮะ คำนี้ขอยืมใช้บ้างนะครับ ตามประสาวิศวกรระดับโลกเหมือนกัน 555

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

อ่านตรงนี้แล้ว งงๆๆ ( ผอ.ก็บอกว่าอย่ามาโกหก ขนาด HI-LANDER ของผอ. เติมครั้งเดียวเครื่องพังไปเลย ต้องเสียเงินตั้ง 5000 บาท ศูนย์ไม่รับเคลม ) ทำไมเครื่องยนต์ ของISUZU มันถูกจังแค่ 5000.- เอง

ThEKoP_
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ smkc ดูโพส
    ก็แค่พวกเก่าเก็บ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

น้าเด่นชัย ครับ พ่อผมก็เป็นข้าราชการ

และหลายๆ คนในคลับก็เป็นข้าราชการครับ

ถ้าในสภาท่านต้องถอนคำพูดนะ

รถตลาด เอาใจคนซื้อตรงอย่างน้าว่าแหละ

ดาวน้อย ผ่อนนาน

ถึงมีโก้ แม็ก ใหม่ๆ จอดตามเต้นเยอะเเยะ เนาะ จริงไหม!!

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ภายในก๊องแก๊งไปหน่อย...

มุดสัง
    ผู้เยี่ยมชม

จะเป็นกระทู้ล่อเป้าอีกมั้ย...

User ID
    5180
    Status
    โพส
    460

แล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

รถผมเติม B5 มาจะแสนกิโลแล้วไม่เห็นจะมีอาการผิดปกติแต่อย่างไรครับ

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ใจเขาใจเรานะครับ แบ่งๆ กันไป ไม่มีใครดีเกิน ไม่มีใครซวยเกิน เห็นใจทุกๆ ท่านที่วิ่งบนถนนเมืองไทย

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็อยากจะเติมนะ b5 ในตอนนี้ถูกกว่าเยอะ แต่ช่างที่ 0 ใช้รุ่นเดียวกันบอกอย่าเติมเลย

เลยลังเลใจเหมือนกัน

User ID
    67
    Status
    โพส
    89

ผมก็รับราชการครูครับ ยอมรับครับว่าครูหลาย ๆ ๆท่าน ไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับรถรุ่นใหม่ครับ(จากที่ได้คุยกัน)ต่างฝ่ายก็มีความคิดว่ารถตัวเองเนี่ยสุดยอดกว่าเพื่อน เหตุผลในการซื้อรถก็เหมือนกะท่านทั้งหลายที่กล่าวมาครับ ส่วนตัวของผมเองก็ยอมรับครับว่าข้อมูลเกี่ยวกับรถผมได้จากไทรทันคลับเยอะครับ
    ปล. เติม B5 เกือบแสนโลแล้วครับ ยังแรงเหมือนเดิม

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ขับออกจากศูณย์ ป้ายแดงวันแรก ก็ B5 บางจาก เลยจนถึงวันนี้ 1 ปี 1 เดือน 4 วันยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ยังหลังติดเบาะเหมือนเดิมทุกๆเกียร์ ขอบอก
    ... จัดปัย

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ที่บ้านผมบุพการีก็รับราชการทั้งคู่หละครับ

คันก่อนออกก็ตามใจบิดา แกอยากได้วีโก้
    เอามาขับผ่อนไปสองปี ปัญหาจุกจิกแต่
    มันจุกกระเป๋าตังค์

ตัดใจขายทิ้งได้เงินมาก้อนนึงหลังจากปิดบัญชี

ว่าแล้วก็ไม่รอช้า รีบไปศูนย์มิตซู

แรกๆบอกแก ก็ไม่อยากเปลี่ยน หลังจาก
    ได้พาไปเที่ยวไหนต่อไหน เสียงบ่นก็กลาย
    เป็นเสียงชม อิๆๆๆ

ยิ่งได้ไปทัวร์ โรงงานคราวก่อน ไปทั้งคู่
    แฟนก็ไปด้วย ทีนี้หละ บิดาเปลี่ยนใจ
    บอกว่ามิตซูทำแบบนี้แหละดีแล้ว ฮ่าๆๆๆ

วันก่อนนู้น ไปถามอู่ที่มาเช่าที่ดิน พี่ช่าง
    เจ้าของอู่บอกว่า อาจารย์เล่นไทรทันนะดีแล้ว

เสียอย่างเดียวกินน้ำมัน ที่เหลือ หายห่วง

ปล ผมว่ากินกว่าวีโก้คันเก่าไม่กี่มากน้อย
    แต่ได้สมรรถนะ ในการขับขี่มา ผมก็ยอมครับ

เมืองไทยเราเอาแต่ประหยัด นี่รถใช้งาน
    ทำไมไม่โฆษณา ในเรื่องสมรรถนะกันบ้างหนอ

รถมันต้องวิ่ง ถ้าประหยัด แต่สมรรถนะแย่
    บรรทุกของวิ่งไป หลุดไปทีละชิ้น ผมว่าไม่ไหวแน่
    จริงไหมครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ดีทุกยี่ห้อครับ ถ้าใหม่ อยู่ในประกัน หมดประกันก็เริ่มเสียครับ แน่นอน เพราะอะไหล่ทุกชิ้น
    มีอายุการใช้งาน วัสดุที่ผลิตเขาได้ออกแบบมาย่อมมีหน้าที่ของมัน มันก็พังเหมือนกันทั้งสิ้น
    เทคโนโลยีวัสดุที่ใช้ทำรถยนต์ก็เหมือนกันเป็นส่วนใหญ่ ซื้อลิขสิทธิ์กันไปกันมา ใครเป็นเจ้าของ
    ลิขสิทธิ์ก็รวยก่อน

เทคโนโลยีรถยนต์เดียวกัน ถ้าขนาดความจุเท่ากัน (ซีซี) ความประหยัดไม่ต่างกันครับ
    จะประหยัดหน่อยก็ตัวที่แรงดันคอมมอนเรลสูงกว่า ความแรงก็แลกด้วยการป้อนน้ำมันครับ
    อืดหน่อยก็ประหยัดกว่าไง อืดหน่อยก็ปลอดภัยมากหน่อย ค่อย ๆ คลานไปก็ได้

ข้าราชการเงินเดือนน้อยแต่ความมั่นคงก็มีสูง เงินเดือนก็มากตามความรับผิดชอบครับ
    บางคนเงินเดือนทำงานมา 10 กว่าปียังแค่ หมื่นกว่า ก็เงินเดือน ไม่ใช่ค่าตำแหน่ง
    งานอดิเรกอีกล่ะ ข้าราชการเงินเดือนหลักแสนก็เยอะนะครับ
    คนทุกอาชีพก็อยู่ได้อย่างพอเพียงได้ หากมีความขยัน อดทน

ความรู้ทุกมีไม่เหมือนกัน สิ่งที่เขามีเราอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ ก็แลกเปลี่ยนกันครับ
    การซื้อรถยนต์ ผมว่าน้อยนะครับที่จะหาข้อมูลก่อน เห็นแต่ซื้อตามกัน ตามความเป็นมาปากต่อปาก
    ถึงตอนนี้อดีตไม่ได้ฟ้องอนาคตก็จริง แต่อดีตเป็นข้อมูลในการพยากรณ์เหตุการณ์ล่วงหน้าไงครับ

ขอให้ความเห็นเป็นกลางไปทางมิตซู

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

กราบเรียนอีกครั้งครับ...
    ว่ากล่อง ECU ของไทรทัน ไปไกลเกินรถกระบะแล้วครับ จริงๆนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ่าวน้าโจ้ แล้วทำไมแถวบ้านผมเค้าบอกว่า เคาะกะลาให้หมาดีใจละ เฮ่อๆ...
    นั่นล่ะครับป๋าติ๊ก กะลามีประโยชน์หลายอย่างครับ กร๊ากกกกก

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    กราบเรียนอีกครั้งครับ...
    ว่ากล่อง ECU ของไทรทัน ไปไกลเกินรถกระบะแล้วครับ จริงๆนะครับ

...จริงครับอันนี้ คอนสเปิร์มเลยว่า กล่องECUของเรา มันแปรสภาพไปใช้ในรถถังแล้วครับ55555...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ECU แบบไทรทัน เอาแบบบ้านๆที่ผมรู้

ระบบเดียวกับ Mini Cooper Impreza ครับ

ที่สำคัญ มันใช้ในรถถังได้ด้วย เหอๆๆๆๆๆ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

รถทุกยี่ห้อ มีดีเสียแตกต่างกัน แล้วแต่ว่าจะเลือกอะไร
    แต่ไม่ชอบโฆษณาประเภท กระบะอันดับหนึ่ง ใช้แล้วรวย หรืออะไรที่เวอร์ๆ
    ที่ผมไม่มองโตโยต้า กับอีซูสุ คือไม่ชอบโฆษณาอย่างแรง
    สินค้าอะไรที่่โฆษณาเวอร์ๆ ออกแนวเบิ้ลคู่แข่งจะไม่มองเลย

superball
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เติม B5 ตั้งแต่ออกมาป้ายแดง ก็ไม่เป็นอะไรเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้